ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

หน้าที่-ภารกิจ V-guide dmc.tv

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 12 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 December 2008 - 04:29 PM

ข้อมูลเดิม แต่ขอโพสท์อีกรอบค่ะ

ข้อมูลสำหรับ V-Guide
กำหนดการธุดงค์ VG และขั้นตอนการลงทะเบียน.doc
download:
แนบไฟล์  Tudonka.doc   453K   243 ดาวน์โหลด

แผนผังวิหารคด พวกเราอยู่โซน 11 ค่ะ ในแผนที่ ฟ้าร้างได้วงกลม สีแดงๆ ไว้สองจุด ไปเจอกันที่นั่นนะคะ
download:
แนบไฟล์  vihankod_vstar51.jpg   1.55MB   311 ดาวน์โหลด

ขั้นตอนการทำงาน VG
download:
แนบไฟล์  duty.jpg   360.72K   137 ดาวน์โหลด

นอกจากนี้ จะมีสมุด สำหรับให้คะแนนโรงเรียน ซึ่งจะกินคะแนนถึง 50% ของคะแนนที่เด็กดี V-star จะได้รับ และมีผลต่อการมอบเข็ม เด็กดี V-star พวกเราในที่นี้ อาจจะทราบกันดีอยู่แล้ว ว่าเข็มเด็กดี มีความสำคัญต่อ V-star รุ่นจิ๋วกันขนาดไหน เพราะถึงขั้นต้องแย่งชิงกันด้วยความดีเลยทีเดียว คุณครูไม่ใหญ่เล่าให้ฟัง
แต่ว่าไม่มีแบบ digital ให้เห็นในนี้หรอกนะคะ มาเอากันวันงานเลย พร้อมกับปลอกแขนค่ะ

ยังคงต้องการ V-guide และปัจจัย สำหรับ dmc.tv อยู่นะคะ เพราะเราต้องดูแลเด็กกัน 300 คน เร่เข้ามา เร่เข้ามานะคะ หากท่านใด ติดภารกิจ ไม่สามารถมาร่วมประชุมได้ ก็ไม่เป็นไรค่ะ เพราะเดี๋ยวทีมงานจะอัพเดทให้รับทราบกันผ่านกระทู้นี้ค่ะ

ส่วนเบอร์โทรติดต่อหัวหน้ากลุ่ม V-guide
ฟ้าร้าง 0894965261
Innerspot 0860169777 หรือ 0891610904

่ส่วนใครที่สามารถมาเจอกันวันพรุ่งนี้ได้ก็ขอเป็น 13.30 น. ที่บริเวณ บ้านยาย
ส่วนใครที่ไม่สามารถมาได้ก็ขอเป็นวันสาร์เช้ามืด 4.30 น. เพื่อรับฟังข้อมูลรายละเอียดการทำงาน
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#2 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 11 December 2008 - 05:30 PM

ของขวัญที่จะมอบให้เด็กดี V-Star เป็นอะไรบ้างครับ

#3 usr27450

usr27450
  • 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 December 2008 - 05:52 PM

ขอบคุณครับ laugh.gif
ทำดีสุดขั้ว หนีชั่วสุดขีด

#4 benjrt

benjrt
  • 72 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 December 2008 - 06:01 PM

โอ ใกล้ๆกันเลยครับ ผมเป็น อสม.หัวหน้าซอย อยู่ 15V ครับ
อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

#5 โอมเพี้ยง

โอมเพี้ยง
  • 32 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 December 2008 - 06:43 PM

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

#6 Dhamma Bot

Dhamma Bot
  • 477 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 December 2008 - 08:30 PM

ขอร่วมบุญ โดยมอบหนังสือ "เธอคือดวงตะวันน้อย" ให้กับผู้ที่ทำหน้าที่ V-Guide ของ dmc.tv ท่านละหนึ่งเล่มครับ happy.gif

#7 Smallville072

Smallville072
  • 42 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 December 2008 - 09:31 PM

ผมก็เป็น V- Guide อยู่โซน 11 เหมือนกัน ภาคตะวันตก

#8 DJ.

DJ.
  • 1212 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 December 2008 - 09:45 PM

สาธุๆๆ

#9 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 December 2008 - 09:49 PM

ของขวัญเด็กดี ซื้อพรุ่งนี้ค่ะ หาเวลาไม่ได้เรยยยย :'(
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#10 สงบสุข

สงบสุข
  • 83 โพสต์
  • Location:น.ส. ธัญชนก สุมารินทร์ 211/23 ถ.มนตรีสุริยวงศ์ ซ.13 อ.เมือง จ.ราชบุรี 70000
  • Interests:เกิดมาทำไม เกิดมาแล้วแก่ แล้วเจ็บ แล้วตาย<br />พอมาเจอหลวงพ่อถึงเข้าใจค่ะ<br />เกิดมาเพื่อสร้างบารมี<br />เกิดมาเพื่อพระนิพพาน

โพสต์เมื่อ 12 December 2008 - 02:26 PM

อนุโมทนาบุญกับทุกท่าน ที่ได้ทำหน้าที่กันเต็มที่
เสียดายโอกาสครั้งนี้มากเลยค่ะ
สงบสุขไม่ได้ไปร่วมงานครั้งนี้
เกิดช้ำในที่ท้องแฮนด์รถมอเตอร์ไซด์กระแทก
เลยไม่ได้ไปร่วมงานแต่ขอร่วมบุญกับทางภาคค่ะ
ขอยินดีกับทุกคนที่ได้ทำหน้าที่ช่วยกันเผยแผ่ศาสนากันเต็มที่
ช่วยกันสร้างสังคมเมล็ดพันธุ์ใหม่ที่เป็นเด็กดีในสังคมไทย
สร้างคนดีให้แก่ประเทศชาติของเรา
สงบสุขมั่นใจมากค่ะในอนาคตเมล็ดพันธุ์เด็กดี V-Star
จะนำประเทศไทยให้เจริญก้าวหน้าสู่สังคมสงบสุขได้ค่ะ
ขอให้ทุกคนมีสันติสุขภายในค่ะ

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  god2.jpg   87.12K   42 ดาวน์โหลด

#11 น้ำใส

น้ำใส
  • 778 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 December 2008 - 02:35 PM

ขออนุโมทนาบุญและขอให้คุณสงบสุข หายเจ็บหายป่วย เร็ว ๆ นะคะ

สาธุ สาธุค่ะ น้ำใส ก็จะไปช่วยงานของทีม dmc.tv ค่ะ

เหมือนดอกบัวทะยานตัวขึ้นสู่ผิวน้ำ เปิดกลีบรับแสงตะวันธรรม

น้อมนำสู่วิถีอันดีงาม

#12 Sunshine

Sunshine
  • 363 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 December 2008 - 05:21 PM

อนุโมทนาบุญกับ V Guide แห่งทีม DMC.TV ทุกท่านค่ะ พี่เป็น V.G. ต้อนรับอยู่โซน 22 ค่ะ

อยู่ต้อนรับนักเรียนชั้นป.5 จำนวน70 คน จากตำบลสูงเนิน โคราชค่ะ แล้วจะถ่ายรูปมาฝากค่ะ

#13 โทโรมาน

โทโรมาน
  • 13 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 December 2008 - 09:27 PM

สาธุครับ... ที่นำข่าวล่าสุดมาบอก ผม... จะไปพรุ่งนี้ออกจาก ถ.จรัญ ฯ 37 ( แม็คโคร ) เวลา 06.00 น. เจ็ดโมงกว่า ๆ คงถึง และจะเห็นมหกรรมรถทั่วร์ให้ชมละคราวนี้ งานมอเตอร์โชว์รถบัส ปี 51 ดูได้ที่วัดพระธรรมกาย ฟรี... !!! ตลอดงานพร้อมกับอิ่ม[u]บุญ[/u] กันทั่วหน้า กระผม V-guid ต้อนรับ... ครับ ดูแลเด็ก ๆ จ. นครปฐม 5,400 คน แต่มี V-guid หลายคนช่วยกัน คงจบเล่าสู่กันฟังแค่นี้ครับ... สุดท้ายนำภาพเด็กที่กล้าแสดงออกคนหนึ่งมาให้ดู ในงานต่อต้านสุรา

ปล. ทำไม upload ภาพไม่ได้ครับ... ช้าม๊าก ๆ มาก ๆ รีโซค์ภาพ แล้วด้วย หรือทำไม่เป็น ส่งแค่เนื้อหาเล็ก ๆ แล้วกัน