Jump to content

- - - - -

ภาพงานวันที่ ๗ กันยายน ค่ะ

• You cannot start a new topic
  • Please log in to reply
28 replies to this topic

#1 tammie

tammie

Posted 08 September 2006 - 04:15 PM

อาจจะยังทำอะไรไม่ถูก เพราะไม่เคยตั้งกระทู้ที่ DMC เลยค่ะ ลงภาพไว้ที่ thaimtb จะกดได้เลยไม๊ค๊ะ smile.gif

http://www.thaimtb.c...oo.pl?id=106577

อาแฮม เข้ามา เพื่มภาพเป็นแล้วค่ะ.... smile.gif

Attached Files

#2 บุญโต

บุญโต
  • Interests:ปฏิบัติธรรม

Posted 08 September 2006 - 04:23 PM

โอ...ขอบคุณมากค่ะ

#3 หยุดอะตอมใจ

หยุดอะตอมใจ

Posted 08 September 2006 - 04:30 PM

ยินดีต้อนรับครับ smile.gif

แค่นี้ยังทำไม่ได้ แล้วจะไปปราบมารได้ไง

#4 รักดวงแก้ว

รักดวงแก้ว

Posted 08 September 2006 - 04:44 PM

ปลาบปลื้มมาก ๆ ค่ะ ทางวัดจะมีให้สาธุชนได้เข้ากราบหลวงปู่ในวิหารรึเปล่าค่ะ? (อยากเข้ากราบหลวงปู่)

#5 konohamaru

konohamaru

Posted 08 September 2006 - 04:49 PM

มาใหม่เหมือนกันครับ happy.gif

สาธุ..........

#6 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่

Posted 08 September 2006 - 04:55 PM

มีรูปพี่โน้สแล้ว น้องไหม มาด้วยป่าวคะ ฮิฮิ
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#7 เคยเข้าวัด

เคยเข้าวัด
  • Interests:สร้างบุญบารมีอย่างยวดยิ่ง ตราบเท่าชีวีหมดอายุขัย

Posted 08 September 2006 - 05:14 PM

เชื่อไหมครับ มีดารามากันเพียบเลย ตอนผมเข้ามหาวิหารก็เจอสมบัติ เมทะนี พระเอกตลอดกาล เสียดายไม่ได้ทายรูปด้วยเพราะต้องถ่ายรูปกับครอบครัวและพระน้องชาย บวชตลอดชีวิตด้วยนะครับ หุหุหุ
1) พระปัญญาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 20 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 4 อสงไขย กับ แสนมหากัป) เช่น พระสัมมาพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน คือ พระสมณโคมสัมมาสัมพุทธเจ้า (อย่างน้อยที่สุด)
2) พระศรัทธาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 40 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 8 อสงไขย กับ แสนมหากัป) (อย่างน้อย)
3) พระวิริยาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 80 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 16 อสงไขย กับ แสนมหากัป) เช่น พระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระองค์ต่อไป คือ พระศรีอาริยเมตไตรยสัมมาสัมพุทธเจ้า (เป้าหมาย

#8 tammie

tammie

Posted 08 September 2006 - 05:20 PM

[b]เป็นภาพที่ถ่ายด้วยโทรศัพย์ค่ะ และภาพที่พอมีเหลือ สวนภาพสุดท้าย เป็นผู้ชวนมาวัดครบ 10 คนค่ะ คนขวาค่ะ แม่เราเองค่ะ... laugh.gif

#9 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

Posted 08 September 2006 - 05:37 PM

สาธุค่ะๆภาพในงานวันนั้นจะจำจนติดตาไม่มีวันลืม
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#10 หัดฝัน

หัดฝัน
  • Interests:ธรรมะ

Posted 08 September 2006 - 05:54 PM

แค่ใครคนนั้นมา ก็น่าทึ่งแล้วล่ะครับ
ได้ดี เพราะมีกัลยาณมิตร

#11 น้อมเศียรเกล้า

น้อมเศียรเกล้า
  • Interests:พระพุทธศาสนา วิชชาธรรมกาย การรักษาโรคด้วยวิธีธรรมชาติ <br />รำนาฏศิลป์ เล่นดนตรีไทย เล่นดนตรีสากล

Posted 08 September 2006 - 06:11 PM

รู้สึกว่า สภาของเราจะเล็กไปเสียแล้วค่ะ...

#12 Trai072

Trai072

Posted 08 September 2006 - 07:21 PM

^^~*

สาธุ คราบ

.............

เ มื่ อ เ ร า ส ว่ า ง * * * โ ล ก * * * ก็ ส ว่ า ง ด้ ว ย ^^~*

ส า ธุ . . . ค รั บ ^^~*

#13 Honey

Honey

Posted 08 September 2006 - 07:48 PM

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ เมื่อวานตอนที่รอแถวอยู่หน้ามหาธรรมกายเจดีย์เป็นคลื่นมหาชนจริงๆ แต่ทุกคนก็มีสีหน้าเบิกบาน ไม่หวั่นต่อแสงแดด ยอดเยี่ยมจริงๆค่ะ

#14 IQ0

IQ0
  • Interests:อยากสร้่างบ้านพักคนชราไว้รองรับจนทให้อยู่ใกล้ๆวัด

Posted 08 September 2006 - 08:03 PM

โอ้ สาธุครับ
ไม้ต้นเดียว ...........ไม่เป็นผืนป่า
ด้ายเส้นเดียว .........ไม่เป็นผืนผ้า
อิฐก้อนเดียว .... ไม่เป็นบ้านเรือน
ทำบุญคนเดียว ...ไม่เป็นกัลยาณมิตร

#15 อันบุ

อันบุ

Posted 08 September 2006 - 08:21 PM

[attachmentid=7490]
ผมปลื้มจนน้ำตาไหลเลยครับ อนุโมทนากับทุกท่านที่มาร่วมงานด้วยนะครับ สาธุ...

[attachmentid=7493]

[attachmentid=7492]

#16 ideal

ideal
  • Interests:-

Posted 08 September 2006 - 08:25 PM

[attachmentid=7494]

ผมถ่ายภาพไว้ด้วยคร๊าบบบ เอามาแบ่งให้ ปลื้ม กันครับ

• Attached File  072.jpg   150.03KB   40 downloads

DMC The only one

ประกอบเหตุ สังเกตผล ทนเอาเถิด ประเสริฐนัก
ไม่หยุดไม่ถึงพระ ตัวหยุดนี้แหละเป็นตัวสำเร็จ
ผลไม้ดกนกชุม น้ำเย็นปลาชอบอาศัย

คติธรรม พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร)

#17 มิตรธรรม

มิตรธรรม
  • Location:124/53-54 ม.10 ต. หนองปรือ อ.บางละมุง จ.ชลบุรี THAILAND
  • Interests:MEDITATION ชอบเรื่องสมาธิ ต้องการบรรลุธรรม แสวงบุญ สร้างบารมี ทำพระนิพพานให้แจ้ง

Posted 08 September 2006 - 08:45 PM

กราบอนุโมทนาบุญ ทุกๆท่านที่มาร่วมงานบุญทุกๆท่านนะครับ

#18 peepensiri

peepensiri

Posted 08 September 2006 - 09:36 PM

ไปงานบุญพิเศษครั้งนี้ Alert จริงๆค่ะ ก็ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆคนด้วยนะคะ .....สาธุ

#19 pa41319

pa41319

Posted 08 September 2006 - 11:16 PM

[attachmentid=7508]

[attachmentid=7509]
ขณะที่อยู่ภายในห้องที่ประดิษฐานหลวงปู่ ปลื้มปิติ จนมิอาจบรรยายได้ค่ะ บรรยากาศภายในห้องศักดิ์สิทธิ์มากค่ะ ขนลุกทั้งตัวตลอดเวลา ไม่อาจกลั้นน้ำตาไว้ได้ ขอแบ่งบุญให้กับหลานหลวงปู่ทุกๆ ท่านนะคะ

#20 บุญรักษา

บุญรักษา
  • Interests:ขอชีวิตงดงามตามที่ฝัน ขอทุกวันเป็นวันอันสดใส ขอทุกก้าวคือก้าวที่มั่นใจ ขอวันใหม่ก้าวไกลไปกว่าเดิม

Posted 09 September 2006 - 02:05 AM

ขออนุโมทนาสาธุกับทุกท่านครับ สาธุ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ อยากจะสาธุจนม่อยหลับคาเครื่องเลย นึกถึงงานเมื่อไหร่ ใจมันตื้นตัน ขนลุกชูชันเลย สาธุ
ไม่มีสิ่งใดจะมอบให้ นอกจาก....ความจริงใจที่เต็มปรี่ เริ่มต้นผูกพันกันวันนี้ เพื่อมิตรไมตรีที่ดี..ตลอดไป เราต่างก็...มีไฟฝัน พร้อมจะสร้างสรรค์..เพื่อวันใหม่ ขอให้เรา....ต่างเป็นกำลังใจ เพื่อไปสู่จุดหมายที่...ยังรอ

#21 เฉย เฉย

เฉย เฉย
  • Interests:เรื่องกฎแห่งกรรม การกระทำ สมาธิ

Posted 09 September 2006 - 02:00 PM

ปราบปลื้มมากค่ะ....ได้เหรียญปราบมารแล้วดีใจและอิ่มบุญมากค่ะ
แม้มืดตื้อ..มืดมิด..ก็มีสิทธิ์เข้าถึงธรรม

#22 จริยคุณกุลภัทร์

จริยคุณกุลภัทร์

Posted 09 September 2006 - 07:35 PM

อนุโมทนาบุญกับทุกคนนะคะ สาธุค่ะ

#23 อันบุ

อันบุ

Posted 09 September 2006 - 08:04 PM

อนุโมทนากับทุกท่านด้วยนะครับ

#24 dek-d ka

dek-d ka

Posted 10 September 2006 - 09:45 AM

อนุโมทนาสาธุกับผู้มีบุญทุกท่านนะคะ หนูไม่ได้ไปค่ะ ขอบคุณนะคะที่เอารูปมาโพสต์กันหนูจะได้เห็นหน่ะค่ะ เออ มีใครอัดทั้งวันไหมค่ะ ช่วยเอามาโพสต์หน่อยสิค่ะ อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

#25 เล็กหญิง

เล็กหญิง

Posted 11 September 2006 - 10:34 AM

หลังจากอัญเชิญหลวงปู่ทองคำเข้าไปในมหาวิหารฯแล้ว ต้องรออีกสักพัก หลวงพ่อจึงจะเปิดให้เข้าไปสักการะ+นั่งสมาธิได้ เพราะตอนนี้ยังไม่เสร็จสมบูรณ์ค่ะ และ ตอนเข้า+ออกจากวัด อย่าลืม!! สักการะหลวงปู่ทุกครั้งด้วยนะคะ

#26 ริมคลอง

ริมคลอง
  • Location:772 ริมคลองชักพระ แขวลคลองชักพระ เขตตลิ่งชัน กทม.10170

Posted 11 September 2006 - 12:19 PM

ขออนุโมทนาสาธุกับผู้มีบุญทุกท่านด้วยค่ะ

นึกถึงเมื่อใดก็ยังปลื้มอยู่ตลอดเวลาเลย

ตามดูรูปวันงาน ทั้งทางช่องDMC และเวป DMC อยู่ทุกวัน

และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่เอารูปสวยๆ วันงาน มาแบ่งพี่ๆน้องๆ ด้วย (save ไว้เกือบทุกรูปเลย เบิกบานมาก)

สาธุ ค่ะ

#27 ฝันที่เป็นจริง

ฝันที่เป็นจริง

Posted 11 September 2006 - 12:48 PM

ผมปลื้มจนน้ำตาไหลทีเดียวครับ ขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ................

"หยุด เป็น ตัวสำเร็จ"

สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต อุกาสะ ทวารัตตะเยนะ กะตัง
สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต้ อุกาสะ ขะมามิ ภันเตฯ

หากข้าพระพุทธเจ้า ได้เคยประมาทพลาดพลั้งล่วงเกินต่อพระรัตนตรัย อันมีพระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรม และพระอริยสงฆ์ทั้งหลาย ในชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ด้วยกายก็ดี วาจาก็ดี ด้วยใจก็ดี ด้วยเจตนาก็ดี ไม่เจตนาก็ดี ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ก็ดี
ขอองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระธรรม พระอริยสงฆ์ทั้งหลาย และผู้มีพระคุณทุกท่าน ได้โปรดยกโทษให้แก่ข้าพระพุทธเจ้า ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ

#28 niwat

niwat

Posted 12 September 2006 - 09:17 AM

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับท่านผู้มีบุญทุกท่านครับ smile.gif

#29 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

Posted 21 September 2006 - 09:51 PM

เยี่ยมไปเลย
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี