ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

อืม ส.ว.มีลงคะแนนเสียงก่อนป่าวเนี่ย

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 4 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 เย็นสบาย

เย็นสบาย
  • 155 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 February 2008 - 04:24 PM

ตรงกับวันบุญบูชาข้าวพระเลย วัยรุ่นเซ็ง อิอิ

#2 ต่างภพ

ต่างภพ
  • 128 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 February 2008 - 06:09 PM

คงไม่มีลงคะแนนเสียงก่อนมั้งคะ...คิดว่านะ ไม่แน่ใจผู้รู้ตอบหน่อยสิคะ..เพราะมันเลือกเหมือนกันทั้งจังหวัดนี่นาเนาะ....ดิฉันยิ่งแย่ใหญ่เพราะต้องไปเป็นเจ้าหน้าที่ลงคะแนนด้วยจิ

#3 Smiling Girl

Smiling Girl
  • 550 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 February 2008 - 09:36 PM

คอยติดตามประกาศจาก DMC นะคะ อาจมีการเลื่อนวันบูชาข้าวพระเป็นอาทิตย์ที่ 9 มี.ค. ก็ได้นะคะ

เวลาทำอะไรพลาด อย่าคิดนำไปก่อน เพราะมารจะเข้าแทรกผัง ให้เราคิดได้เป็นเรื่องเป็นราวทันที ยิ่งคิด ยิ่งมีผลเสียแก่ตัวเราเอง ถ้าคิดอย่างนี้แล้วใจจะตก มารจะแทรกผังสำเร็จใส่ทันที ทำให้เรื่องที่ยังไม่มีอะไร กลับกลายเป็นเรื่องร้ายทันที ยิ่งคิดจะยิ่งเสีย ฉะนั้น เมื่อเกิดเรื่อง ให้เราทำใจหยุดนิ่งที่ศูนย์กลางกายอย่างเดียว (ขุมทรัพย์จากคุณยาย)

#4 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 February 2008 - 09:59 PM

เห็นมีแต่ลงทะเบียนเลือกตั้ง ส.ว. นอกเขตค่ะ วันที่ 23-24 ก.พ.
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#5 เด็กผู้น้อย

เด็กผู้น้อย
  • 436 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 February 2008 - 02:20 PM

การลงทะเบียนเลือกตั้ง สว. ล่วงหน้า หมดเวลาลงตั้งแต่สิ้นเดือน มกราคม 51 แล้วครับ ผมยังไม่รู้เลย หลายคนพลาดโอกาสลงทะเบียนเหมือนกันครับ ใครที่ได้ลงทะเบียนก็ไปเลือกในวันที่ 23 - 24 ก.พ. 2551 ครับ
ก็ขอภาวนาให้หลวงพ่อเลื่อนบูชาข้าวพระเป็นวันที่ 9 เถอะ