ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ฟังหลวงพ่อแล้วกลุ้ม

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 30 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#31 รักธรรมะ มากมาย

รักธรรมะ มากมาย
  • 65 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 September 2010 - 09:47 PM

สู้ สู้ นะค่ะ
สู้กับมารในตัวเรา มันคงกำลังดีใจอยู่ที่เราท้อ ....เพราะอย่าง มาร
แล้วคงกระทำทุกวิถีทางที่จะขัดขวางเรา
แต่ ก็นั้นแหละค่ะ ที่มันทำเราได้ก็เพราะบุญในตัวเราหย่อนค่ะ
ยิ่งมันรู้ว่าเราจะเป็นกำลังของพระศาสนาแล้วมันยิ่งขัดค่ะ
ยังไงเป็นกำลังใจให้พี่ตำรวจรักบุญ เยอะ ๆเหมือนฉายา นะค่ะ
สิ่งที่ต้องสั่งสม คือ บุญกุศล
สิ่งที่ต้องแสวงหา คือ พระรัตนตรัยภายใน
เป้าหมายชีวิต คือ ที่สุดแห่งธรรม