ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ด่วน!! มีคนไปนอนจองที่ให้พวกเราคืนนี้ครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 11 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 สิริปโภ

สิริปโภ
  • 1766 โพสต์
  • Interests:เรื่องลึกลับ

โพสต์เมื่อ 09 October 2008 - 07:36 PM

สถานการ บนสภาธรรมกายสากลด่วน

ขณะนี้ได้มีกำลังกองทัพ สาธุชนจากภาคภูธร เริ่มเดินทางมาถึงวัดพระธรรมกายแล้วส่วนหนึ่ง ทางเจ้าหน้าที่สภาธรรมกายสากล แจ้งมาว่า ถ้าเพียงเราเอาเชือกกั้นจองที่ไว้เฉยๆแบบนั้น เราอาจโดนฝ่ายภูธรพันตะวันยึดเอาได้ง่ายๆ
เพราะรอบๆบริเวณ มีสาธุชนมานอนค้างกันบริเวณนั้นกันเต็มไปหมด
ด้วยความไม่ประมาท เราจึงได้จัดเวรยามไว้2คน ไปนอนเฝ้าที่ ให้พวกเรา โดยคืนนี้คุณอาร์ท กับคุณอลิส เอาวิหารน้อยไปคนละหลัง ไปนอนจองที่ให้พวกเราแล้วครับ ไม่ต้องกลัวว่าคืนนี้ยาม2คนของเราจะเหงา เพราะคืนนี้คนเต็มสภาธรรมกายสากลทั้งคืนครับ

แจ้งมายังท่านที่ยังไม่ทราบครับ คืนนี้มีคนอุตส่าห์สละความสุขสบายจากที่นอนอันอ่อนนุ่มไปนอนวิหารน้อย เพื่อเฝ้าที่ให้พวกเรา เพราะฉนั้น พรุ่งนี้ ขอให้ทุกท่าน โปรดอย่าได้พลาดงานนี้ ขอให้ไปพร้อมกันที่ เสา D9 สภาธรรมกายสากลโดยพร้อมเพรียงกัน ตั้งแต่เวลา 8.00-15.00 เป็นต้นไปตลอดวัน

รายงานสถานการล่าสุดโดย สิริปโภ กองกำลังสนับสนุน ภาคภูธร

#2 Dd2683

Dd2683
  • 2477 โพสต์
  • Interests:ความรู้ในพระพุทธศาสนา-วิชชาธรรมกาย<br />ผลแห่งการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 09 October 2008 - 07:42 PM

ขอให้หลับอยู่ในอู่ทะเลบุญ ทั้งคืน นะครับ sleep.gif

แล้วอย่านอนดิ้น อออกนอกวิหารน้อยล่ะ ครับ laugh.gif
เดี๋ยว จะมีคนเข้าไปนอนแทน

ก็วิหารน้อย สวยงามเป็นภูทอง แบบนั้น ใคร ๆ ก็อยากมีบุญ เข้าไปนอนบ้างนะสิครับ smile.gif

ดูแลกาย และใจให้ดี ยังไม่พอ ต้องดูแลวิหารภูทอง ด้วยนะครับ happy.gif

ไฟล์แนบ

ใจหยุดที่สุดแห่งบุญ มุ่งสู่ที่สุดแห่งธรรม

#3 DJ.

DJ.
  • 1212 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 October 2008 - 08:09 PM

เวลาหลับในอู่ทะเลบุญ ก็ขยายองค์พระคลุมวิหารน้อยด้วยนะครับ

#4 somch

somch
  • 249 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 October 2008 - 08:44 PM

สาธุ

จะนอนหลับไหมหนอ คืนนี้

ตื่นเต้นๆๆๆ

#5 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 October 2008 - 09:07 PM

สาธุครับ

#6 สาธุธรรม

สาธุธรรม
  • 1124 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 October 2008 - 09:39 PM

สุดยอดจริงๆ นับถือ นับถือ

อยากไปนอนด้วยจังเลย

อย่าลืมนั่งธรรมะนะคะ สาธุค่ะ

หยุดนิ่งนั้นแหละไซร้ พรหมจรรย์
พระผุดผ่านทุกวัน สะอาดเกลี้ยง
นิวรณ์หมดสุขสันต์ สดชื่น
ชีพรื่นธรรมหล่อเลี้ยง ผ่องทั้งกายใจ

สุนทรพ่อ

#7 เศรษฐีหน้าใส

เศรษฐีหน้าใส
  • 177 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 October 2008 - 10:32 PM

เข้าวัดมา ๒๐ กว่าปี ก็ยังรู้สึกตื่นเต้น เพราะพรุ่งนี้ ๑๐ ตุลา วันหล่อหลวงปู่ด้วยทองคำ ตื่นเต้น ดีใจ ปลื้มใจ มีความสุขจริงๆครับ

#8 Doramon

Doramon
  • 468 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 October 2008 - 11:21 PM

ทางนี้ไม่ได้ไปนอน แต่ว่าจะออกเดินทางแต่เช้า และขอให้อย่าโดนยึดพื้นที่นะครับ

#9 พุทธนิกาย

พุทธนิกาย
  • 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 October 2008 - 03:34 PM

ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ปรารถนาความบริสุทธิ์แห่งจิตใจนะครับ ปรารถนาสิ่งใดหากเป็นสิ่งที่ไม่เบียดเบียนใครขอให้สมหวังทุกประการ happy.gif

#10 เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี

เด็กอนุบาลหน้าใสใจดี
  • 938 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 October 2008 - 10:46 PM

เมื่อวานเห็นกระทู้นี้แล้วล่ะ.. เปิดมา Scan แปล๊บบบๆ.. แต่ไม่ได้อ่าน..
เพราะมัวแต่ Format Notebook พอลงโปรแกรมเสร็จก็เอากล้องไปขาย
กลับมาก็เลือกรูปมาตั้งกระทู้ตัวเองอีกซะงั้น.. 555

เห็นหัวกระทู้ก็เดาว่า.. คนไปนอนเฝ้าคงประมาณ..
คุณ innerspot หรือคุณสิริปโภ (นึกว่าหลวงพี่มานาน.. แสบจริงๆท่าน.. 555)
นี่ถ้าได้เข้ามาอ่านแล้วรู้ว่า.. อลิส สุดสวยไปนอนเฝ้านะ..
คงต้องพยายามพาคุณแม่มานั่งรวมกลุ่มกับ dmc.tv ด้วยแน่ๆ..
เพราะเห็นถึงความทุ่มเท..

ขอโทษด้วยน๊า.. อลิส.. จะนอนหลับรึเปล่าก็ไม่รู้.. sleep.gif
ชีวิตคือการเข้ากลาง..
ที่สุดแห่งธรรมนั้นเป็นเป้าหมาย..
โลกจะสุขสันต์เมื่อท่านเข้าถึงธรรมกาย..
สว่างไสวทั่วทุกธาตุธรรม..

#11 sphere

sphere
  • 50 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 October 2008 - 01:16 PM

น่ารักมากค่ะ ไม่คิดว่าจะทุ่มสุดตัวขนาดนี้ alert สุด ๆ

#12 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 October 2008 - 10:55 PM

อ่ะ นะ เพิ่งเข้้ามาเห็น เพราะว่าช่วงก่อนวันงานเน็ตอึดมากๆ

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป