ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

กรรมเป็นตัวกำหนดวันเดือนปีเกิดของมนุษย์หรือไม่ครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 3 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 สาคร

สาคร
  • 764 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 December 2006 - 12:55 PM

คือไม่ว่าจะเป็น วันที่เกิด เดือนที่เกิด ปีที่เกิด กรรมเขาเป็นผู้กำหนดใช่ใหมครับ หรือว่ากรรมเขากำหนดให้เฉพาะสถานที่เกิด ถานะ รูปร่าง และ สิ่งแวดล้อมเท่านั้น ไม่เกี่ยวกับวันเกิด ช่วยอธิบายรายละเอียดให้หน่อยครับ ว่าทำไมผมต้องเกิดปีวอก นี่เป็นเพราะกรรม หรือว่าบังเอิญครับ
ความรักความเมตตาและการให้อภัยเป็นสิ่งที่คนดีเขามีกัน

[email protected]

#2 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 December 2006 - 02:17 PM

ระบบสุริยจักรวาล ตำแหน่งของดวงดาว มีผลต่อโลก และชีวิตมนุษย์ อย่างที่เขาบอกว่า เด็ดดอกไม้สะเทือนถึงดวงดาวน่ะแหล่ะค่ะ วันเดือนปีเกิดของมนุษย์ ก็คงเป็นอีกหนึ่งในวงจรการหมุนเวียนของระบบสุริยะ จันทร เกี่ยวกับบุญธรรมกรรมแต่งด้วยนะคะ
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#3 myself

myself
  • 170 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 December 2006 - 02:28 PM

อาจเป็นไปได้ครับ นอกจากนี้ผมว่านิสัยของเราก็น่าจะมีผลต่อ
ดวงชะตาด้วยนะครับ อย่างเช่นคนนิสัยแบบนี้เกิดราศีนี้ซึ่งมี
ลักษณะแตกต่างกันไปครับ happy.gif

#4 Talent_book

Talent_book
  • 95 โพสต์
  • Interests:นั่งสมาธิ

โพสต์เมื่อ 27 December 2006 - 09:52 PM

^^
ดุจแสงเทียนแสงธรรมนำชีวิต
พระอุทิศกายใจทำไมหนอ
เพียงลำพังพระเองก็สุขพอ
ใยต้องรอผองเราเข้าถึงธรรม

สุนทรพ่อ

I Love You หลายเด้อ