Jump to content

* * * * * 1 votes

เชิญชวนตั้งกองทุนบริจาค ดาวธรรม กับ วัด โรงเรียน และ โรงพยาบาล ทางภาคเหนือเจ้า

• You cannot start a new topic
  • Please log in to reply
45 replies to this topic

#1 siripink

siripink

Posted 17 February 2006 - 03:34 AM

ความตั้งใจดีๆ จากกัลยาณมิตรสามารถ ที่จังหวัดเชียงใหม่ค่ะ
มาช่วยกันเป็นส่วนหนึ่ง ในการขยายจานดาวธรรม ทางภาคเหนีอกันนะคะ

ผมได้ดู DMC โดยบังเอิญ ประมาณ เดือนเศษๆ ปรากฎว่า ติดใจจนเลิกดูช่องอื่นๆไปหมดเลย และได้เกิดความคิดว่า น่าจะติดตั้งให้แก่ผู้ป่วยในโรงพยาบาลให้เขาได้มีจิตใจสงบเยือกเย็น จะได้หายป่วยเร็วๆ ผมจึงได้ติดต่อประสานงานกับโรงพยาบาลสวนปรุง จ. เชียงใหม่ เนื่องจากรู้จักนับถือกับท่านผู้อำนวยการ ท่านก็มีความปประสงค์ที่อยากติดตั้งอยู่พอดี ผมจึงติดต่อศูนย์บริการที่ จ. เชียงใหม่ ในทันทีทันใด ด้วยความรวดเร็ว ในวันรุ่งขึ้นผมก็นำช่างไปติดตั้งเลย พยาบาลหลายท่านได้มาแสดงความดีใจและยินดีที่ผมบริจาคสิ่งที่พวกเขาแสวงหาอยู่ ทำให้ผมเกิดความปิติที่ได้ติดตั้งจานดาวธรรมให้แก่โรงพยาบาลสวนปรุง เกิดขึ้นเต็มหัวใจในวันนั้น ผมจึงได้ตั้งปณิธานว่า จะบริจาคจานดาวธรรมให้แก่ วัด โรงเรียน และโรงพยาบาล ทุกที่ที่ต้องการ และได้บอกช่างติดตั้งของศูนย์เชียงใหม่ไปแล้วว่า หากทราบว่าที่ใหนต้องการ ก็ขอให้บอก

เมื่อผมเล่าเรื่องนี้ให้กัลยาณมิตรท่านหนึ่งที่ขณะนี้อยู่ที่ฮาวาย([email protected]) เธอก็ร่วมอนุโมทนาสาธุ และแสดงความประสงค์จะร่วมด้วยทุกจาน แถมยังแนะนำผมว่า ควรจะหาผู้ร่วมบุญสร้างบุญ สร้างบารมีกันไปเป็นทีม เราจะได้แวดล้อมไปด้วยหมู่นักปราชญ์ที่เป็นกัลยาณมิตร จะทำอะไร ก็มีแต่คนให้ความสนับสนุน ให้ความช่วยเหลือ ไปทุกภพทุกชาติ

จึงขอนุญาติ แจ้งความตั้งใจในการจัดตั้งกองทุนติดตั้งจานดาวธรรมให้แก่เพื่อนๆนักสะสมบุญทราบทั่วกัน เพื่อบริจาคจานดาวธรรมให้แก่ วัด โรงเรียน และโรงพยาบาล ทุกที่ที่ต้องการ

ขอความตั้งใจของผม และคำแนะนำของเพื่อนกัลยาณมิตรท่านนี้ จงประสพความสำเร็จดังหมายด้วยเทอญ สาธุ

สามารถ โพธิ์ชาชาญ
[email protected]
01-6198708

#2 LiL' Faery

LiL' Faery
  • Interests:Basic and Advance Meditation;วิชชา ธรรมกาย<br />Birth Day : 19 January

Posted 17 February 2006 - 06:28 AM

Pls do count me in!! happy.gif
คุณครูไม่ใหญ่ บอกว่า :
1. อดีตที่ผิดพลาด ลืมให้หมด 2. บาปทุกชนิดไม่ทำเพิ่มเด็ดขาด 3. หมั่นนึกถึงบุญอย่างสม่ำเสมอ
4. บุญทุกบุญทำให้เข้มข้นทับทวี 5. ปฏิบัติธรรมให้เข้าถึงพระธรรมกาย

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ _/|\_ สาธุ สาธุ สาธุ ^_^ ด้วยรักจากใจ ด้วยห่วงใย จากใจจริง

#3 Dhamma Bot

Dhamma Bot

Posted 17 February 2006 - 11:37 AM

ขอร่วมบุญด้วยครับผม แต่อยากจะให้มีเจ้าหน้าที่วัดที่ดูแลสาธุชนในพื้นที่จังหวัดเชียงใหม่เป็นผู้ประสานงาน ดูแลปัจจัยและส่งต่อให้คุณสามารถน่ะครับ ไม่ทราบว่าเห็นด้วยหรือเปล่านะครับ และถ้าไปติดตั้งที่ไหน ก็รบกวนถ่ายภาพมาให้ได้ปลื้มกันด้วยนะครับ อนุโมทนาบุญด้วยครับ

#4 นิ่งๆ นุ่มๆ

นิ่งๆ นุ่มๆ

Posted 17 February 2006 - 06:37 PM

ขอกราบอนุโมทนาสาธุเป็นอย่างยิ่งคะ ขอเป็นส่วนหนึ่งในการขยายธรรมะคะ แต่จะบริจากได้ที่ไหน และอย่างไร ขอรายละเอียดหน่อยนะคะ สาธุคะ
อย่าทำตัวเหมือนเรือ ที่เก็บขยะในมหาสมุทร ใครเขาจะพูดอะไร จะว่าอะไรเราให้ใจขุ่น ก็อย่าไปสนใจ ปากก็ของเขา ความคิดก็ของเขา อย่าเอามาแบกไว้ เพราะสุดท้ายเรือจะล่มอยู่กลางมหาสมุทร ไปไม่รอด
น้าจี้

#5 สามารถ

สามารถ
  • Interests:Meditation, Internet

Posted 18 February 2006 - 07:38 AM

ผมชื่นใจจริงๆครับที่มีเพื่อนๆแสดงความประสงค์จะร่วมด้วย สาธุ ....... ผมจะร่วมงานกับศูนย์ติดตั้งจานดาวธรรมประจำจังหวัดเชียงใหม่ ผู้ซึ่งวัดธรรมกายเป็นผู้แต่งตั้ง โดยให้ศูนย์เป็นผู้นำบุญ เพื่อความสบายใจของเพื่อนๆกัลยาณมิตรทุกท่านครับ หลังจากติดตั้งแล้ว ผมก็จะชำระค่าตืดตั้งให้ทางศูนย์ล่วงหน้า และจะทำการถ่ายรูปร่วมกับผู้รับบริจาค ส่งมาให้ทางอีเมล์แจ้งให้ทราบถึงค่าใช้จ่ายของแต่ละสถานที่ (จะไม่รวมค่าใช้จ่ายในการเดินทางไปตรวจสอบสถานที่นะครับ) แล้วให้เพื่อนๆกัลยาณมิตร ตัดสินใจอีกครั้งว่าในแต่ละสถานที่ จะร่วมบุญด้วยเท่าใด ทุกครั้งที่มีการติดตั้งผมจะ Post ลงใน Forum นี้ พร้อมแจ้งเลขที่บัญชีธนาคารที่สามารถโอนเข้ามาร่วมบุญให้ทราบครับ
บวชพระฟรี ที่ใหน ถามได้ที่ Google

#6 สามารถ

สามารถ
  • Interests:Meditation, Internet

Posted 18 February 2006 - 08:45 PM

[attachmentid=2392]วันนี้ผมและเพื่อนๆร่วมบุญชุดหนึ่ง ได้ไปถวายชุดจานดาวธรรมให้แก่วัดเชียงยืน อ. พาน จ. เชียงราย เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ท่านเจ้าอาวาส ท่านพระครูอาทรวรวัฒน์ เมื่อได้ทราบว่า ผมและเพื่อนๆจะสร้างทีมงานตั้งกองทุนเพื่อบริจาคจานดาวธรรมให้แก่วัด โรงเรียน และโรงพยาบาล โดยไม่จำกัดจำนวน และ ณ วันนี้มีสสถานที่คอยรับการบริจาคอยู่อีก 4 แห่งในต่างอำเภอของจังหวัดเชียงใหม่ ผมจะรีบหาเวลาพาเจ้าหน้าที่ติดตั้งจากศูนย์บริการของวัดธรรมกายประจำจังหวัดเชียงใหม่ ออกไปตืดตั้งให้โดยเร็ว ท่านพระครูจึงขอร่วมกองทุนด้วย โดยได้ล้วงปัจจัยส่วนตัวของท่าน จากย่ามมอบให้ผม 300 บาท ผมดีใจมาก ที่ท่านเอง ก็อยากได้และก็อยากร่วมทำบุญให้วัดอื่นๆด้วย น่าปลื้มจริงๆสาธุ ........

หากเพื่อนกัลยาณมิตรท่านใดประสงค์จะร่วมสร้างบุญในการร่วมบริจาคจานดาวธรรมด้วย ได้โปรดนำเงินเข้าบัญชีชื่อผมดังนี้ครับ

ชื่อบัญชี สามารถ โพธิ์ชาชาญ
เลขบัญชี 501-2-82732-5 ประเภทออมทรัพย์ ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาท่าแพ ถนนท่าแพ อ.เมือง จ. เชียงใหม่

โปรดแจ้งให้ผมทราบทางอีเมล์ [email protected] เพื่อผมจะได้ส่งบุญมาให้ รวมทั้งแจ้งการดำเนินการต่างๆให้ทราบ เป็นระยะๆ

ขอบคุณครับ

Attached Files

#7 ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

"ความเพียรเครื่องเผากิเลสพึงกระทำเสียแต่วันนี้"

• Interests:ADVANCE MEDITATION

Posted 19 February 2006 - 09:03 AM

สาธุ... สาธุ... สาธุ...

#8 นิ่งๆ นุ่มๆ

นิ่งๆ นุ่มๆ

Posted 20 February 2006 - 12:47 AM

กราบอนุโมทนาบุญค่า สาธุ
อย่าทำตัวเหมือนเรือ ที่เก็บขยะในมหาสมุทร ใครเขาจะพูดอะไร จะว่าอะไรเราให้ใจขุ่น ก็อย่าไปสนใจ ปากก็ของเขา ความคิดก็ของเขา อย่าเอามาแบกไว้ เพราะสุดท้ายเรือจะล่มอยู่กลางมหาสมุทร ไปไม่รอด
น้าจี้

#9 siripink

siripink

Posted 20 February 2006 - 02:40 AM

I would like to join this merit with Khun Samart ka.
I'll sharing this merit news to my friends and transfer money to you later ka.

Anumodata boon,
Pin

#10 *ผู้มาเยือน*

*ผู้มาเยือน*
  • Guests

Posted 20 February 2006 - 07:08 AM

ผมขออนุญาติแจ้งชื่อผู้ร่วมบุญที่ผมได้รับมาแล้วให้ทราบดังนี้ครับ

๑. คุณกวิตา ตันประเสริฐ ([email protected]) จำนวน ๑,๐๐๐.๐๐ บาท
๒. คุณสุภาพ สันผีเสื้อ ๑,๕๐๐.๐๐ บาท
๓. ท่านพระครูอาทรวรวัฒน์ ๓๐๐.๐๐ บาท

อนุโมทนาสาธุ.......

สามารถ ครับ

#11 *ผู้มาเยือน*

• Guests

Posted 20 February 2006 - 12:11 PM

ทักษิณ พิบูลย์ ขอร่วมบุญด้วย 1200 บาท สาธุ abbthaksin @yahoo.com ชมรมคนดีศรีอุบล

#12 *ทักษิณ พิบูลย์*

*ทักษิณ พิบูลย์*
  • Guests

Posted 20 February 2006 - 04:34 PM

สาธุ...... คุณทักษิณ พิบูลย์

ขอบคุณครับที่ร่วมเป็นทีมนักแสวงบุญกับผม เพื่อเราจะได้พบกันอีกในทุกๆภพชาติ ขออนุโมทนาสาธุ กรุณาอีเมล์อีกครั้งเมื่อโอนเงินแล้ว ผมจะรวบรวมรายชื่อแจ้งทาง Forum นี้อีกครั้งหนึ่ง

ขอบคุณ และสาธุครับ

#13 *ผู้มาเยือน*

• Guests

Posted 20 February 2006 - 08:40 PM

กราบขอโทษ และขอบคุณ แด่คุณพิทยา072 และเพื่อนๆนักสะสมบุญทุกท่าน

คุณพิทยาได้กรุณาโทรศัพท์ขึ้นไปหาผมที่เชียงใหม่ บอกว่าไม่สามารถโอนเงินที่ขอร่วมบุญ เข้าบัญชีที่ผมแจ้งไว้ได้ ด้วยเหตุอะไรไม่ทราบ ผมสัณนิฐานว่า ผมไม่ได้เดินบัญชีนานเกิน 2 ปี เงินในบัญชีผมคงถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชี จนหมดและถูกปิดไปโดยอัตโนมัติ ด้วยเหตุที่ผมไม่ชอบไปแบ็งค์ ไม่อยากไปเข้าแถว เหมือนกับจะไปขอส่วนแบ่ง ทั้งๆที่เป็นเงินของเรา ผมจึงไม่ยุ่งกับเงินทองเลย เป็นเวลานานมากแล้ว ผมได้มอบภาระกิจนี้ให้แก่ภรรยา รวมทั้งขอเงินภรรยาใช้มาตลอดครับ ไม่เดือดร้อนอะไรเลย เพราะถ้าเธอไม่ให้ ผมก็รูดบัตร เธอก็กลัวต้องหาเงินเข้าบัตรผมเยอะ จะทำให้เงินของบริษัท เอ็มซีซีมัลติเทค จำกัด ของผมแหว่งมากไป เธอเลยต้องให้เงินผมใช้อย่างสม่ำเสมอ ฮิๆๆๆ

และด้วยเหตุที่ผมไม่ชอบไปแบ๊งค์นี่แหละ ผมไม่อยากไปตอแยอีก ผมจึงต้องขออภัยที่จะขอเปลี่ยนธนาคารที่จะโอนเงินร่วมบุญกับผม ขออนุญาตให้ภรรยาผมได้ร่วมบุญด้วยโดยการให้เธอรับผิดชอบเรื่องการเงินแทนผมโดยสิ้นเชิง คือขอความกรุณานะครับ ทุกๆท่านที่ประสงค์จะร่วมบุญกับผม กรุณาโอนเข้าบัญชีของเธอเถอะครับ (ผมมีบัญชีทุกธนาคารแต่เป็นชื่อบริษัทฯหมดเลย ) รายละเอียดบัญชี ข้างล่างนี้ครับ

ชื่อบัญชีนางพิชญา โพธิ์ชาชาญ
ออมทรัพย์ธนาคารกสิกรไทย สาขาถนนเจริญเมือง เลขที่บัญชี 245-2-38817-3

ขอยกเลิกบัญชีธนาคารไทยพานิชย์ที่เคยแจ้งไว้ครั้งก่อนนะครับ

ขออนุโมทนาบุญ และขอบพระคุณทุกท่าน

สาธุ..........

[email protected]
01-6198708

#14 Optimistic wisdom

Optimistic wisdom

Posted 21 February 2006 - 06:44 AM

ค่ะ เป็นความคิดที่ดีมากค่ะ เคยไปเก็บข้อมูลที่หมู่บ้านแห่งหนึ่งค่ะในจังหวัดเชียงใหม่ อยากไปติดให้เค้าเหมือนกันค่ะ แต่เค้าไม่มีไฟฟ้าเข้าถึงบ้าน ไม่ทราบว่าตอนนี้มีการขยายงานอย่างไรบ้างค่ะ น่าปลื้มจริงๆ อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

#15 *คุณพิทยา072 และเพื่อนๆนักสะสมบุญ*

*คุณพิทยา072 และเพื่อนๆนักสะสมบุญ*
  • Guests

Posted 21 February 2006 - 07:14 AM

ผมต้องขอขอบคุณคุณพิทยาเป็นอย่างสูงที่กรุณาโทรไปแจ้งให้ผมทราบว่า ไม่สามารถโอนเงินเข้าบัญชีธนาคารไทยพานิชย์ที่ผมแจ้งไว้ได้ ปกติผมเป็นคนไม่ชอบไปธนาคารเลย ผมได้บอบภาระเรื่องการเงินให้กับภรรยาดูแลมานานแล้ว ทั้งบัญชีส่วนตัวและบัญชีบริษัทฯ ผมจึงขออนุญาตให้ภรรยาผมมีส่วนร่วมบุญด้วย ขอให้เธอเป็นผู้จัดการชำระค่าจานดาวธรรมตามคำสั่งผม เพื่อผมจะได้ไม่ต้องไปแย่งเด็กๆเข้าคิวถอนเงิน นะครับ

ดังนั้นขอเรียนให้เพื่อนๆทราบเบอร์บัญชีใหม่นะครับ ต่อไปใช้บัญชีนี้นะครับ

ชื่อบัญชี นางพิชญา โพธิ์ชาชาญ
ธนาคารกสิกรไทย สาขาถนนเจริญเมือง อ.เมือง จ. เชียงใหม่ ประเภทออมทรัพย์
เลขที่บัญชี 245-2-38817-3

ต้องขออภัยคุณพิทยาด้วย ที่ผมบอกว่ามีบัญชีธนาคารกรุงเทพฯด้วยนั้น เป็นชื่อบริษัท เอ็มซีซีมัลติเทค จำกัด (บริษัทการค้าของผม) จึงไม่อาจจะนำมาใช้ในการนี้ได้

#16 *ผู้มาเยือน*

• Guests

Posted 22 February 2006 - 07:58 AM

คุณพิทยา นอกจากจะส่งเงินร่วมสั่งสมบุญกับผมแล้ว ยังนับถือผมเป็นพ่ออีก ผมปลื้มใจจริงๆ สาธุ สาธุ ขอให้ลูกพิทยา จงมีความสุขกายสบายใจ ทุกภพทุกชาติ เถิด ..........

สวัสดีคุณพ่อสามารถครับ

วันนี้ผมได้โอนปัจจัยจำนวน 1000 บาท
ไปยังบัญชีของธนาคารกสิกรไทยเรียบร้อยแล้วครับ
ขอร่วมบุญกับการติดตั้งจานดาวธรรมในเชียงใหม่ด้วยครับผม

กราบอนุโมทนาบุญครับ
พิทยา

#17 สามารถ

สามารถ

Posted 22 February 2006 - 02:33 PM

[attachmentid=2553]วันนี้ผมขออนุญาตแบ่งบุญให้กับผู้ร่วมสั่งสมบุญอีกนะครับ
ด้วยคำแนะนำของหลวงพี่ สุธรรม สิริสุโข เจ้าอาวสวัดกิ่วลม อ.ฮอด จ. เชียงใหม่ ซึ่งเป็นวัดสาขาวัดพระธรรมกาย อยู่ไกล้ๆกับสวนพนาวัฒน์ ท่านได้นำบุญมาให้คณะของเราได้สั่งสมบุญกันอีกแล้ว ท่านได้ลงมารับบริจาคชุดจานดาวธรรมพร้อมโทรทัศน์ 21 นิ้ว มูลค่าทั้งสิ้น 5500+3990 = 9,490.00 บาท ที่สำนักงานของผม และพวกเราก็ได้ร่วมถวาย เพล และปัจจัยในการเดินทางไปกลับของท่านอีกส่วนหนึ่ง
สำหรับรายนามผู้ร่วมบริจาคในวันนี้คือ ครอบครัวของบุคคลดังต่อไปนี้ คือ คุณไพบูลย์ คุณเฟื่องฟ้า คุณวรกฤต์ คุณพ่อสิงห์ คุณหนูจีน คุณคงศักดิ์ คุณกรรณิการ์ คุณธนภรณ์ คุณพิทยา 072 และครอบครัวผม ได้แนบรูปถ่ายมาให้ดูเพื่อให้ทุกคนอิ่มบุญกันด้วย

สำหรับสถานที่ติดตั้งอุปกรณ์ชุดนี้ หลวงพี่สุธรรมจะนำไปติดตั้งที่วัดป่างิ้ว ต. แม่ตื่น อ. อมก๋อย จ. เชียงใหม่ (บนดอยสูงครับ)

#18 ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

"ความเพียรเครื่องเผากิเลสพึงกระทำเสียแต่วันนี้"

• Interests:ADVANCE MEDITATION

Posted 22 February 2006 - 11:46 PM

#19 สามารถ

สามารถ

Posted 23 February 2006 - 07:39 AM

ผมขอ UPDATE ยอดเงินจากผู้ร่วมบริจาคที่ผมได้รับเรียบร้อยแล้ว ถึงวันนี้นะครับ
๑. คุณกวิตา ตันประเสริฐ ([email protected]) จำนวน ๑,๐๐๐.๐๐ บาท
๒. คุณสุภาพ สันผีเสื้อ ๑,๕๐๐.๐๐ บาท
๓. ท่านพระครูอาทรวรวัฒน์ ๓๐๐.๐๐ บาท
๔. ทีมคุณไพบูลย์ และครอบครัว ๗,๑๔๐.๐๐ บาท
๕. คุณพิทยา๐๗๒ จำนวน ๑,๐๐๐.๐๐ บาท

รวมยอดรับถึงวันนี้ ๑๐,๙๔๐.๐๐ บาท
ยอดทำบุญถึงวันนี้ ๑๔,๙๙๐.๐๐ บาท

ยังมีรายชื่อวัดคอยรับการบริจาคเท่าที่ติดต่อถึงวันนี้อีก ๓ วัด

จึงแจ้งมาให้เพื่อนๆนักสั่งสมบุญทราบทั่วกัน

สาธุ.........

#20 สามารถ

สามารถ

Posted 23 February 2006 - 04:18 PM

เรียนเพื่อนๆทีมแส่งสมบุญของผมทุกท่านครับ

วันนี้ผมก็มีข่าวแจกบุญอีกงานหนึ่งแล้วครับ ผมเพิ่งกลับจากวัดแม่แก็ดน้อย ต. ป่าไผ่ อ.สันทราย จ. เชียงใหม่ เพราะเมื่อคืนผมโทรไปหาท่านเจ้าอาวาส ถามท่านว่าอยากได้จาน DMC หรือเปล่า ท่านก็บอกว่ามีแล้ว แต่มันใช้ไม่ได้ ผมจึงได้นัดหมายนำช่างติดตั้งของศูนย์เชียงใหม่ ไปตรวจซ่อมให้ในวันนี้ เมื่อไปที่วัดแล้ว พบว่า ท่านได้รับแจกจานไปตั้งแต่ปี 2547 แต่สัญญาณหายไป หลังจากติดตั้งอยู่สัก 3 เดือน
คุณวรกฤติ์ (ช่างติดตั้งของศูนย์ติดตั้งเชียงใหม่) จึงตรวจสอบระบบให้ใหม่ ย้ายจานใหม่ เดินสายใหม่ เอาระบบเสียงเข้าระบบกระจายเสียงที่มีอยู่แล้ว เดินสายแยกเข้าอาคารชั้นสอง ซึ่งเป็นห้องเรียนปริยัติธรรมวันอาทิตย์ เพื่อเอาสัญญาณเข้าห้องเรียนได้ด้วย แต่ยังไม่มีทีวี ผมได้จ่ายค่าสาย ค่าแรงให้คุณวรกฤติ์ (ซึ่งคิดเฉพาะค่าสายใหม่ไม่คิดค่าแรง)ไปเพียง 1,000.00บาทเท่านั้น แต่ผมเฝ้าดูการทำงานตั้งแต่ เช้ากระทั่ง15.00 น. กินข้าวเที่ยงกับเจ้าอาวาสเลย จนเสร็จการ

อย่างไรก็ตาม ท่านเจ้าอาวาสอยากได้ทีวีเพิ่ม ชั้นบนสองอีกสัก 2 เครื่อง ชั้นล่างอีกสักเครื่อง ถ้าเป็นไปได้ เป็นเครื่อง Used ก็ได้ ผมรับปากว่าจะแจ้งให้ผู้ร่วมสั่งสมบุญมาช่วยจัดหาให้ เพราะผมเห็นว่าจะเป็นประโยชน์ในการสอนธรรมมะให้แก่ พระเณร และนักเรียนของโรงเรียนวัดแม่แก็ดน้อยด้วย จึงหวังว่า พวกเราคงเห็นด้วยในการเพิ่มประโยชน์สูงสุดให้แก่จานดาวธรรมของวัดแม่แก็ดน้อยนี้ต่อไป ผมจะแจ้งความคืบหน้าให้เพื่อนๆทราบในโอกาสต่อไป

ขอฝากอนุโมทนามายังคุณ สิริพิณ ([email protected]) ด้วยว่าผมได้รับเงินจำนวน 4,000.00 บาทที่ส่งเข้าบัญชีของภรรยาผมเรียบร้อยแล้วครับ ขอนุโมทนาสาธุ..........

สามารถ ครับ

ป.ล. สรุปตอนนี้มียอดรับบริจาคถึงวันนี้ 14,940.00 บาท
ยอดจ่ายทำบุญถึงวันนี้ 15,940.00 บาท

ค่าซื้อทีวีขนาด 21 นิ้ว 3 เครื่อง 11,970.00 บาท หากเพื่อนๆเห็นด้วย ผมก็จะทดรองซื้อไปก่อนครับ

#21 สามารถ

สามารถ

Posted 26 February 2006 - 02:43 PM

[attachmentid=2712]
อนุโมทนาบุญมายัง เพื่อนๆนักสั่งสมบุญทุกท่านครับ
วันพฤหัสที่แล้วผมได้ไปปรับปรุงจานดาวธรรม DMC ให้แก่วัดแม่แก็ดน้อย อ.สันทราย จ. เชียงใหม่ ผมลืมนำกล้องถ่ายรูปไป วันนี้ผมจึงแวะไปเยี่ยมท่านเจ้าอาวาส คือ ท่านพระครูวิสาลจริยคุณ ถ่ายภาพท่านมาให้เพื่อนๆได้รู้จักท่านพระครูด้วยแล้ว

สาธุ ...... ครับ

สามารถ

#22 สุขสันต์ หรรษา

สุขสันต์ หรรษา
  • Interests:DMC เรื่องราวธรรมต่างๆ กฏแห่งกรรม

Posted 26 February 2006 - 08:08 PM

ขออนุโมทนาบุญ ในการจัดตั้งกองทุนบริจาค ดาวธรรม ในครั้งนี้ด้วยน่ะค่ะ
ดีค่ะ เปิดโอกาสให้สื่อธรรมะ สื่อสีขาวดี ๆ ค่ะ
เป็นกัลยาณมิตรที่ดี ให้แก่กันน่ะค่ะ

ยิ้ม ใส ปิ๊ง จ๊า...

#23 สามารถ

สามารถ

Posted 02 March 2006 - 11:26 AM

[attachmentid=2823]
หลวงพี่ สุธรรม สิริสุโข เจ้าอาวสวัดกิ่วลม อ.ฮอด จ. เชียงใหม่ ได้กรุณาส่งภาพถ่ายการติดตั้งจานดาวธรรมที่ท่านรับมอบจากพวกเรา ไปติดตั้งให้แก่วัดป่างิ้ว อ. อมก๋อย จ. เชียงใหม่ มาให้ผมหลายรูป แสดงให้เห็นว่าการติดตั้งสำเร็จ ได้ภาพสัญญาณ DMC อย่างชัดเจน เพื่อประหยัดเนื้อที่ใน Forum นี้ ผมจึงนำภาพของเจ้าอาวาสวัดป่างิ้วมาลง ให้ทราบทั่วกันเพียงภาพเดียว

ขออนุโมทนาสาธุ มายังเพื่อนๆนักสั่งสมบุญทุกท่านครับ

สามารถ
01-6198708

#24 ไชยานุภาพ ปราบหงสาวดี

Posted 02 March 2006 - 10:24 PM

#25 สามารถ

สามารถ

Posted 06 March 2006 - 12:58 PM

[attachmentid=2890]

ขอแบ่งบุญมายังเพื่อนๆผู้ร่วมกองทุนของผมทุกท่านด้วยครับ

สาธุ...........

#26 Omena

Omena
  • Location:44/5 หมู่ 10 ตำบลหนองอ้อ ถนนเพชรเกษม อำเภอบ้านโป่ง จังหวัดราชบุรี 70110

Posted 08 March 2006 - 07:25 PM

สาธุค่ะ
เมื่อไหร่หนอจะได้พบทหารหาญ
รอตั้งนานผู้ชาญศึกหายไปไหน
บอกจะพบกันครึ่งทางที่กลางใจ
อีกนานไหมจะให้พบช่วยบอกที

สุนทรพ่อ

muralath2@hotmail

#27 newtiti

newtiti

Posted 10 March 2006 - 09:00 PM

อนุโมทนาบุญค่ะ

#28 laity

laity

Posted 16 March 2006 - 12:24 PM

อนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุครับ ผมจะได้ให้ภรรยาผมที่กรุงเทพฯ ร่วมเงินเข้ากองทุนด้วยครับ

อย่าให้อุปสรรคใด ๆ มาขัดขวางในชีวิตการสร้างบารมี และ
อย่าให้ความตั้งใจที่ดี เปลี่ยนแปลงไป กับกาลเวลา
เพราะเราไม่รู้ว่า่วันพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร เราอาจจะอยู่หรือตาย
สิ่งที่เอาไปได้มีแต่บุญกับบาปเท่านั้น ฉนั้น เราต้องอยู่กับวันนี้
วันที่เราบอกตัวเองว่า วันนี้เป็นวันที่ดีที่สุด ในวันหนึ่งของชีวิตการสร้างบารมีของเรา

โอไดบะ
โตเกียว ประเทศญี่ปุ่น

#29 สามารถ

สามารถ

Posted 19 March 2006 - 04:57 PM

[attachmentid=3200]
ขอบคุณสำหรับ ผู้ประสงค์จะร่วมสั่งสมบุญกับผม ขอบคุณอย่างสูง สำหรับผู้มาเยี่ยมเยือน Forum นี้เพิ่มเติม คือ คุณlaity คุณnewtiti และคุณMuralath

วันนี้ผมมีใบขอรับบริจาคจานดาวธรรมอีกชุดหนึ่ง จากวัดหนองปึ๋ง ตำบลยุหว่า อ. สันป่าตอง จ. เชียงใหม่ โดยพระเลย กุศลจิตโต รักษาการเจ้าอาวาส เป็นผู้ขอรับบริจาคมา ตามแบบฟอร์มที่ผมได้แนบมาด้วยแล้ว ผมจึงแจ้งมาให้เพื่อนๆผู้เคยร่วมสั่งสมบุญกับผม ทราบทั่วกัน และเรียนเชิญเพื่อนๆร่วมกันสั่งสมบุญตามศรัทธานะครับ

• Attached File  161_.jpg   184.32KB   161 downloads

#30 *ผู้มาเยือน*

• Guests

Posted 22 March 2006 - 12:03 PM

ขอให้ผลบุญที่ได้ทำช่วยมีกรรมดีเพิ่มขึ้นนะครับ