ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

เมื่อคืนวันที่ 12 กันยยายน 49

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 31 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ชาร์ป

ชาร์ป
  • 985 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 03:50 PM

mad.gif ถ่ายมาได้เท่านี้แหละครับ

[attachmentid=7645]

รูปที่2นี้ตบ flash เข้าไปครับ

[attachmentid=7646]
[attachmentid=7647]

ทางเข้า 1 ครับ
[attachmentid=7648]

รูปนี้คือหยดน้ำที่เกาะหน้ากล้อง ลองเทียบกับรูปที่ 2 ดูครับ(ในรูปต้นฉบับผมเห็นชัด)
[attachmentid=7649]
[attachmentid=7650]
[attachmentid=7651]

ที่จริงอัดวีดีโอมาด้วยนะแต่มันใหญ่เกิน cry_smile.gif
อีกอย่างถ่ายตอนโรงเรียนอนุบาลฝันในฝันเลิกอ่ะครับ

ไฟล์แนบ

#2 พบพาน ผ่านภพ

พบพาน ผ่านภพ
  • 236 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 04:21 PM

ขอบคุณเป็นอันมาก
มากมาย

" พบพาน _ผ่านภพ "
เ พี ย ง พ บ พ า น . . . _ เ พื่ อ ผ่ า น ภ พ
Passing by to meet you.

#3 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 04:23 PM

สุดยอดจริงๆ เลย เห็นเหมือนในภาพนี้แหล่ะค่ะ แต่ถ่ายออกมาไม่ได้แบบนี้ค่ะ
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#4 นานา

นานา
  • 40 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 04:23 PM

They are wonderfull photo!! Thank you very much ka K.Chocolate.
Sathu!!

#5 บุญโต

บุญโต
  • 2192 โพสต์
  • Interests:ปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 04:25 PM

สาธุ...ขอบคุณค่ะ

#6 Mai D na

Mai D na
  • 282 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 05:04 PM

สวย มาก ..

จับ ภาพ จักรแก้ว ได้เยอะ มาก ..หนา แน่น ด้วย..

ของ เรา จับ ได้ นิด เดียว..

แม้กาลเวลาจะเปลี่ยนไป
แต่..
เ ป้ า ห ม า ย ไ ม่ เ ป ลี่ ย น แ ป ร

#7 รักดวงแก้ว

รักดวงแก้ว
  • 74 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 05:20 PM

สวยมาก ๆ ค่ะ เป็นบุญตาจริง ๆ

#8 ฝันที่เป็นจริง

ฝันที่เป็นจริง
  • 436 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 05:47 PM

สาธุครับ ต้องติดตามฟังฝันในฝันคืนนี้ให้ได้ครับ
"หยุด เป็น ตัวสำเร็จ"

สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต อุกาสะ ทวารัตตะเยนะ กะตัง
สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต้ อุกาสะ ขะมามิ ภันเตฯ

หากข้าพระพุทธเจ้า ได้เคยประมาทพลาดพลั้งล่วงเกินต่อพระรัตนตรัย อันมีพระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรม และพระอริยสงฆ์ทั้งหลาย ในชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ด้วยกายก็ดี วาจาก็ดี ด้วยใจก็ดี ด้วยเจตนาก็ดี ไม่เจตนาก็ดี ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ก็ดี
ขอองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระธรรม พระอริยสงฆ์ทั้งหลาย และผู้มีพระคุณทุกท่าน ได้โปรดยกโทษให้แก่ข้าพระพุทธเจ้า ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ

#9 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 05:55 PM

โอ้โห สุดยอดเลยคะขอเซฟนะคะ
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#10 LiL' Faery

LiL' Faery
  • 1160 โพสต์
  • Interests:Basic and Advance Meditation;วิชชา ธรรมกาย<br />Birth Day : 19 January

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 06:20 PM

thank you and sathu kah
คุณครูไม่ใหญ่ บอกว่า :
1. อดีตที่ผิดพลาด ลืมให้หมด 2. บาปทุกชนิดไม่ทำเพิ่มเด็ดขาด 3. หมั่นนึกถึงบุญอย่างสม่ำเสมอ
4. บุญทุกบุญทำให้เข้มข้นทับทวี 5. ปฏิบัติธรรมให้เข้าถึงพระธรรมกาย

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ _/|\_ สาธุ สาธุ สาธุ ^_^ ด้วยรักจากใจ ด้วยห่วงใย จากใจจริง

#11 panu

panu
  • 530 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 06:35 PM

สุดยอดจริงๆ เลย เห็นเหมือนในภาพนี้แหล่ะค่ะ แต่ถ่ายออกมาไม่ได้แบบนี้ค่ะ

ทำไมสว่างขนาดนี้ ผู้ที่เห็นช่วยตอบหน่อยครับ เพราะอะไร

#12 อ้วน บ่อโยก

อ้วน บ่อโยก
  • 646 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 07:48 PM

อนุโมทนาบุญ สาธุครับ

#13 Jengiskhan

Jengiskhan
  • 560 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 08:39 PM

เห็นภาพแล้วดูอัศจรรย์เหลือเกิน ขอบคุณครับที่เอามาให้ดู

#14 MiraclE...DrEaM

MiraclE...DrEaM
  • 1368 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 10:25 PM

โอ้โห สุดยอด เพิ่งได้เห็นภาพชัดๆ ก็ที่กระทู้นี้แหละครับ ขอบคุณมากๆ เลยครับ
ว่าแต่ภาพพวกนี้ ถ่ายตอนประมาณกี่โมงครับ ใครถามจะได้ตอบได้ถูก
สิ่งอัศจรรย์ ปรากฏ บนผืนหล้า
มหาวิหาร จรัสฟ้า ค่ายิ่งใหญ่
รูปทอง ผ่องผุด ดุจยองใย
สะท้อนถึง ห้วงดวงใจ สุดบูชา

รักษ์ร่างพอสร่างร้าย ..... รอดตน
ยอดเยี่ยม "ธรรมกาย" ผล ..... ผ่องแผ้ว

เลอเลิศล่วงกุศล ..... ใดอื่น
เชิญท่านถือเอาแก้ว ..... ก่องหล้าเรืองสกล

คำสอนของเดชพระคุณหลวงพ่อ
พระมงคลเทพมุนี (สด จนฺทสโร) ผู้ค้นพบวิชชาธรรมกาย

#15 ประสิทธิ์

ประสิทธิ์
  • 25 โพสต์
  • Location:67/113 ซ.มิตรไมตรี ต.บางเมืองใหม่ อ.เมือง จ.สมุทรปราการ 10270

โพสต์เมื่อ 13 September 2006 - 11:33 PM

[attachmentid=7677]ภาพนี้คือภาพที่ผมถ่ายวันอัญเชิญหลวงปู่ 7 กย 49 ขณะทำพิธีในวิหาร ยังไม่สว่างเท่าที่วันที่ 10-12 กย เลยครับ นับเป็นบุญของเราครับ

ไฟล์แนบ

#16 Trai072

Trai072
  • 225 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 12:33 AM

^^~*

สาธุครับ ........ สาธุ สาธุ

สว่างมาก ๆ เลย ๆ ครับ ^^

.......

เ มื่ อ เ ร า ส ว่ า ง * * * โ ล ก * * * ก็ ส ว่ า ง ด้ ว ย ^^~*

ส า ธุ . . . ค รั บ ^^~*

#17 จริยคุณกุลภัทร์

จริยคุณกุลภัทร์
  • 368 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 10:01 AM

สวย สว่าง มากๆ เลยค่ะ จักรแก้วชัดมากๆ สาธุค่ะ เป็นบุญตาจริงๆ เยี่ยม!!!

#18 crystal_star

crystal_star
  • 16 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 10:06 AM

This is so amazing!!! Such terrific pictures. Thanks a million.
สัญญาใจที่ให้ไว้แดนประเสริฐ
ก่อนจะเกิดว่าจะสู้ไม่ถอยหนี
จะร่วมแรงร่วมใจปราบไพรี
คอยตรงนี้มานานแล้วแก้วกลอยใจ

#19 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 10:22 AM

เยี่ยมไปเลย
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#20 MIHARU

MIHARU
  • 620 โพสต์
  • Interests:พระพุทธศาสนา<br />วิทยาศาสตร์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 10:36 AM

สุด สุด ขนลุกด้วยความปลื้มค่ะ ยิ่งภาพที่ถ่ายติดจักรแก้ว
สาธุ
Relax & Alert

#21 arraya

arraya
  • 298 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 10:52 AM

สาธุค่ะ
ขอบคุณมากๆค่ะ

#22 หัดฝัน

หัดฝัน
  • 4531 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 11:51 AM

เยี่ยมมากๆ ถึงผมจะได้แต่เฉียดไปเฉียดมา แต่ทุกครั้งที่ขับรถผ่านมหาวิหารหลวงปู่ ผมจะน้อมใจตรึกระลึกถึงหลวงปู่ ตั้งแต่ก่อนที่อัญเชิญรูปหล่อท่านเข้าไปในวิหาร จนกระทั่งบัดนี้เลยครับ
ได้ดี เพราะมีกัลยาณมิตร

#23 ชาร์ป

ชาร์ป
  • 985 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 12:46 PM

ถ่ายตอนประมาณ 4 ทุ่มกว่าๆนี่แหละครับ

#24 asumanc

asumanc
  • 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 01:21 PM

อนุโมทนาที่ได้เห็นของจริงด้วยค่ะ และขอขอบคุณที่โพสต์ให้ชมกันทั่วโลกค่ะ

#25 คนรักวัด

คนรักวัด
  • 626 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 02:51 PM

อนุโมทนาบุญ สาธุครับ
อตฺตา หิ อตฺตโน นาโถ
โก หิ นาโถ ปโร สิยา
อตฺตนา หิ สุทนฺเตน
นาถํ ลภติ ทุลฺลภํ . . . ฯ ๑๖๐ ฯ

เราต้องพึ่งตัวเราเอง
คนอื่นใครเล่าจะเป็นที่พึ่งได้
บุคคลผู้ฝึกตนดีแล้ว
ย่อมได้ที่พึ่งที่ได้แสนยาก

Oneself indeed is master of oneself,
Who else could other master be?
With oneself perfectly trained,
One obtains a refuge hard to gain

#26 jumily

jumily
  • 42 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 04:34 PM

เห็นภาพแล้วปลี้มค่ะ
sleepless

#27 Gig

Gig
  • 29 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 05:48 PM

ช่วยตอบที ว่าปรากฏการณืนี้กิดจากอะไร รอคำตอบมานาน มากๆค่ะ

#28 ใจใสใจสบาย

ใจใสใจสบาย
  • 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 07:06 PM

สวยมากค่ะ อนุโมทนาบุญกับผู้ที่นำภาพมาให้ชมด้วยค่ะ

#29 luckynara

luckynara
  • 714 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 08:32 PM

ภาพสวยมากค่ะ ขอบคุณมากที่นำภาพมาให้ดู อยู่ไกลยังไม่มีโอกาสได้ไปดูค่ะ

#30 daracafe

daracafe
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2006 - 08:56 PM

ขออาราธนาบุญบารมีของพระเดชพระคุณพระมงคลเทพมุนี (หลวงปู่สด จันสโร) โปรดดลบันดาล อภิบาล คุ้มครองปกป้องและรักษาให้ลูกประสบความสำเร็จในกิจที่พึงประสงค์ทั้งปวง ให้สมบัติจักรพรรดิเกิดขึ้นอย่างอัศจรรย์ ให้ได้เป็นบรมเศรษฐีผู้ใจบุญ ค้ำจุนพระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกาย ให้เข้าถึงและศึกษาวิชชาธรรมกายไปทุกภพทุกชาติ ตราบกระทั่งถึงที่สุดแห่งธรรมเทอญ สาธุ