ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ชอบทัน โลกทันธรรม มากเลยครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 9 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ยังยิ้มได้

ยังยิ้มได้
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 January 2008 - 06:35 PM

nerd_smile.gif ชอบรายการทันโลกทันธรรม มากเลยครับ หลวงพี่ฐานะ ท่านอธิบายมีตัวอย่างเปรียบเทียบให้ภาพชัดเจนมาก
อยากให้มีซีดีชุดสองจังเลย เรื่องโลกและจักรวาลน่าสนใจ อยากให้ทำออกมาให้ทำบุญบ้าง จะได้ซื้อเก็บ nerd_smile.gif

ลงชื่อ nerd_smile.gif ยังยิ้มได้ nerd_smile.gif

#2 ยังยิ้มได้

ยังยิ้มได้
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 January 2008 - 07:00 PM

ชอบรายการนี้มากเลยครับ รองจาก รร.ฝันในฝันวิทยา อยากให้รวมชุดออกซีดี หลวงพี่ฐานะ ท่านอธิบายได้แจ่มแจ้งจริงๆ

#3 BaRaHaVe

BaRaHaVe
  • 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 January 2008 - 07:25 PM

ชอบเหมือนกันค่ะ หลวงพี่ท่านเทศน์ดีมากๆเลย

.................................

เมื่อไหร่หนอจะได้พบทหารหาญ
รอตั้งนานผู้ชาญศึกหายไปไหน
บอกจะพบกันครึ่งทางที่กลางใจ
อีกนานไหมจะให้พบช่วยบอกที

สัญญาใจที่ให้ไว้แดนประเสริฐ
ก่อนจะเกิดว่าจะสู้ไม่ถอยหนี
จะร่วมแรงร่วมใจปราบไพรี
คอยตรงนี้มานานแล้วแก้วกลอย

_/l\_

.................................

#4 ดวงตาเห็นธรรม

ดวงตาเห็นธรรม
  • 7 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 January 2008 - 10:06 PM

ผมชอบรายการนี้เช่นกัน เริ่มดูตอนที่เกี่ยวกะความเป็นจริงของพุทธศักราชอ่ะครับ ใครมีเทปย้อนหลังบ้างครับ อยากดู

#5 วัดในดวงใจ

วัดในดวงใจ
  • 1199 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 January 2008 - 10:37 PM

หลวงพี่ท่านเทศน์ดีมากๆ
พระพุทธเจ้ารู้
และท่านก็ตรัสสรุป
ว่าทางเดียวที่จะรู้ตามท่าน
ตลอดจนหยุดตามท่าน
คือการมองเข้าข้างใน
และการหยั่งรู้สรรพสิ่งออกมาจากภายใน
คือสัญลักษณ์สำคัญของพุทธแท้
พุทธแท้จะรู้ว่าการพยายามมองออกข้างนอก
เป็นวิธีที่ไม่ทำให้รู้จักประโยชน์สูงสุด
อันพึงมีพึงได้จากความเป็นมนุษย์

#6 suppy001

suppy001
  • 2210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 January 2008 - 12:59 AM

Yes, I'm strongly agree with you.

#7 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 January 2008 - 08:15 AM

เห็นด้วยนะครับ ได้รับความรู้ ส่วนตัวผมให้คะแนนเท่ากับรายการ เดินไปสู่ความสุข ดูแล้วสบายใจ

#8 คุณรู้มั๊ย คุณนั้นเคยตาย

คุณรู้มั๊ย คุณนั้นเคยตาย
  • 335 โพสต์
  • Interests:บุญ หยุดนิ่ง นั่งสมาธิ ฟุตบอล คอมพิวเตอร์

โพสต์เมื่อ 26 January 2008 - 09:33 AM

laugh.gif เป็นพระอาจารย์ที่สมฉายาจริงๆ ครับ ฐานะวุฑโฒ รูปสมบัติ ทรัพย์สมบัติ คุณสมบัติ

ขออนุโมทนาบุญด้วยคร๊าบ๐๐บ happy.gif
หลับตาเบาๆ ผ่อนคลายสบาย ให้ใจหยุดนิ่ง ที่ศูนย์กลางกาย

นิ่งๆ นุ่มๆ นานๆ

#9 ขวัญมณีเบิกบาน

ขวัญมณีเบิกบาน
  • 109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 January 2008 - 11:38 AM

happy.gif ชอบค่ะชอบ เห็นด้วย100% รายการดี พิธีกรOKเลย พระอาจารย์ให้ความกระจ่าง จักรวาลวิทยาน่ารู้มากๆค่ะ happy.gif

#10 จะไปให้ถึงทีสุดแห่งธรรม

จะไปให้ถึงทีสุดแห่งธรรม
  • 160 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 January 2008 - 09:09 AM

อ้างอิง /forum/index.php?s=&showtopic=14878&view=findpost&p=99279

ดูได้ที่นี่ครับ
http://media.dimcjp....amma/501230.wmv

ถ้าหากข้อคิดเห็นของกระผม

ทำให้ผู้หนึ่งผู้ใด

เกิดความไม่สบายกายไม่สบายใจ

ขออโหสิกรรมไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ