Jump to content

- - - - -

ค่ายฤดูร้อนทางภาษาและสมาธิ

• You cannot start a new topic
  • Please log in to reply
4 replies to this topic

#1 Feel Good

Feel Good

Posted 18 March 2010 - 03:23 PM

ขอเรียนเชิญผู้สนใจเค้าแคมป์ The Moral English Camp ทางภาษาและสมาธิ วันที่ 26 มีนาคม-2เมษายน นี้ รอเพื่อนๆที่รักภาษา และธรรมะภายใน มาร่วมสนุกได้ ได้แนบตารางกิจกรรมค่ายอบรมมาแล้ว ใครสนใจ ติดต่อสอบถามได้ที่ 0877096228 (ปุ๋ม)

ข้อปฏิบัติของ The sun of peace camp เพื่อการอยู่ร่วมกัน แบบ Peace Peace
1.งดสูบบุหรี่ และของมึนเมาทุกชนิด
2.ผู้หญิงและผู้ชายไม่ใส่ขาสั้น, เสื้อแขนกุด เสื้อบางๆ ,ของดนะคะ
3.ขอเฉพาะชายจริง หญิงแท้ค้า

Attached Files

#2 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

Posted 18 March 2010 - 04:16 PM

...อ่า กิจกรรมดีๆ ใครอยู่ในข่ายที่เข้าร่วมได้ก็เชิญเลยจ้า ^^ อย่ามองข้ามกันเด้อ มาเองไม่ได้ก็ชวนคนอื่นมากันนะจ๊ะ
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#3 เด็กน้อย...หัดเดิน

เด็กน้อย...หัดเดิน

Posted 19 March 2010 - 09:35 AM

500 บาท
โห้ยยยยยย
ถูกมากเลย

อยากย้อนเวลาได้จังเล้ยยยยย
อยากไปด้วยอ่ะ

อยากให้มีโครงการดีดีแบบนี้เรื่อยๆค่ะ

#4 @--แสงตะวัน--@

@--แสงตะวัน--@

Posted 19 March 2010 - 10:45 PM

ขอบอก ๆ สถานที่สวยมากๆ
ตอนนี้รายงานสดจากสถานที่จริงเลยครับ เพราะเพิ่งมาครั้งแรกเหมือนกัน ตอนนี้อยู่ที่ห้องนอนครับ กะว่าเดี๋ยวจะออกไปเดินรับลมเล่นริมน้ำ ซะหน่อย (มาปฏิบัติธรรมสามวันครับ)

ปล. เสียดายลืมเอากล้องมาครับ ไม่งั้นจะถ่ายรูปไปฝาก บรรยากาศดีมากๆ
"ชีวิตนี้อุทิศเพื่อพระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกาย"

#5 TANGGIZZ

TANGGIZZ

Posted 20 March 2010 - 10:28 PM

น่าไปๆๆๆมากๆเลยค่า
ถูกด้วย....
ขอบคุณสำหรับข่าวนะค่ะ