ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

ในพรรษาแห่งการติวเข้ม เพื่อการบรรลุธรรม ขอเชิญบันทึกผลฯ online ครับ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 31 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#31 ลูกพระธัมฯ Merry Ma

ลูกพระธัมฯ Merry Ma

The STRONGEST is the GENTLEST!!!

• 891 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 October 2006 - 01:13 PM

สาธุ เยี่ยมยอดมากเลยค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับนักสร้างบารมีทุกท่าน ขอเชียร์ทุกคนเลยนะคะ

อีกทั้งขอชมเชย ผู้ที่อยู่เบื้องหลัง webpage + program
เป็นการนำเอาเทคโนโลยีสารสนเทศ มาประยุกค์ใช้กับการปฏิบัติธรรม
ที่ทำให้ทุกคนได้ alert ในการมีส่วนร่วมฝึกตนในช่วงเข้าพรรษาปีนี้

อยากให้มีการประกาศให้สมาชิกทราบทั่วกันค่ะ ว่าจะมีอีกครั้งเมื่อไหร่
ใครที่ฟิตตนมา และมีความพร้อม จะได้เข้าร่วมอีกหลังจากออกพรรษานี้
อาจจะตั้งแคมเพญ บูชาธรรมหลวงพ่อ ให้หายจากโรคที่ท่านเป็นในขณะนี้
แล้วนำผลการปฏิบัติธรรมของพวกเราถวายให้ท่านทราบ

เผื่อท่านจะได้ชมทีมของพวกเราผ่านจอ dmc จะได้ปลื้มกันสุดๆไปเลยค่ะ
The Strongest is The Gentlest!

ผู้ที่มีจิตใจเข้มแข็งที่สุด ย่อมเป็นผู้ที่สุภาพนุ่มนวลที่สุด

#32 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 March 2007 - 01:35 PM

กราบอนุโมทนาบุญครับ สาธุ