Jump to content

- - - - -

พิธีขอขมาและปลงผมธรรมทายาท ณ เซ็นทรัลเวิร์ล

• You cannot start a new topic
  • Please log in to reply
3 replies to this topic

#1 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

Posted 19 January 2010 - 01:31 PM

ยินดีต้อนรับเข้าสู่ห้องพิธีขอขมาและปลงผมธรรมทายาท ณ เซ็นทรัลเวิร์ล
วันพุธ ที่ 20 ม.ค. 2553

http://www.dmc.tv/mu...147/dmc_live30k

เข้าใจว่าช่วงเวลา 14.00 น. - เสร็จพิธี พรุ่งนี้จะลางานไปร่วมพิธีด้วยครับ... ใครพอมีเวลา หลังชวนบวชแล้วไปร่วมพิธีกันนะครับ

#2 Lucky Girl

Lucky Girl

Posted 19 January 2010 - 03:00 PM

ได้ยินว่า 500 ท่านน่ะค่ะ เพื่อให้เห็นบรรยากาศพิธีที่งดงาม หากใครจัดเวลาได้ ไปช่วยกันน่ะค่ะ

#3 น้ำใส

น้ำใส

Posted 19 January 2010 - 03:32 PM

สาธุ สาธุ อยากไปเห็นบ้างค่ะ

คุณน้องLucky Girl คนสวยไปไหมค่ะ

เก็บภาพมาฝากพี่น้ำใสด้วยนะ

กราบอนุโมทนาบุญล่วงหน้าค่ะ

เหมือนดอกบัวทะยานตัวขึ้นสู่ผิวน้ำ เปิดกลีบรับแสงตะวันธรรม

น้อมนำสู่วิถีอันดีงาม

#4 Lucky Girl

Lucky Girl

Posted 20 January 2010 - 09:24 AM

เวลาบ่ายสามโมงครึ่งน่ะค่ะ 1530