ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * - 3 คะแนน

เชิญร่วมมุทิตาสักการะวันคล้ายวันเกิดหลวงพ่อทัตตชีโว

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 228 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#181 บัวน้ำขุ่น

บัวน้ำขุ่น
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 December 2008 - 10:48 PM

อยู่เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรของลูกนาน ๆ นะคะ smile.gif)*

- - ข้าพเจ้าขอยึดมั่น พระพุทธเจ้าเป็นที่พึ่ง พระธรรมเป็นที่พึ่ง พระสงฆ์เป็นที่พึ่ง - -

#182 น้องเล้ง

น้องเล้ง
  • 9 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 December 2008 - 11:03 PM

พระเป็น ยิ่งกว่าใคร ในโลกหล้า
พระเป็น ยิ่งกว่าฟ้า มหาศาล
พระเป็น ยิ่งกว่าใคร ในจักวาล
พระเป็น ยิ่งกว่าปาน เปรียบปานเปรย
พระเป็น ผู้ให้ทางสว่าง ทางไสว
พระเป็น ผู้ให้แสงธรรม นำวิถี
พระเป็น ผู้ให้แสงธรรม นำชีวี
พระเป็น ผู้ให้ชีวี มีทุกข์คลาย

กราบนมัสการ หลวงพ่อฯค่ะ ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพร่างกายแข็งแรงค่ะ

#183 Sunshine

Sunshine
  • 363 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 December 2008 - 11:14 PM

กราบนมัสการหลวงพ่อที่เคารพอย่างสูง

ลูกและกลุ่มตะวันฉายขอร่วมมุทิตาสักการะเนื่องในโอกาสครบรอบวันเกิดหลวงพ่อ

และขอสร้างพระธรรมกายประจำตัวสลักชื่อ-พระภาวนาวิริยะคุณ-ถวายหลวงพ่อค่ะ

ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพร่างกายแข็งแรงและหนุ่มอย่างนี้ไปอีกนานๆๆๆ นะเจ้าคะ

จากลูกๆกลุ่มตะวันฉาย ภาคนครหลวง 6

#184 Pan Information

Pan Information
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 08:53 AM

กราบนมัสการหลวงพ่อครับ
ผมขอร่วมมุทิตาสักการวันคล้ายวันเกิดหลวงพ่อด้วยนะครับ

#185 chalermkiatad

chalermkiatad
  • 47 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 08:55 AM

กราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อ
ลูกขอร่วมมุฑิตาสักการะวันคล้ายวันเกิดพระเดชพระคุณหลวงพ่อฯ
ขอหลวงพ่ออยู่เป็นร่มโพธิ์แก่ลูกๆทุกคนครับ

#186 Smallville072

Smallville072
  • 42 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 10:09 AM

กราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อ

กระผมขอร่วมมุฑิตาสักการะวันคล้ายวันเกิดในวาระ ๖๘ ปีของพระเดชพระคุณหลวงพ่อฯ มาณ ที่นี้ด้วยขอรับ

ขอให้พระเดชพระคุณหลวงพ่อ มีสุขภาพพลานามัย ร่างกาย สมบูรณ์ เเข็งเเรง อยู่เป็นร่มโพธิ์ร่มไทร

ของลูกๆนักสร้างบารมี ตราบนานเท่านาน นะครับ

#187 Chanarong-Manisone Opaskit

Chanarong-Manisone Opaskit
  • 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 10:33 AM

นมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อด้วยเคารพอย่างสูงครับ

ด้วยกุศลผลบุญต่างที่ลูกและครอบครัวได้ปฏิบัติมาขอให้พระเดชพระคุณหลวงพ่อมีสุขภาพร่างกายแข็งแรง

อายุใขยืนยาว ปราศจากโรคภัยใข้เจ็บอยู่เป็นร่มโพธ์ร่มไทร แก่ลูก ๆ นาน ๆ ครับ

กราบนมัสการครับ

ชาญณรงค์-มณีศร โอภาสกิจ และครอบครัว

#188 Chanarong-Manisone Opaskit

Chanarong-Manisone Opaskit
  • 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 10:34 AM

นมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อด้วยเคารพอย่างสูงครับ

ด้วยกุศลผลบุญต่างที่ลูกและครอบครัวได้ปฏิบัติมาขอให้พระเดชพระคุณหลวงพ่อมีสุขภาพร่างกายแข็งแรง

อายุใขยืนยาว ปราศจากโรคภัยใข้เจ็บอยู่เป็นร่มโพธ์ร่มไทร แก่ลูก ๆ นาน ๆ ครับ

ชาญณรงค์-มณีศร โอภาสกิจ และครอบครัว

#189 ศุทรา

ศุทรา
  • 14 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 10:39 AM

ขอบารมีธรรมของสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ช่วยให้หลวงพ่อมีสุขภาพแข็งแรง สามารถเดินตรวจงานได้อย่างไม่รู้จักเหน็ดเหนี่อยนะคะ และขอให้มีพลังเสียงที่ไพเราะ สดใส สามารถเทศนาอบรมให้พวกเราเป็นเรียนรู้ธรรมะของพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ได้อย่างกระจ่างแจ้งเลยนะคะ

#190 ดวงแก้วใส

ดวงแก้วใส
  • 90 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 10:43 AM

กราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อด้วยค่ะ ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพแข็งแรง อยู่กับลูก ๆ ไปนาน ขอให้ตามติดหลวงพ่อไปทุกภพทุกชาติด้วยค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

#191 manit1455

manit1455
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 10:48 AM

กระผมในฐานะศิษย์ผู้หนึ่งของหลวงพ่อทัตตะ ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพดี ปราศจากซึ่งโรคภัยไข้เจ็บมากล้ำกลาย มีสติปัญญาเฉียบคมแทงตลอดถึงธรรมมะทั้งปวง เป็นอาจารย์ของพวกเรา ไปนานเท่านาน

จาก มานิตย์ เจตน์จรุงวงศ์ (ธรรมทายาท รุ่น 3 พศ. 2517)แนบไฟล์  Manit_picture.jpg   3.69K   62 ดาวน์โหลด

#192 zumo

zumo
  • 14 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 11:17 AM

กราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อทัตตชีโวด้วยเจ้าค่ะ
ลูกขอร่วมมุฑิตาสักการะในวันคล้ายวันเกิดของพระเดชพระคุณหลวงพ่อทัตตชีโวด้วยค่ะ
ขอให้หลวงพ่อมีอายุขัยยืนยาวนานสุขภาพร่างกายแข็งแรง
ขอให้หลวงพ่อยังหนุ่มอยู่เสมอเป็นที่พึ่งที่เคารพรักของลูกๆตลอดไปตราบจนถึงที่สุดแห่งธรรม ค่ะ
สาธุ
ลูกพระธัมฯ วัดพระธรรมกาย คานากาว่า

แนบไฟล์  FF__163_.jpg   125.22K   67 ดาวน์โหลด

#193 ktans

ktans
  • 12 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 11:33 AM

ขอกราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อทัตตชีโวที่เคารพอย่างสูงยิ่ง
ลูกขอร่วมมุทิตาสักการะวันคล้ายวันเกิดหลวงพ่อ
ถึงแม้ลูกเข้ามาเขียนเพื่อกราบนมัสการช้าไปหนึ่งวัน แต่ในวันต่อ ๆ ไปลูกจะขอเร่ง
สร้างบุญบารมีให้มากยิ่ง ๆ ขึ้น เพื่อตามติด ติดตามพระเดชพระคุณหลวงพ่อไปจนถึงที่สุดแห่งธรรม

กราบนมัสการด้วยความเคารพอย่างสูงครับ

#194 usr19684

usr19684
  • 5 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 11:38 AM

เสียดายลูกไม่ได้ไป...ขออนุโมทนาบุญกับพระเดชพระคุณหลวงพ่อทัตตะด้วยค่ะ สาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาธุ สาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาธุ สาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาธุ [_l__/l\__l_]

#195 โอมเพี้ยง

โอมเพี้ยง
  • 32 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 12:11 PM

ลูกขอร่วมมุฑิตาสักการะวันคล้ายวันเกิดพระเดชพระคุณหลวงพ่อทัตตชีโว ขอให้หลวงพ่อมีสุขภาพแข็งแรงนะคะ

#196 yoodgon

yoodgon
  • 50 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 12:12 PM

หกสิบแปดปีล่วงแล้ว อัศจรรย์
พระพ่อผู้ทรงธรรม์ เด่นหล้า
พระเป็นพ่อครูฉัน แลทั่ว โลกเฮย
ขอท่านใจแกร่งกล้า พาโลกสว่างธรรม

รักหลวงพ่อสุดหัวใจ
สุริยา-วนิดา-เพ็ญดาว-จุลระวี สุริยากุลพานิช

#197 DMCchild

DMCchild
  • 270 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 12:24 PM

Happy Birthday to the great teacher "บรมครูนักสร้างบารมี" ของลูกๆทุกคน...

ขอกราบนมัสการพระเดชพระคุณหลวงพ่อฯ
ลูกและครอบครัวขอกราบแสดงความเคารพอย่างสูง
และขอให้ได้มีบุญบารมีวาสนาได้ฟังธรรมจากพระเดชพระคุณหลวงพ่อฯตลอดปี ตลอดไป

กราบนมัสการคะ
สาธุ
ด้วยบุญกุศลที่ข้าพเจ้าตั้งใจบำเพ็ญ ขอให้ตามติด ติดตาม หลวงพ่อธัมมฯ ใกล้ชิด ทั้งหยาบและละเอียดตราบวันที่สุดแห่งธรรมเทอญ...สาธุ

#198 sweetkiwi

sweetkiwi
  • Admin_Article_Only
  • 21 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 12:28 PM

We Love You ka/krab Luang Phaw Thatta

May You Have a HappY Birthday and all your good wishes come true!!!

You're the world idol and role model

we'll always follow your teachings

Jansen Family

^0^

#199 jag

jag
  • 27 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 12:57 PM

หลวงพ่อครับ...ลูกขอกราบเป็นลูกหลวงพ่ออีกคนนะครับ...
บุญที่ลูกได้ทำมา...ขอให้หลวงพ่อแข็งแรง...เป็นเสาหลักให้พระศาสนาได้นานๆนะครับ....

#200 patty

patty
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 01:18 PM

กราบนมัสการแทบเท้าหลวงพ่อทัตชีโวที่เคารพรักอย่างสูงสุด
ในวาระอันเป็นมงคล วันคล้ายวันเกิดกายเนื้อของหลวงพ่อในภพชาตินี้ เท่าที่ลูกได้มีโอกาสรับรู้เรื่องราว และได้มีโอกาสฟังธรรม และโอวาทต่างๆจากหลวงพ่อ ลูกสัมผัสได้ถึงความทุ่มเท และเมตตาอย่างสูงยิ่ง หลวงพ่อเป็นแบบอย่างของคุณธรรมที่หายากในหมู่นักสร้างบารมี คุณธรรมข้อที่ลูกปลื้มก็คือความเคารพ หลวงพ่อเป็นรุ่นพี่ แต่เพราะความเคารพในคุณธรรม ที่หลวงพ่อธรรมะมีรวมทั้งภันเต ทำให้ลูกซาบซึ้งและยืดถือเป็นแบบอย่าง
ลูกขอกราอาราธนาอำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย และบารมีธรรมขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า และพระอรหันต์เจ้าทุกๆพระองค์ในพระนิพาน ตลอดจนบารมีของมหาปูชนียาจารย์ รวมถึงทุกบุญที่ลูกได้ประพฤติปฏิบัติมาดีแล้ว โปรดดลบันดาล อายุที่ยืนนาน วรรณะที่ผ่องแพ้วเป็นที่เลื่อมใสของมนุษย์และเทวดาทั้งปวง สุขะทั้งทางร่างกาย จิตใจ ธรรมะที่เป็นสุขยิ่งๆ และพละที่แข็งแรงปราศจาคโรคภัยไข้เจ็บ เป็นมิ่งขวัญแก่ศษย์ลูก ศิษย์หลานสืบไป
กราบแทบเท้าหลวงพ่อมาด้วยความเคารพรักอย่างสูงที่สุด

#201 pongtawin.y

pongtawin.y
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 01:23 PM

ในวาระเนื่องในวันครบรอบ 68 ปีของการเกิดมาสร้างบารมีของพระเดชพระคุณหลวงพ่อในปีนี้ กระผมในฐานะลูกหลวงพ่อ หลานคุณยาย ขอน้อมถวายบุญกุศลที่ผมได้สั่งสมมาตลอดชีวิตถวายแด่หลวงพ่อ ขอให้หลวงพ่อสุขภาพร่างกายแข็งแรง ไม่เจ็บ ไม่ป่วย ไม่ไข้ ขอให้มีหลวงพ่อมีดวงปัญญาที่สว่างไสว และเป็นต้นบุญ ต้นแบบแห่งยอดนักสร้างบารมีแก่ลูกๆ ทุกคนสืบไป และลูกเองก็จะขอสร้างบารมีอย่างเอาชีวิตเป็นเดิมพัน ติดตามหลวงพ่อไปให้ถึงที่สุดแห่งธรรม

กราบนมัสการหลวงพ่อที่เคารพอย่างสูง
ลูกหลวงพ่อ หลานคุณยาย

#202 usr27681

usr27681
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 01:28 PM

ด้วยเดชาอานุภาพและอำนาจของคุณพระศรีรัตนตรัยจงดลบันดาลให้หลวงพ่อมีอายุยืนยาวนานอยู่กับลูกตลอดไป

#203 michelle

michelle
  • 14 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 01:29 PM

Chiraphorn Wongkhom

Lord Clint J Barnard

#204 แก้วเติมบุญ

แก้วเติมบุญ
  • 3 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 01:37 PM

ขอกราบนมัสการ และ ขอนอบน้อมมุทิตาสักการะพระะเดชพระคุณหลวงพ่อทัตตชีโวครับ

#205 tusoft66

tusoft66
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 01:46 PM

กราบนมัสการ หลวงพ่อฯ ครับ

ขอให้พระพ่อมีสุขภาพแข็งแรง อายุใขยืนยาว ปราศจากโรคภัยใข้เจ็บ
อยู่เป็นร่มโพธ์ร่มไทร แก่ลูก ๆ นาน ๆ ครับ

อดีตสามเณรธรรมทายาท รุ่นที่ 17

#206 usr17492

usr17492
  • 10 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 02:04 PM

ขอก้มกราบแทบเท้ามุทิตาสักการะพระเดชพระคุณหลวงพ่อทัตตชีโวนะเจ้าคะ ลูกขอให้พระเดชพระคุณหลวงพ่อเป็นพระพ่อของลูกๆตลอดไปทุกภพทุกชาติตราบกระทั่งถึงที่สุดแห่งธรรมฯเจ้าค่ะ

#207 สุภาพบุรุษ072

สุภาพบุรุษ072
  • 597 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 02:25 PM

#208 usr17492

usr17492
  • 10 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 02:54 PM

ทุกครั้งที่ลูกท้อ หมดแรงที่จะต่อสู้กับมรสุมที่ถาโถมเข้ามาในชีชิต เหนื่อย ล้า ท้อแท้ มีบุคคล อยู่ คนหนึ่งช่างน่าอัศจรรย์เหลือเกิน บุคคลท่านนี้ไม่ต้องมีคำพูด ไม่ต้องมีคำสั่งสอน เพียงแต่ได้เห็นรูป ได้พบเห็น ความทุกข์ ความเหนื่อยล้า ความท้อแท้ของชีวิตพลันมลายหายสิ้นไปจากใจลูก ลูกรู้ตัวเองดีว่าบารมีของลูกยังอ่อนนัก แต่ลูกก็รักที่จะสร้างบารมีตามติด ติดตามหลวงพ่อทั้งสองและคุณยายตลอดไป ขอให้พระพ่อของลูกมีสุขภาพแข็งแรงตลอดปีตลอดไปลูกขอตามติด ติดตามสร้างบารมีกับหลวงพ่อตลอดไปทุกภพทุกชาติตราบถึงที่สุดแห่งธรรมครับ..

#209 supong

supong
  • 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 02:58 PM

กราบนมัสการ พระเดชพระคุณ หลวงพ่อด้วยความเคารพอย่างสูง ลูกขอร่วมมุฑิตาสักการะ ในวันคล้ายวันเกิด ของพระเดชพระคุณหลวงพ่อฯ ด้วยครับ ลูกขอปฏิญาณตนว่าจะทำความดีตลอดชีวิต และจะเป็นกัลยาณมิตรกับทุก ๆ คน จะตั้งใจช่วยเหลือพระพุทธศาสนาตลอดไป ขอให้หลวงพ่อ มีอายุขัยยืนยาวนาน สุขภาพร่างกายแข็งแรง ขอให้หลวงพ่อยังหนุ่มอยู่เสมอ เป็นที่พึ่ง ที่เคารพรักของ พวกลูกๆตลอดไป ตราบจนถึงที่สุดแห่งธรรม ด้วยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

#210 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 22 December 2008 - 02:59 PM

กราบนมัสการด้วยความเคารพอย่างสูง