Jump to content

* * * * * 1 votes

ชวนบวช หน้าโรงพยาบาลนวนคร

• You cannot start a new topic
  • Please log in to reply
9 replies to this topic

#1 Love Boon

Love Boon

Posted 22 June 2010 - 10:33 PM

เมื่อวันก่อน ตอนเย็น หลังเลิกงาน ได้ออกไปทำหน้าที่ชวนชาย แมน แมน ที่หน้าโรงพยาบาลนวนคร มีคนให้ความสนใจเยอะมาก สถานที่แห่งนี้มีชายแมน แมน เิดินผ่านเยอะ กระแสตอบรับดีมาก

การทำหน้าที่ครั้งนี้ ได้ทั้งผู้บวชที่เป็นคนไทยและคนลาว แถมยังได้ผู้ที่ขอไปทำหน้าที่ชวนบวชเองบ้าง และมีผู้หญิงคนนึง เล่นเอาทีมงานตกใจ หม๊ดเลย กระโดดลงจากรถมอเตอร์ไซค์ กระโดดข้ามรั้วที่กั้นถนน วิ่งมาหาถามด้วยความตื่นเต้นว่ามีบวชผู้หญิงบ้างไหม เธออยากบวช เธอบอกว่าทุกวันอาทิตย์จะไปทำบุญปล่อยปลา น่าแปลกที่เธอไม่ได้ยินข่าวการบวชอุบาสิกาแก้วทั้งสองโครงการที่ผ่านมาเลย แต่ทีมงานก็ไม่พลาดค่ะ ชวนมาวัดและ ชวนบวชอุบาสิกาแก้วหน่ออ่อนโครงการหน้าซะเลย

smile.gif ขอขอบคุณผู้ใจบุญที่สนับสนุนคนทำหน้าที่โดยนำน้ำปานะมาให้ทีมงานด้วยค่ะ ขออนุโมทนาบุญด้วย (ทีมงานทุกคนถือศีลแปด) ชื่นใจ หลังจากที่เสียงแหบแห้งกัน

ดีใจที่ทุกครั้งที่ออกไปทำหน้าที่ก็จะได้ กัลยาณมิตรมาเพิ่ม อย่าลืมทำหน้าที่สร้างเครือข่ายกัลยาณมิตรด้วยนะค่ะ

ขอเชิญชวน นักรบกองทัพธรรมออกไปทำหน้าที่กันมากๆนะค่ะ
อย่าลืม นั่งสมาธิก่อนออกไปทำหน้าที่ และต้องทำใจใสๆ ห้ามคิดแทนคนอื่น นะค่ะ

เอาบุญมาฝาก เพื่อนชาว DMC ทุกท่านด้วยนะค่ะ

Attached Files

#2 Tung

Tung
  • Admin

Posted 22 June 2010 - 11:00 PM

สาธุ

#3 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ

Posted 22 June 2010 - 11:14 PM

สาธุครับ
อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48

#4 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

Posted 23 June 2010 - 08:28 AM

ได้ทั้งผู้บวชที่เป็นคนไทยและคนลาว แถมยังได้ผู้ที่ขอไปทำหน้าที่ชวนบวชเองบ้าง

สาธุ ฟังแล้วขนลุกเลย

ภาพน้ำปานะอะเบลอซะ มีภาพอื่นๆ ให้อนุโมทนาอีกใหมครับ เก็บไว้เยอะๆไว้นึกถึงบุญที่ได้ทำกันนะครับ นึกเรื่อยๆนึกบ่อยๆดวงบุญทับทวี

พุธหน้าว่าจะชวนสมาชิกเวปลงพื้นที่ที่ท่าน้ำปากเกร็ดกัน ไปใหม? ไปใหม? รอเจ้าภาพเอารายละเอียดให้อยู่

ขออนุโมทนาบุญร่วมกันครับ

#5 ดอกอุบล

ดอกอุบล

Posted 23 June 2010 - 08:40 AM

สาธุ สาธุ สาธุ ขออนุโมทนาบุญ

#6 n00m

n00m

Posted 23 June 2010 - 09:17 PM

พี่ติ่งอยากเห็นเบื้องหลังมะ เดี๋ยวส่งให้ดู มันส์เชียวล่ะ อิ อิ

#7 Love Boon

Love Boon

Posted 23 June 2010 - 09:40 PM

แก้ตัว โดยการเอารูป ชายแมนแมนที่ เขียนใบสมัครแบบไม่ลังเลค่ะ ส่วนคนอื่นๆ ไม่ได้ถ่ายรูปค่ะ เอาไว้จะมาขอแก้ตัวใหม่นะค่ะ

Attached Files

#8 tnawut

tnawut
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

Posted 24 June 2010 - 08:50 AM

อยากเห็นเบื้องหลังมะ เดี๋ยวส่งให้ดู มันส์เชียวล่ะ อิ อิ

ดูๆๆๆ ถ้าได้บวชวัดใหญ่เดี๋ยววันบวชจะไปเก็บภาพ ชวนสมาชิกเวปไปร่วมอนุโมทนาบุญ ถ่ายภาพหมูร่วมกัน แค่คิดก็ปลื้มกันใหญ่แล้ว

#9 *sky noi*

*sky noi*
  • Guests

Posted 24 June 2010 - 09:05 AM

ohmy.gif เบื้องหลังอะไรหรอคะ..!?!?!?!?

#10 Nida49

Nida49

Posted 24 June 2010 - 04:38 PM

ขออนุโมทนาบุญกับกองทัพธรรม ลูกหลวงพ่อทุกท่านด้วยค่ะ

สาธุ