ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

รับสมัครอาสาสมัครอัญเชิญรูปหล่อทองคำฯ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 7 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ใจใสตลอดกาล...

ใจใสตลอดกาล...
  • 25 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 September 2010 - 11:54 PM

กองบริหารงานอาสาสมัคร สำนักศรัทธาภิบาล ขอเชิญท่านผู้มีบุญร่วมเป็นส่วนหนึ่งของประวัติศาสตร์ ในการทำหน้าที่อาสาสมัครฝ่ายริ้วขบวน ในวันพฤหัสบดีที่ 23 กันยายน 2553 ในพิธี “อัญเชิญรูปหล่อทองคำพระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร) ผู้ค้นพบวิชชาธรรมกาย

คุณสมบัติ

1. ชายและหญิง อายุ 15-35 ปี

2. ส่วนสูงชาย 160-180 ซม. ผมสั้น ไม่ทำสีผม

3. ส่วนสูงหญิง 155-175 ซม. รวบผมได้ ไม่ทำสีผม

4. บุคลิกดี เป็นที่ตั้งแห่งศรัทธา

5. มาซ้อมได้ตามเวลาที่นัดหมาย

ปฐมนิเทศและซ้อมใหญ่ : วันอาทิตย์ที่ 19 กันยายน 2553 เวลา 13.30 น. เป็นต้นไป ณ ห้อง SPD 1 สภาธรรมกายสากล

สมัคร ได้ทุกวันอาทิตย์ ที่เสา Q21 สภาธรรมกายสากล วัดพระธรรมกาย หรือสอบถามรายละเอียดได้ที่ ฝ่ายชาย 086-995-8987, ฝ่ายหญิง 084-354-2024

รายละเอียดเพิ่มเติม

#2 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 September 2010 - 08:16 PM

บุญไม่ใช่น้อยๆนะครับ ในชาตินี้จะมีโอกาศอย่างนี้สักกี่ครั้งกันเชียว ใครพร้อมก็มากันนะครับ

อนุโมทนาบุญด้วยครับ
สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#3 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 05 September 2010 - 08:32 PM

...เป็นข่าวดีของสาวๆ อิอิ หนุ่มๆ อด เอ้า..มาใช้ความสวยและความงามของกายหยาบสร้างบารมีกันได้แล้วจ้า
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#4 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 06 September 2010 - 08:34 AM

อายุเกิน !! ใครอยู่ในวัยรับบุญได้เชิญนะครับ รับบุญแล้วถ่ายภาพมาให้อนุโมทนาบุญกันบ้าง สาธุ

#5 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 September 2010 - 02:07 AM

...เป็นข่าวดีของสาวๆ อิอิ หนุ่มๆ อด เอ้า..
ได้ทั้งหนุ่มๆ ทั้งสาวๆ เด้ออ

เอ้า...เค้าขยายอายุ คนอายุ 30 up โอกาสมาถึงท่านแล้ว อย่ามัวชักช้า เวลาไม่คอยใคร โอกาสอย่างนี้หาไม่ได้ง่ายๆ นะคะ

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#6 Boontomak

Boontomak
  • 431 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 September 2010 - 05:34 PM

ขออนุโมทนากับผู้รับบุญนี้ทุกท่านครับสาธุ
ทำมากได้มาก ทำน้อยได้น้อย ยายทำ ยายก็ได้ คุณก็ไม่ได้ คุณทำคุณก็ได้ เพราะฉะนั้นก็ทำมากๆ ไว้ก่อน เราทำทุกๆ วัน "ขอให้ข้าพเจ้าได้เข้าวัดตลอดชีวิต"

#7 เมท

เมท
  • 9 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 September 2010 - 12:51 AM

ครับ ผมว่าวันอาทิตย์นี้ผมจะไปสมัครครับ

#8 usr33317

usr33317
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 September 2010 - 09:56 PM

ผมสั้นอะ สมัครได้มั้ยค่ะ