Jump to content

- - - - -

ขอDownload .WMV ช่วงที่หลวงพ่อทัตตะสอนธรรมะช่วงบ่ายวันอาทิตย์

• You cannot start a new topic
  • Please log in to reply
2 replies to this topic

#1 *Merry Ma*

*Merry Ma*
  • Guests

Posted 22 December 2004 - 09:35 PM

ไฟล์ที่เป็น mms://dmc.tv/......wmv
จะทำการDownLoad ยังไงดีคะ

#2 ยิ่งหยุด ยิ่งเร็ว

ยิ่งหยุด ยิ่งเร็ว

Posted 25 December 2004 - 08:51 AM

ขอกราบอนุโมทนาบุญที่สนใจฟังธรรมะใน www.dmc.tv นะครับ
อยากจะเปิดให้ download จะได้เก็บไว้ฟังทบทวนได้ตามที่ต้องการ
แต่เนื่องจากไฟล์ wmv ใน dmc.tv บันทึกไว้ด้วย multi-rate ( 28, 100, 240) เพื่อให้สามารถรับฟังได้ในหลายพื้นที่ทั่วโลก ตามระดับความเร็วของอินเตอร์เน็ต (bandwidth) จึงทำให้ไฟล์มีขนาดใหญ่มากครับ
ตอนนี้ก็ขอให้ฟังแบบไม่ต้องโหลดเก็บไว้ไปก่อนนะครับ

#3 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

Posted 29 January 2007 - 08:08 AM

ตอนนี้คงใช้การได้แล้วนะครับ กราบอนุโมทนาบุญครับ สาธุ