ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

เล่าเรื่องเมืองผู้ดี...ตอน...คัมแบ๊กทูไทยแลนด์

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 5 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Prince JuNNoi of LoNDon

Prince JuNNoi of LoNDon
  • 89 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 October 2008 - 05:18 AM

โอ๊ย...ไม่น่าเชื่อ กลับมาไทยรอบนี้จะมีความวุ่นวายมากมายถึงเพียงนี้ ไม่ว่าจะเป็นการเมืองที่วุ่นวาย การจราจรที่แสนจะติดขัด ทำให้รู้สึก...วุ่นว๊าย วุ่นวาย

แนบไฟล์  PA100001.JPG   97K   76 ดาวน์โหลด

แต่มีอยู่ที่หนึ่งนะครับ ที่ถึงแม้จะวุ่นวาย แต่ก็เต็มไปด้วย... บุญ ... นั่นก็คือ ... ทำเนียบรัฐบาล !!! เอ๊ย !!! สภาธรรมกายสากลครับ

แนบไฟล์  PA100002.JPG   97.36K   71 ดาวน์โหลด

ดังที่เราทราบกันนะครับว่า วันที่ ๑๐ ตุลาคมที่ผ่านมา พวกเราเหล่าลูกหลวงพ่อ ก็มาร่วมกันหล่อรูปเหมือนพระเดชพระคุณพระมงคลเทพมุนี ด้วยทองคำบริสุทธิ์ อันเป็นการอัญเชิญท่านกลับมาเกิดอีกครั้งด้วยทองคำ ในวันที่ ๑๐ เดือน ๑๐ น่าเสียดายน่าจะเป็นปี ๒๐๑๐ แต่นั่นก็หมายความว่าพวกเราจะเป็น “ซุเปอร์อภิอัครบรมมหาเศรษฐี” เร็วขึ้นอีกสองปี ย่อมเป็นการดีกว่าตัวเลขที่สวยงามเป็นไหน...แฮ่ม

แนบไฟล์  PA100003.JPG   96.85K   75 ดาวน์โหลด

งานนี้...ลูกพระธัมฯจากลอนดอน มิยอมพลาดด้วยประการทั้งปวง ยอมบินข้ามน้ำ ข้ามทะเล อันไกลโพ้น มาสู่เมืองไทย ใช้เวลากว่า ๑๒ ชั่วโมงบนนกเหล็กยักษ์ แล้วยังใช้เวลาจากท่าอากาศยานมาสูวัดพระธรรมกายอีกเกือบ ๑ ชม.ด้วยกัน

แนบไฟล์  PA100004.jpg   79.08K   83 ดาวน์โหลด

ลูกพระธัมฯ แห่งเมืองผู้ดีก็กล่าวด้วยความปิติใจนะครับ ที่ได้เดินทางมาร่วมงานบุญในครั้งนี้ เพราะพิธีกรรมในวันนี้ศักด์สิทธิม๊าก...มาก

แนบไฟล์  PA100005.JPG   101.36K   76 ดาวน์โหลด

แนบไฟล์  PA100006.JPG   87.47K   77 ดาวน์โหลด

โดยเฉพาะ “มาดามพิม” รายนี้นะครับ ยิ้มมิมีหุบ เพราะวันนี้ทั้งวัน เธอต้องรักษาใจตลอดเวลา เพื่อที่ว่าเธอจะได้ตักตวงบุญใหญ่กันอย่างเต็มที่ ว่าแต่ว่า “ซุเปอร์อภิอัครบรมมหาเศรษฐีแห่งกิลฟอร์ด” จะทำเพิ่มอีกสักโกฏิมั้ยเจ้าคับ

แนบไฟล์  PA100007.JPG   86.74K   70 ดาวน์โหลด

แนบไฟล์  PA100008.JPG   105.56K   67 ดาวน์โหลด

“ลุงเปี๊ยก” แห่งร้านมณีญา ที่อุตสาห์บินมาตั้งแต่ช่วงต้นเดือนที่ผ่านมา เพื่อเป็นการรักษาใจให้ใส๊ใส ยิ่งๆขึ้นไป หลังจากที่เมื่อช่วงเดือนที่ผ่านมาเป้นข่าว อึกกระทึกครึกโครมในรายการ “กระซิบสิบ” ที่ถอดทองคำถวาย รวมถึงน้อมนำปัจจัยที่มีอยู่ทั้งหมดในร้านอาหาร นำมาสร้างบารมี งานนี้จึงได้มาบูชาครู บูชาหลวงปู่ถึงเมืองไทย ซึ่งงานนี้ลุงเปี๊ยก ได้ชูรูปพระเดชพระคุณหลวงปู่เหนือศีรษะ ด้วยใบหน้าที่เปื้อนไปด้วยรอยยิ้มด้วยนะขอรับ กระผม

แนบไฟล์  PA100009.jpg   111.86K   84 ดาวน์โหลด

แนบไฟล์  PA100010.jpg   109.6K   79 ดาวน์โหลด

“พี่ณัฐยา” ก็มิยอมน้อยหน้าเช่นกัน เดินทางมาร่วมงานบุญครั้งนี้กับเขาด้วย แถมยังแอบสืบทราบมาอีกว่า มาคราวนี้ไม่ได้มาเปล่ายังนำปัจจัยมาร่วมบุญปิดกองที่เมืองไทยกับเขาด้วย ขออานิสงส์ให้มีสมบัติจักพรรดิตักไม่รู้จักพร่องมีกินมีใช้ มีไว้สร้างบารมีกันเยอะๆนะเจ้าคับ

แนบไฟล์  PA100011.JPG   100.93K   74 ดาวน์โหลด

และก็ยังมีท่านผู้มีบุญอีกหลายคนที่ผมยังไม่ได้เล่าถึงนะครับ เอาเป็นว่า “ลูกพระธัมฯเมืองผู้ดี” ที่เดินทางมารอบนี้ต่างก็สร้างบารมีกันอย่างเต็มที่กัน เนื่องจากตัวผมเองใจจดใจจ่อ อยู่กับพิธีกรรมหลังจากต้องระเห็ดระเหเร่ร่อนลี้ภัยไปต่างแดน ต้องดูผ่านจอทีวี ฉะนั้นงานนี้ผมยอมรับความผิดอย่างเต็มๆนะครับ...เจ้านายยยยยยยยย
Prince JuNNoi of LoNDon

...ปล่อยให้่เวลามันพาไป...

...สำหรับฉัน เธอคือ สิ่งที่ดีที่สุด เท่าที่ชีวิตนี้จะมีได้...

#2 peter10

peter10
  • 331 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 October 2008 - 09:33 AM

ในฐานะ นักเรียนเก่า ขอกราบอนุโมทนากับทุกๆท่านที่มีหัวใจพันธุ์โกฏิ
ลูกพระธรรมนะคับ happy.gif happy.gif happy.gif
เลือกเอา บัวมีสี่เหล่า
เลือกเอา ใจใสๆ

#3 DJ.

DJ.
  • 1212 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 October 2008 - 10:23 AM

สาธุ

#4 Ozeria

Ozeria
  • 879 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 October 2008 - 10:38 AM

สาธุ อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

สาธุ อนุโมทนาบุญค่ะ

ลูกพระธัมฯ หลานหลวงปู่ หลานคุณยาย

#5 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 October 2008 - 02:33 AM

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

#6 Sunshine

Sunshine
  • 363 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 October 2008 - 12:21 AM

สาธุ .. สาธุ .. สาธุ