ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ข่าวดี สำหรับคอ DMC ต่างประเทศ ที่ดู DMC ผ่าน internet

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 5 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 September 2008 - 05:38 PM

ขณะนี้ dmc.tv ได้ติดตั้ง server ตัวใหม่ ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา USA
สำหรับใช้ในการปล่อยสัญญาณ ถ่ายทอดสดผ่านระบบอินเตอร์เน็ต

เพื่อคอ DMC ทุกท่าน ที่ดู DMC ผ่านระบบอินเตอร์เน็ต
และที่พำนักอาศัยอยู่ต่างประเทศ ทุกประเทศทั่วโลก (ยกเว้นประเทศไทย)

ซึ่งจะทำให้ทุกท่านสามารถดู DMC ถ่ายทอดสด กันได้อย่างจุใจ เต็มอิ่ม เต็มตา เต็มใจ ไม่มีสะดุด ไม่มีกระตุก
อีกต่อไปแล้วค่ะ

โดยสามารถคลิกเลือกดูจาก server USA ตามภาพนี้ค่ะ

แนบไฟล์  dmc_live.jpg   252.54K   114 ดาวน์โหลด

มีข้อติชมประการใด หรือแจ้งปัญหา link เสีย
แจ้งผ่านกระทู้นี้ได้เลยค่ะ หรือจะ PM มาก็ได้ค่ะ

ขอให้รับชม DMC กันอย่างมีความสุขนะคะ happy.gif

"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#2 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 September 2008 - 07:37 PM

เอาเป็นว่า ที่ไหนมีคนที่พร้อมจะเข้าถึงธรรม เราจะไป ใช่ไหมครับ

อนุโมทนาบุญด้วยครับ
สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#3 หมอป๊อง

หมอป๊อง
  • 761 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 September 2008 - 08:53 PM

glare.gif ขอบคุณมากครับ ผมดูถ่ายทอดสดในประเทศไทย
จอเขียวเป็นส่วนใหญ่ในช่วงหลัง2ทุ่ม เลยฟังแต่เสียง
ตอนนี้แจ๋วมากเลยครับ ภาพ เสียง ลื่นไหล ไม่ติดขัดเลยครับ
อนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ สาธุ...

ไฟล์แนบ

• แนบไฟล์  king.gif   9.97K   7 ดาวน์โหลด

#4 leng

leng
  • 22 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 September 2008 - 08:28 AM

Thank you very much....ka'

Yeh.....Yeh.....Yeh....!!!!
better system.

#5 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 September 2008 - 10:37 AM

ถูกต้องที่สุดเลยค่า พี่ทัพพีในหม้อ (ขอเรียกพี่ละกัน เพราะท่าทางบารมีแก่รอบ) happy.gif
อิอิ
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#6 Smiling Girl

Smiling Girl
  • 550 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 September 2008 - 10:33 PM

รบกวนตรวจสอบลิงค์นี้ให้ด้วยค่ะ เปิดดูไม่ได้เลย ปกติจะชอบเข้าไปดูทบทวนรายการฝันในฝันที่ลิงค์นี้ ช่วงนี้ดูไม่ได้เลย

http://media.dimcjp.org:8080/dmc.php

เวลาทำอะไรพลาด อย่าคิดนำไปก่อน เพราะมารจะเข้าแทรกผัง ให้เราคิดได้เป็นเรื่องเป็นราวทันที ยิ่งคิด ยิ่งมีผลเสียแก่ตัวเราเอง ถ้าคิดอย่างนี้แล้วใจจะตก มารจะแทรกผังสำเร็จใส่ทันที ทำให้เรื่องที่ยังไม่มีอะไร กลับกลายเป็นเรื่องร้ายทันที ยิ่งคิดจะยิ่งเสีย ฉะนั้น เมื่อเกิดเรื่อง ให้เราทำใจหยุดนิ่งที่ศูนย์กลางกายอย่างเดียว (ขุมทรัพย์จากคุณยาย)