Jump to content

- - - - -

อนุโมทนาบุญกับว่าที่อุบาสิกาแก้วด้วยกลอนใสๆ

• You cannot start a new topic
  • Please log in to reply
3 replies to this topic

#1 @--แสงตะวัน--@

@--แสงตะวัน--@

Posted 12 February 2010 - 03:36 PM

ว่าจะทำเป็นเพลง แต่ไม่แน่ใจว่าเพื่อนมันจะว่างทำให้หรือเปล่า
งั้นขออนุโมทนาบุญด้วยกลอนใสๆ ก่อนแล้วกันนะครับ
ท่านจะพอมีทักษะด้านดนตรี เอาไปปรับแต่ง ใส่ cord ใส่ทำนองได้นะครับ เต็มที่ๆ :-)

เพลงอุบาสิกาแก้ว

เธอคือนางฟ้าแก้ว จุติแล้วช่วยโลกพ้นภัย
เกิดมาด้วยความสดใส ในทุกวัยร่วมกันสร้างบุญ

(*) เธอคืออุบาสิกาแก้ว หน่ออ่อนเกิดแล้ว นำโลกถึงธรรม
ฝึกตน ศีลแปดบริสุทธิ์ล้ำ เข้าถึงธรรม ดุจดอกไม้แก้วแย้มบาน

มาเถิดมาร่วมบวชกัน ฝึกตนทุกวัน ลืมเรื่องทุกข์ใจ
บวชแล้ว จิตใจจะผ่องใส สร้างบุญไป ให้ถึงสุดแห่งธรรม

ซ้ำ *

@--แสงตะวัน--@
"ชีวิตนี้อุทิศเพื่อพระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกาย"

#2 kissy

kissy

Posted 12 February 2010 - 09:15 PM

สาธุ

#3 Tree

Tree

Posted 13 February 2010 - 12:30 AM

สาธุ ครับผม

#4 pasara

pasara

Posted 14 February 2010 - 01:30 PM

สาธุ สาธุ ค่ะ