ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ที่สำนักต่างประเทศมีสอนภาษาญี่ปุ่นใหม่ค่ะ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 6 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 หยุดนิ่งใสใส

หยุดนิ่งใสใส
  • 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 November 2008 - 07:04 PM

สวัสดีค่ะ อยากทราบว่าที่วัดมีการเปิดสอนภาษาญี่ปุ่นไหมค่ะ

#2 Lucky Girl

Lucky Girl
  • 653 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 November 2008 - 08:51 PM

เอ.... ไม่แน่ใจน่ะค่ะ ที่รู้ๆ ก็มี ภาษาจีน ภาษาเกาหลี เดี๋ยววันเสาร์นี้ไปสำนักต่างประเทศ จะไปถามมาให้น่ะค่ะ

#3 Artit

Artit
  • 147 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 November 2008 - 10:29 PM

รอคำตอบเหมือนกันครับ ไง PM มาก็ดีนะครับว่ามีสอนภาษาญี่ป่นวันไหนบ้าง

อนุโมทนาบุญนะครับ สาธุ

#4 Ankanang Pattama

Ankanang Pattama
  • 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 November 2008 - 11:17 AM

อยากทราบโปรแกรม เรียนภาษาจีนและภาษาญี่ปุ่น จะเปิดรับสมัครเมื่อไหร่ค่ะ

อนุโมทนาบุญค่ะ..สาธุ

#5 หัดฝัน

หัดฝัน
  • 4531 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 13 November 2008 - 11:33 AM

เท่าที่ทราบ มีน้องเจ้าหน้าที่อาสาสมัครจากประเทศญี่ปุ่น มาฝึกเป็นเจ้าหน้าที่อยู่ในวัด 1 ท่านน่ะครับ แต่จะมีการให้สอนภาษาญี่ปุ่นกับคนไทยหรือไม่ ข้อนี้ผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน
ได้ดี เพราะมีกัลยาณมิตร

#6 onair

onair
  • Guests
  • 45 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 November 2008 - 03:51 PM

รู้สึกจะมีค่ะ ทุกวันพุธและศุกร์ ที่มหาพรหมสภาจากเก่า ห้าโมงเย็นถึงหนึ่งทุ่มค่ะ

#7 หยุดนิ่งใสใส

หยุดนิ่งใสใส
  • 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 November 2008 - 07:08 PM

จะมีเปิดสอนให้กับอาสาสมัครที่มาวัดวันอาทิตย์ไหมค่ะ สนใจมากๆๆเลยค่ะ ถ้าเปิดเมื่อไหร่ช่วยแจ้งข่าวด้วยนะค่ะ จะรีบไปสมัครเลยค่ะ อนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ สาธุ..happy.gif