ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

อยากได้ File ต้นฉบับของอนิ่เมชั่นสวรรค์ครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 7 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 feyhong

feyhong
  • 119 โพสต์
  • Interests:computer,multimedai,wushu,miditation,the king

โพสต์เมื่อ 09 July 2008 - 09:24 PM

ผมเป็นผู้นำบุญจังหวัดลพบุรี(ศูนย์ปฏิบัติธรรมพุทธรัตน์) กำลังจะทำอนิเมชั่นโลโกของศูนย์ฯเป็นแบบสามมิติ คล้ายๆของชมรมพุทธฯ แต่ความรู้ในการทำโมเดลสามมิติของผมมีน้อยมาก(อันที่จริงไม่มีเลยจะถูกกว่า)
เคยทำไปเสนอพระอาจารย์แล้วแต่พระอาจารย์บอกว่า ให้กลับมาทำให้อลังการกว่าเดิม จึงอยากโมเดลสามมิติที่เป็นรูปดอกบัวสวยๆสีชมพูและโมเดลสามมิติรูปพระธรรมกาย ที่ใช้กับโปรแกรม3D Max9 ได้มาช่วยให้งานง่ายขึ้น มีใครพอจะมีบ้างครับ หรือสามารถขอได้ที่ไหนบ้างครับ ถ้าเป็นไปได้ เห็นดอกบัวในอนิเมชั่นสวรรค์ชุดล่าสุดสวยมากๆจะสามารถขอได้ที่ไหนครับ

อนุโมทนาบุญ และขอบคุณล่วงหน้าครับ

#2 usr24415

usr24415
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 July 2008 - 05:41 PM

เป็นงานส่วนตัวที่ทำไว้ Test shader and render จะลองเอาไปใช้ก็ได้นะคะ แต่ถ้าต้องการภาพ high quality กว่านี้ก็ลองเมล์มาขอได้ที่ [email protected] ส่วนรูปพระธรรมกายต้องลองไปติดต่อทางทีมงานอนิเมชั่นเองค่ะ

ดอกบัวสีทอง

ไฟล์แนบ

#3 Pungpa

Pungpa
  • 458 โพสต์
  • Interests:ผ่านการอบรมมัชฌิมธรรมทายาทหญิง รุ่นที่ 13 /2549 แล้วค่ะ<br /><br />รับบุญ : ฝึกงานอยู่ที่ ศูนย์ประสานงานโรงเรียนอนุบาลฝันในฝันวิทยา

โพสต์เมื่อ 10 July 2008 - 10:17 PM

โห... หนู Pungpa ก็เรียนทำ Animation เหมือนกัน แต่ยังแค่เรียนพื้นฐานการออกแบบอยู่เลยคะ
ไว้ว่างๆจะมาแชร์ภาพสวยๆนะคะ หากทำได้แล้ว
หยุดนั่นแหละเป็นตัวสมถะ
หยุดนั่นเองเป็นตัวสำเร็จ
ทั้งทางโลกและทางธรรม สำเร็จหมด

#4 feyhong

feyhong
  • 119 โพสต์
  • Interests:computer,multimedai,wushu,miditation,the king

โพสต์เมื่อ 11 July 2008 - 10:13 AM

ขออนุโมทนากับคุณ usr24415 ครับ แต่สิ่งที่ผมต้องการคือ ไฟล์โมเดลสามมิติครับที่สร้างโดยโปรแกรมสร้างวัตถุสามมิติ เช่น 3Ds max , maya, Lightwave น่ะครับ ภาพที่ให้มาสวยมากครับ มีต้นฉบับที่ยังไม่ได้Render ไหมครับ(ถ้าเป็นไฟล์*.maxจะดีมากๆเลย)

#5 Tanay007

Tanay007
  • 616 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 July 2008 - 01:22 PM

1. วัดไม่ได้ใช้ 3DMax, LightWave ในการสร้างโมเดล 3D หรือแม้แต่ทำอนิเมชั่นครับ
2. เจ้าหน้าที่คงไม่มีอำนาจที่เอาโมเดลที่เป็นลิขสิทธิของรายการไปให้ใครได้หรอกครับ ถ้าเป็นทางโลกโดยทั่วไป ของจะตกเป็นลิขสิทธิ์ของผู้ว่าจ้างฯ
3. วัดก็คงต้องป้องกันไม่ให้เอาโมเดลไปต่อยอดฯ อย่างอื่นอีก นอกจากสื่อฯ ที่ทำสำเร็จรูปออกมาแล้ว

#6 usr24415

usr24415
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 July 2008 - 04:37 PM

ไฟล์ที่ใช้เป็น maya ถ้าจะทำโลโก้ให้ศูนย์ปฏิบัติธรรมก็เอาไปใช้ได้ค่ะ เพราะเป็นโมเดลที่ทำขึ้นมา test render เฉยๆ แต่เวลา render อาจไม่ได้ผลอย่างรูปที่โพสต์ไว้เพราะว่าเราแยก render หลาย layer และนำมา composite

ขอให้ในเมล์ดีกว่า [email protected] ลองเมล์มาจะ convert file เป็น max ให้ค่ะ

#7 กาแฟเย็น

กาแฟเย็น
  • 121 โพสต์
  • Interests:วาดการ์ตูน เล่นคอมกับโปรแกรมแต่งรูปต่างๆ ชอบถ่ายรูปอยู่เหมือนกัน

โพสต์เมื่อ 12 July 2008 - 02:41 PM

แก้ปัญหาด้วยการทำ intro ให้เลยดีกว่า wink.gif

#8 ครูเอ

ครูเอ
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 July 2008 - 07:27 AM

ภาพดอกบัวสวยมากค่ะ ดูแล้วสบายตา สบายใจ ขอเอาใจช่วยในการทำดี