Jump to content

- - - - -

ยกมือขึ้น

• You cannot start a new topic
  • Please log in to reply
10 replies to this topic

#1 Lucky Girl

Lucky Girl

Posted 22 August 2010 - 07:09 PM

อุ้ย หลงทางอยู่ตั้งนาน กว่าจะหาทางกลับมาได้ อิ อิ มารายงานตัวเจ้าค่ะ รายงานตัวกับกัลฯ ทุกๆ คน
ก็น้องคอมพิวเตอร์เป็นอะไรก็ไม่รู้ ไม่ยอมให้ความร่วมมือ เข้าระบบมาไม่ได้เป็นเดือนๆ (ข้ออ้างที่หนึ่ง)

จริงๆ แล้ว ก็คงเหมือนเพื่อนๆ กัลฯ หลายๆ คน ที่โดนกระแสทางโลก พัดไปซ้ายที ขวาที หลงไปทางนั้นที ทางนี้ที (ข้ออ้างที่สอง)

ดีน่ะ มี www.dmc.tv กับหมู่กัลฯ ที่แสนดี มีทั้งเมตตาธรรม ความอดทนขั้นสูง ค่อยดึง ค่อยรั้ง เอาไว้ ไม่งั้น กู่ไม่กลับแน่ๆ wacko.gif

ไม่ว่าจะหลงไปทิศทางไหน แต่พอได้กลับมาบ้านหลังนี้ www.dmc.tv ก็กลับบ้านได้ไม่ยากค่ะ เพราะเราคุ้นทางอยู่แล้ว biggrin.gif

เพื่อนๆ กัลฯ คนไหน ยังหาทางกลับบ้านไม่ได้ รีบกลับบ้านด่วน เพื่อนกัลฯ คิดถึงหลายเด้อ รถด่วนขบวนสุดท้ายเคลื่อนตลอดเวลาน่ะจ้ะ ตกขบวนหล่ะแย่เลย ไม่มีเที่ยวสำรองด้วยซิ happy.gif

ขอบคุณน้อง sky noi ที่ตีตั๋วรถด่วนให้น่ะค่ะ เกือบขึ้นรถไม่ทัน glare.gif

#2 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

Posted 22 August 2010 - 08:09 PM

....ดีนะยังพัดกลับมาได้ อิอิ มาแล้วก็ .. เอาซักกองฯ ซิ !!!
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#3 Tung

Tung
  • Admin

Posted 22 August 2010 - 08:17 PM

มาเลยจ้า มาร่วมบุญกฐินกับ dmc.tv ได้

#4 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ

Posted 22 August 2010 - 08:48 PM

ปีนี้ผมก็จะไม่พลาดร่วมบุญกับกองเวปครับ
อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48

#5 ดอกอุบล

ดอกอุบล

Posted 22 August 2010 - 09:23 PM

มาแล้วก็มาเลยนะครับ ไม่เห็นกันตั้งนาน ไปเรียนกรรมฐานมาเล่อครับ

#6 Lucky Girl

Lucky Girl

Posted 23 August 2010 - 04:59 AM

มาตอบคำถามกัลฯค่ะ อิ อิ

แค่หายไปจากบอร์ดค่ะ แต่ไม่ได้หายไปจากวงบุญค่ะ ก็เดินไปเดินมา อยู่แถว E6 ค่ะ เพียงแต่เข้าบอร์ดไม่ได้ จนน้อง sky noi ช่วยแก้ไขให้ค่ะ

ได้แต่อ่านมาเป็นเดือนๆ มือไม้มันคันไปหมด อยากตอบ อยากให้กำลังใจเพื่อนกัลฯ บางท่านที่โดนพายุชีวิตโหมกระหน่ำ และก็กลัวคุณทัพพีปรับเงินด้วยค่ะ เห็นท่านเปิดกระทู้ตามหาญาติ มีแต่คนอ่านแต่ไม่มีคนตอบ ก็มันเข้าระบบไม่ได้ค่ะ ตอนนี้เข้าได้แล้วค่ะ

หากญาติ (ธรรม) ท่านใด ยังไม่ได้แสดงตน ก็เดินแถวมาเลยน่ะค่ะ เพื่อนๆ จะได้ไม่รู้สึกเหงา ว่าพวกเราหายไปไหนกันหมด (จริงๆ ก็คงไม่ได้หายไปไหนกันหรอกค่ะ เพียงแต่อาจจะไปรับบุญอื่นๆ นานๆ ที จึงจะเข้ามาทักทายกัน)

พวกเรารู้ดีว่า กว่าจะพบเนื้อนาบุญได้ กว่าจะมาพบหมู่คณะได้ ยากยิ่งกว่า งมเพชรในมหาสมุทรอันกว้างใหญ่ เรารู้ถึงความสำคัญที่ยิ่งยวดนี้ค่ะ เมื่อมาแล้ว จะไม่ยอมปล่อยเพชรเม็ดงามเม็ดนี้ไปค่ะ เพราะคงไม่ได้พบกันอีกเลย เพื่อนกัลฯ ท่านใดลำบากลำบนอยู่ อดทนน่ะค่ะ มองไปข้างหน้า วันนี้อาจจะยังหนักหนาอยู่ แต่มองธงชัยข้างหน้าค่ะ แล้วค่อยๆ เดินตามหลวงพ่อไป (ให้ทันน่ะค่ะ) ช่วยอะไรไม่ได้มาก แต่เป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ และจะช่วยอธิษฐานให้ผ่านวันนี้ไปได้โดยง่าย และได้สร้างบารมีกันครบทุกคน อย่าได้มีใครต้องพลัดพรากจากกันไปเลยค่ะ

#7 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

Posted 23 August 2010 - 07:44 AM

...อ้อ เข้าใจแล้ว ที่แท้คุณ skynoi ใช้วิชาช่วยเหลือในเข้ามาได้นั่นเอง (ขำๆนะ) ว่าแต่คุณทัพพี่ปรับเงินนี่คือยังไง? หรือว่า คุณทัพพีข่มเหงหรอ dry.gif
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#8 Runing072

Runing072

Posted 23 August 2010 - 07:37 PM

ดีใจด้วยครับ..ที่กลับมา..ยินดีต้อนรับกลับสุ่เส้นทางสร้างบารมีครับ....ทุ่มชีวีให้สุดไปเลย... rolleyes.gif

#9 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators

Posted 23 August 2010 - 11:00 PM

ว่าแต่คุณทัพพี่ปรับเงินนี่คือยังไง? หรือว่า คุณทัพพีข่มเหงหรอ
วุ๊ย...ตัวซะขนาดนั้น..อ่า...หมายถึงมีบุญซะขนาดนั้น ใครจะไปข่มเหงได้ไหวล่ะครับ

เรื่องของเรื่องก็คือ ในแต่ละกระทู้จะมีแต่ท่านที่เข้ามาอ่านอย่างเดียวนะครับ ไม่ค่อยจะยอมตอบกระทู้กัน บางกระทู้ตอบ ๑๐ ท่าน แต่มีคนเข้ามาอ่าน ๒๐๐ ท่าน ก็เลยกะว่าจะหักหาญน้ำใจท่านที่เข้ามาอ่านอย่างเดียวนะครับ เปรยๆว่า ถ้าเก็บตังค์ได้ เวปเราคงรวยน่าดูเลย เสียดายที่เก็บไม่ได้นี่แหละ ฮึ

แค่นี้แหละครับ
สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#10 บ่าวอุบล

บ่าวอุบล

Posted 24 August 2010 - 04:38 PM

ดีใจ ญาติเรากลับมาแล้ว คนหนึ่ง แล้วมีใครเห็นน้อง kissy บ้างรึเปล่า

#11 usr35812

usr35812

Posted 25 August 2010 - 11:43 PM

welcome to DMC.TV