ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

30 เมษา วันเกิดพี่ถาวร (ปั้นพระ)

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 12 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Kanhot

Kanhot
  • 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 April 2010 - 04:22 PM

ขอให้พี่มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง เพื่อสร้างพระให้มนุษย์และเทวาได้กราบไหว้ ขอให้มีความสุขมากๆครับ

#2 DJ.

DJ.
  • 1212 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 April 2010 - 05:10 PM

สุขสันต์วันเกิด......พี่ถาวร...

#3 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 April 2010 - 06:59 PM

สุขสันต์วันเกิด ค่ะ คุณ.พี่ถารว

#4 Dd2683

Dd2683
  • 2477 โพสต์
  • Interests:ความรู้ในพระพุทธศาสนา-วิชชาธรรมกาย<br />ผลแห่งการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 30 April 2010 - 07:51 PM

อนุโมทนา สาธุการ ในทุกกุศลกรรมบทและการสร้างบารมีที่ผ่านมา ของพี่ ถาวร ด้วยครับแนบไฟล์  SaDhu.gif   22.04K   34 ดาวน์โหลด

ขอให้บุญรักษา พระรัตนตรัย คุ้มครอง ให้ พี่ถาวร มีสุขภาพร่างกายแข็งแรง ได้สร้างบารมีฯลฯ สำเร็จ สมความปรารถนาทุกประการเทอญ

กระทู้ที่เกี่ยวข้อง
วันนี้30เมษา วันเกิดพี่ถาวร มาร่วมอวยพรกัน
http://www.dmc.tv/fo...showtopic=20448

"ลุงหนวด(ลุงถาวร)" ท่านคือใคร
http://www.dmc.tv/fo...?showtopic=7029
ใจหยุดที่สุดแห่งบุญ มุ่งสู่ที่สุดแห่งธรรม

#5 Nee-Sansanee 2

Nee-Sansanee 2
  • 893 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 April 2010 - 09:03 PM

กราบอนุโมทนาบุญด้วยค่ะกับทุก ๆบุญที่คุณถาวรทำ โดยเฉพาะอยางยิ่งบุญพิเศษคือการปั้นพระ

สาธุ ๆๆ ค่ะ และด้วยอานิสงค์ผลบุญนี้ขอให้ท่านได้ลักษณะกายมหาบุรุษได้ง่ายดั่งท่านปั้นเองด้วย
มือของท่านนั่นเองค่ะ

...................................

HAPPY BIRTHDAY พี่ถาวรของน้อง ๆทุกคน and HAPPY BIRTHDAY everyone
who was born today too...."พรใดที่เลิศ พรใดที่ประเสริฐ ขอให้ท่านได้รับพรนั้น และปรารถนา
สิ่งใดที่ดีแล้ว ขอให้สำเร็จเป็นอัศจรรย์ด้วยเทอญ"

#6 peter10

peter10
  • 331 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 May 2010 - 12:59 AM

อย่างให้คุณพี่ถาวรเค้ามาเล่าเรื่อง หนุกๆให้ฟังบ้าง ขอให้บุญรักษาอยู่คู่กับวัดไปนานๆคับ
เลือกเอา บัวมีสี่เหล่า
เลือกเอา ใจใสๆ

#7 คทาเทพ

คทาเทพ
  • 77 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 May 2010 - 01:06 AM

สุขสันต์วันเกิดครับ ลุงถาวร
ฉันคือธรรมบนเมฆา ล่องลอยบนท้องนภา มานานแสนนาน http://www.facebook.com/kathathep

#8 Aria

Aria
  • 7 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 May 2010 - 07:22 PM

ยินดีด้วยนะค่ะ หรือต้องพูดว่า HBD สินะค่ะ -^ ^-

きみだけをきみだけを  kimi dake wo... kimi dake wo...

#9 หัดฝัน

หัดฝัน
  • 4531 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 01 May 2010 - 07:42 PM

คงด้วยเรื่องของจังหวะและโอกาสที่ไม่ Join กัน ผมก็เลยได้แต่ติดตามดูการสร้างบารมีของพี่ถาวรอยู่ห่างๆ แต่แง่คิดการมองโลกที่พี่ถาวรเคยให้ไว้ เป็นประสบการณ์ดำเนินชีวิตที่ล้ำค่ากับผมและทุกคนที่ได้ฟังจริงๆ สุขสันต์วันเกิดครับ
ได้ดี เพราะมีกัลยาณมิตร

#10 Saharath

Saharath
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 May 2010 - 01:57 PM

ขอให้คุณลุงมีความสุขมาก ๆ นะครับ ขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุก ๆ บุญด้วนนะครับ

#11 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 02 May 2010 - 11:44 PM

...ขอแต่งกลอนบ้างละกันครับ เพิ่งทราบประวัติ เกือบลืมบุคคลสำคัญไปแน่ะ...

....เป็นบุญเก่า สั่งสมมา ข้ามภพชาติ
..งามวิลาศ ด้วยมือท่าน พลันเสน่ห์หา
...ทุกปูนปั้น บรรจุด้วย เนื้อบุญญา
...พิเศษล้วน ด้วยวาสนา ปฏิมากร..

...บรรจงปั้น ในนิมิต สำเร็จสิ้น
...ลงมือไล้ รูปหล่อผิน พระชินสีห์
...แววตาจ้อง ด้วยบูชา พระบารมี
...สำเร็จรูป งามดุษณี ด้วยบุญญา

...ทั้งมนุษย์ และเทวา พึงกราบไหว้
...งามต้นสาย ธาตุธรรม ย้ำศึกษา
...ล้วนลืมสิ้น มาบัดนี้ หวนคืนมา
...นำสว่าง ทั่วผืนหล้า สู่แดนธรรม

...ผู้ประศาสน์ จะมั่งมี ด้วยบุญลาภ
...ทั่วโลกกราบ บุญก็ตาม ย้ำสาสม
...ให้สมบูรณ์ ด้วยสรรเสริญ ไร้ทุกข์ตรม
...ให้มีสุข บุญสั่งสม ตลอดกาล.............

..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#12 ธรรมเภรี

ธรรมเภรี
  • 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 May 2010 - 11:08 AM

สุขสันต์วันเกิดนะคะ

ขอมอบของขวัญเป็นบุญที่หนูทำมาทั้งหมดตั้งแต่ปฐมชาติปฐมกัปจวบจนกระทั่งวินาทีปัจจุบันเป็นของขวัญวันเกิดค่ะ
ขอบุญนี้แปรเป็นสิ่งที่ดีงาม เลิศกว่าใคร พิเศษกว่าใคร ดังที่คุณพี่ถาวรปรารถนาค่ะ

และ......

เอ่อ....เอ่อ...อึมมม rolleyes.gif

หนูก็ขอกราบ(งามๆ) อนุโมทนาทุกบุญของคุณพี่ถาวรที่ได้ทำมาตั้งแต่ปฐมชาติปฐมกัป อย่าได้ตกหล่นเลยสักบุญเลยนะคะ สาธุ สาธุ สาธุ

#13 มาเรียม

มาเรียม
  • 8 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 June 2010 - 07:03 PM

สุขสันต์วันเกิดคะขอกราบอนุโมทนาทุกบุญของคุณพี่ถาวรขอให้บุญรักษาอยู่คู่กับวัดไปนานๆนะคะ สาธุ สาธุ สาธุ