ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ใครอยู่แถวสวนสยามบ้างจะ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 4 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 usr25024

usr25024
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 October 2008 - 07:24 PM

อยากทราบว่าบ้านใครอยู่แถวสวนสยามบ้าง เราอยากมีเพื่อนๆ ไปวัดวันอาทิตย์ ขอติดรถหรือว่า นั่งรถไปเป็นเพื่อนกันก็ได้ เพราะว่าเราไปไม่เป็นจ้า อยากไปวัดทุกวันอาทิตย์

ฝากถามกันด้วยน่ะจ๊ะ

แก้มจะ

#2 tootu

tootu
  • 56 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 October 2008 - 07:30 AM

อยู่แถวสะพานใหม่ได้ปะ

แอดเมลมาคุยกันนะ [email protected]

#3 chadee

chadee
  • 9 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 October 2008 - 07:54 AM

เราอยู่แถวซ.ตลาดปัฐวิกรณ์ นวมินทร์ นั่งรถวัดทุกอาทิตย์เลย
ยกเว้นวัดอาทิตย์ต้นเดือน กับงานใหญ่คนไปเยอะ บางที่แท็กซี่ หรือไม่ก้อรถตู้ วันที่10 นั่งรถตู้ไป

[email protected]

#4 เคยเข้าวัด

เคยเข้าวัด
  • 1296 โพสต์
  • Interests:สร้างบุญบารมีอย่างยวดยิ่ง ตราบเท่าชีวีหมดอายุขัย

โพสต์เมื่อ 08 October 2008 - 10:34 AM

เป็นหญิงหรือเป็นชายครับ ถ้าเป็นหญิงผมขอบาย แต่ถ้าเป็นชาย อี๊ อิ อิ อิ อิ อิ

ขำๆนะครับ ต้องขออภัยถ้าอยู่ปทุมธานีผมให้ติดรถไปแน่ครับ แต่มีข้อแม้ต้องออกตั้งแต่6-7โมงเช้านะครับ เพราะมั่นใจว่าหลัง8โมงรถติดอนาทแน่ครับ ^ ^

ท่านใดจะนำรถส่วนตัวไปผมขอแนะนำให้ไปถึงวัดก่อน8โมงนะครับ จากที่ได้ยินข่าวหลังแปดโมงรถบัสจะเริ่มทยอยเข้า รับรองติดยาวแน่ครับ
1) พระปัญญาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 20 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 4 อสงไขย กับ แสนมหากัป) เช่น พระสัมมาพุทธเจ้าองค์ปัจจุบัน คือ พระสมณโคมสัมมาสัมพุทธเจ้า (อย่างน้อยที่สุด)
2) พระศรัทธาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 40 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 8 อสงไขย กับ แสนมหากัป) (อย่างน้อย)
3) พระวิริยาธิกพุทธเจ้า สร้างบารมีรวม 80 อสงไขย กับอีก แสนมหากัป (รวมระยะเวลาสร้างบารมีหลังรับพุทธพยากรณ์ คือ 16 อสงไขย กับ แสนมหากัป) เช่น พระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระองค์ต่อไป คือ พระศรีอาริยเมตไตรยสัมมาสัมพุทธเจ้า (เป้าหมาย

#5 เศรษฐีหน้าใส

เศรษฐีหน้าใส
  • 177 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 October 2008 - 11:45 PM

ทราบว่าแถวแฟชั่นไอซ์แลนด์ก็มีรถออกประจำ ลองโทรไปถามหมออนุวัฒน์ที่คลีนิคสัตวแพทย์กม.๘ ก็ได้ เพราะท่านเป็นผู้นำบุญอยู่ ๐๘๑ ๔๐๒๒๕๑๑