ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

อาลัยอาวรณ์แด่เพื่อนผู้ลาจาก

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 33 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#31 SmilingCat

SmilingCat
  • 1209 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 August 2006 - 02:11 PM

ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ แม้อยู่ไกลก็เหมือนอยู่ใกล้เมื่อมีสัญญาณจานดาวธรรม

และคิดว่าคราวนี้วิชชาธรรมกาย คงจะขยายไปถึง แคนาดาได้สำเร็จ

อนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ สาธุ สาธุ
หยุดคือตัวสำเร็จ

#32 Jengiskhan

Jengiskhan
  • 560 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 August 2006 - 09:05 PM

ไปส่งน้องมาครับที่สนามบิน ได้รับข่าวมาว่าจะขึ้นเครื่องเวลาประมาณ 8 โมงครึ่ง ตกใจมากคิดว่าจะไปส่งได้ไหมเนี่ยเช้าจัง (เพราะครั้งแรกบอกขึ้นเครื่อง 11 โมง ก็ยังพอไหว) แต่ก็รับปากไปแล้วว่าจะไปส่ง แถมเรายังมีงานตอนกลางคืนอีกเสร็จตี 1 ได้นอนตี 2 คือต้องนอนที่ออฟฟิศแหละครับ (ย่านอโศก)
มาถึงสนามบินดอนเมือง 7 โมง ก็มีเวลาได้อยู่กับน้อง ตอนมาถึง ก็ไม่คาดคิดว่าน้องจะสวมชุดแผนกมัคคุเทศก์มา เพราะคิดว่าไปถึง แคนาดาต้องใส่ชุดหนาๆ ไว้ แสดงว่า น้องรักแผนกฯ มาก
เวลาประมาณ 8 โมงใกล้จะไปขึ้นเครื่องแล้ว พี่ๆ มัคคุเทศก์ท่านอื่นก็มาถึงแบบหวุดหวิด ก็ได้ผมถ่วงเวลาเอาไว้ก่อนเล็กน้อย แล้วก็มอบพระของขวัญ ฯลฯ ให้ติดตัวไป อำลาอาลัยกันแต่ก็ไม่มีน้ำตาอะไรให้เห็น เพราะพวกเราเป็นลูกพระธัมฯ เห็นทุกสิ่งทุกอย่างเป็นเรื่องธรรมดาของชีวิต แล้วก็ถึงเวลาน้องก็เดินจากไปด้วยดี

#33 รับพร

รับพร
  • 70 โพสต์
  • Interests:ความสงบเยือกเย็น และความสุขที่แท้จริง

โพสต์เมื่อ 03 August 2006 - 11:12 PM

โชคดีนะจ๊ะ ขอให้ประสบผลสำเร็จทุกประการเทอญ
พระมหาชนกว่ายน้ำข้ามมหาสมุทรโดยไม่คิดพึ่งขอความช่วยเหลือ จากนางมณีเมขลาฉันใด
ชาวพุทธทั้งหลายพึงรักษาพระพุทธศาสนาด้วยความเพียรของตน โดยไม่คิดหวังพึ่งอำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิ์ดลบันดาลแม้ฉันนั้น

#34 Omena

Omena
  • 1409 โพสต์
  • Location:44/5 หมู่ 10 ตำบลหนองอ้อ ถนนเพชรเกษม อำเภอบ้านโป่ง จังหวัดราชบุรี 70110

โพสต์เมื่อ 04 August 2006 - 01:57 AM

ไปดีเถอะคิดถึงกันบ้างนะวันพระถือศลี8ด้วยนะวิวว่าเราจะดทรไปหานะเพื่อนรัก ขอโทษนะไปส่งไม่ทัน เอออย่าลืมนั่งสมาธินะขอให้ได้เห็นองพระไวไวนะ
เราคงนอนรอไห้ไปอีกคืนนะเราจะจำคำพูดวิวครั้งสุดท้ายไปตลอดเลย(นั่งสมาธิด้วยนะต่อไปคงไม่มีใครแล้วนะน้ำ)เราคิดถึงเสมอนะ

using my accout, huh?

I was here last night at 9 pm, it was still light out.
Anyways, I'm saftly arrive.
does anyone knows how to get DMC chanel on TV here?

Transilation, porfavor(please)
เมื่อไหร่หนอจะได้พบทหารหาญ
รอตั้งนานผู้ชาญศึกหายไปไหน
บอกจะพบกันครึ่งทางที่กลางใจ
อีกนานไหมจะให้พบช่วยบอกที

สุนทรพ่อ

muralath2@hotmail