ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ดู๋ ดู ดู คนใจดำ ทำไมถึงทำกับชั้นได้

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 13 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 วิลัสดี คุณาพัทธ์

วิลัสดี คุณาพัทธ์
  • 96 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 April 2010 - 08:03 AM

ศูนย์วัดนาโบสถ์ อำเภอวังเจ้า จังหวัดตาก เจอ พายุ ถล่ม
ต้นไม้ใหญ่ๆ หัก 3 ต้นทับ ลานอาบน้ำ พระอาจารย์ต้อง ทำใหม่ เกือบเที่ยงคืน เต้นท์ที่กางไว้ด้านนอกปลิว เสียหาย แร้วเต้นท์ ลงทะเบียน พัง มีน้องอยู่ใต้เต้นท์ 1 คน คนที่มาช่วยโดนเหล็กกระแทกหัว คงมึนๆ แต่ไม่มีใครเป็นอะไรมากคะ พระเดชพระคุณหลวงพ่อ คุมบุญไว้คะ เราถึงปลอดภัยกันทุกคน แล้วอบต.ก้อมาช่วยเคลีย์พืืื้น ที่ เสร็จภายใน 2ชั่วโมง สุดยอดมาก.... สู้ต่อคะ

ไฟล์แนบ

#2 Nee-Sansanee 2

Nee-Sansanee 2
  • 893 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 April 2010 - 08:31 AM

พลังใจที่เข้มแข็งเช่นนี้จะทำให้ชนะอุปสรรคทั้งปวง ปลื้มปิติไม่รู้ลืมเลยค่ะ

ได้บารมีด้วยเอาชีวีเป็นเดิมพันในการทำหน้าที่กันทุก ๆ คนค่ะทั้งหมู่คณะ

และทีมอบต(อ บ ต คือเอาบุญตลอดการ) ที่เข้ามาให้ความช่วยเหลือ สนับสนุน

รวมทั้งช่วยแก้ปัญหา ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆท่านค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

#3 N22

N22
  • 169 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 April 2010 - 09:28 AM

เป็นกำลังใจให้ และขออนุโมทนากับหมู่คณะจังหวัดตากทุกๆท่าน

#4 Santi072

Santi072
  • 151 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 April 2010 - 09:30 AM

แบบนี้จำไปลอดชีวิตเลยครับ

นึกแล้วปลื้ม
พุทธบุตรสายโลหิตของพระสัมมาสัมพุทธเจ้า
เราพันธุ์ดีสุดขั้ว ชั่วลืมไปหมดแล้ว,จิตใจสูงส่งเหลือเกิน,มีปัญญา,มีมงคล,ทำที่ท่านได้ที่เรา

#5 usr33094

usr33094
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 April 2010 - 09:31 AM

สู้ต่อไปนะคะ ส่งกำลังมาให้จาก..เจียงใหม่..เจ้า rolleyes.gif

#6 จันทร์ยิ้ม

จันทร์ยิ้ม
  • 205 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 April 2010 - 10:13 AM

สาธุ สู้ สู้ มาเป็นกำลังใจให้ค่ะ

#7 @--แสงตะวัน--@

@--แสงตะวัน--@
  • 723 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 April 2010 - 10:34 AM

โห โดนซะน่วมเหมือนกันแฮะ
ดีครับได้ชื่อรุ่น "สู้พายุ" อิ อิ :-)
"ชีวิตนี้อุทิศเพื่อพระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกาย"

#8 watprakan

watprakan
  • 30 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 April 2010 - 03:13 PM

แหม...นี่เรียกว่า สร้างบารมี แบบ ฟ้าจะถล่ม แผ่นดินจะทลาย คอขาดบาด ตายยังงัยไม่หวั่น เลยครับ... ขออนุโทนาบุญ และ ข้ามผ่านอุปสรรคไปให้ได้นะครับ
....เหมือน พระโพธิสัตว์ ต้องการจะไปทำทานกับ พระปัจเจกพุทธเจ้า .....แม้มีทะเลเพลิง ขวางอยู่ข้างหน้า ท่านก็ไม่หวั่น เดินหน้าไปด้วยความศรัทธาอย่างแรงกล้า ที่จะถวายทานให้ได้ ทะเลเพลิงกลับมอด ดับ มีดอกบัวผุดขึ้นมารองรับฝ่าเท้าของท่าน ทำให้ไม่เป็นอันตราย ใดๆ ฉันใด ...ก็ฉันนั้นน่ะครับ...สาธุ (ขอผู้รู้ช่วยเล่ารายละเอียด เรื่องนี้ด้วยนะ กลัวว่าจะจำคลาดเคลื่อน... biggrin.gif )

#9 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 April 2010 - 04:06 PM

เอาน่า นิดๆหน่อยๆกันครับ

เดี๋ยวพอเวลาผ่านไป หันหลังกลับมามอง ก็จะภูมิใจกันว่า เรานี่ก็แน่เหมือนกันเน๊อะ

มีภาพชีวิตที่ควรค่าแก่การจดจำเพิ่มขึ้นอีกงานแล้วนะครับ

อนุโมทนาบุญด้วยครับ
สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#10 pp_dmc

pp_dmc
  • 93 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 April 2010 - 06:57 PM

อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ สาธุค่ะ สุดยอดเลย

#11 หัดฝัน

หัดฝัน
  • 4531 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 19 April 2010 - 07:41 PM

ก็ทำให้เสียเวลาไปบ้าง อย่าได้เป็นกังวลครับ
ได้ดี เพราะมีกัลยาณมิตร

#12 มะลิแก้ว

มะลิแก้ว
  • 127 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 April 2010 - 08:27 PM

อุบาสิกาแก้วหัวใจแกร่ง เมื่อครั้งที่แล้วเจอไฟป่า ครั้งนี้เจอพายุฝน แกร่ง แกร่ง จริงๆ ขอเป็นกำลังใจ สู้ สู้ๆๆๆ น่ะค่ะ สาธุ

#13 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 April 2010 - 04:46 AM

ขอบุญรักษานะครับ

#14 ดงบัง...โดรายากิ

ดงบัง...โดรายากิ
  • 170 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 April 2010 - 02:25 PM

สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ laugh.gif

...............................

เศียรเกล้านี้ขอมอบแด่พระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกาย