ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

การขอรับมหาสุวรรณนิธิ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 8 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ต่างภพ

ต่างภพ
  • 128 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 April 2008 - 07:19 AM

อยากทราบว่าวันไหนที่ทางวัดจะเปิดให้ไปรับสุวรรณนิธิคะได้ใบรับมาแล้ว..รอแต่วันนัดไปรับ...เพื่อนำมาอธิษฐานให้ได้บุญเยอะๆ..ขอบคุณผู้รู้และอำนวยความสะดวกในการตอบปัญหาทุกข้อ...สาธุ

#2 kaew

kaew
  • 113 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 April 2008 - 09:28 AM

ผู้ที่มีบัตรรับมหาสุวรรณนิธิ นำบัตรมารับมหาสุวรรณนิธิ ได้ในวันงานเลยค่ะ
เพื่อตัดปัญหารับสุวรรณนิธิไปแล้วไม่นำมาหล่อ
(อาจทำหายหรือลืมนำมาบ้าง) จากปีที่ผ่านๆ มามีจำนวนมาก
ก็ขอให้อธิษฐานนึกในตอนนี้ได้เลยค่ะ นึกถึงบุญ กลั่นจนเป็นดวงบุญใส ๆ ที่กลางกาย
พอถึงวันงานก็หล่อกันจริง ๆ เลยนะคะ

#3 น้ำใส

น้ำใส
  • 778 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 April 2008 - 09:32 AM

แต่เท่าที่ได้สอบถามพระอาจารย์ที่ห้องรับบริจาค ท่านให้มารับในวันอาทิตย์ต้นเดือนนี่ค่ะ ไม่ทราบว่ามีการเปลี่ยนแปลง
อย่างไรหรือเปล่า ใครทราบช่วยตอบที แต่จริง ๆ แล้วอยากจะได้เอาไปบูชาที่บ้านก่อนค่ะ มองเห็น ๆ หลายวันยิ่งดี
สาธุ สาธุ

เหมือนดอกบัวทะยานตัวขึ้นสู่ผิวน้ำ เปิดกลีบรับแสงตะวันธรรม

น้อมนำสู่วิถีอันดีงาม

#4 kaew

kaew
  • 113 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 April 2008 - 12:18 PM

ขออภัยนะคะ
ข้อมูลผิดพลาดเล็กน้อย
สำหรับผู้ที่สร้างองค์พระประจำตัว
เต็มองค์ไปแล้ว และยังไม่ได้รับมหาสุวรรณนิธิ
ให้ติดต่อรับได้กับผู้ประสานงาน
สำหรับผู้ที่กำลังจะสร้างใหม่
รับได้ที่พื้นที่ในงานวันคุ้มครองโลก

#5 suppy001

suppy001
  • 2210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 April 2008 - 12:25 PM

Sa Thu Krub

#6 ต่างภพ

ต่างภพ
  • 128 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 April 2008 - 02:48 PM

ขอบพระคุณผู้รู้นะคะ..จะลองสอบถามผู้ประสานงานดูอีกทีใจอยากได้มาบูชาอธิษฐานด้วยค่ะ..แต่ได้ใบรับมานะคะไปทำเองโดยไม่ได้ฝากผู้ประสานงานไปแต่ลงรหัสของผู้ประสานงานไว้ค่ะได้มา 2 ใบไม่ทราบผู้ประสานงานจะนำมาให้ได้หรือปล่าว..

#7 Chatkaew

Chatkaew
  • 118 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 April 2008 - 05:15 PM

ขอให้นำบัตรรับมหาสุวรรณนิธิไปติดต่อขอรับจากพระอาจารย์ที่คอนเทนเนอร์ในวันอาทิตย์ต้นเดือนเมย. นี้เป็นต้นไปค่ะ
แต่หากไม่หมดก่อน ก็ขอให้ไปรับอาทิตย์ถัดๆ ไป จนกระทั่งวันงานค่ะ พระอาจารย์ท่านแจ้งมา
ขออนุโมทนาบุญกับบท่านที่ได้ทำบุญทุกท่านนะคะ

ขออภัยค่ะพิมพ์ผิดค่ะ

"แต่หากไม่หมดก่อน" ที่ถูกคือ "แต่หากหมดก่อน" ค่ะ

#8 ต่างภพ

ต่างภพ
  • 128 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 April 2008 - 07:40 AM

ขอบคุณมากค่ะ

#9 วัดในดวงใจ

วัดในดวงใจ
  • 1199 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 April 2008 - 12:11 AM

อนุึโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ

พระพุทธเจ้ารู้
และท่านก็ตรัสสรุป
ว่าทางเดียวที่จะรู้ตามท่าน
ตลอดจนหยุดตามท่าน
คือการมองเข้าข้างใน
และการหยั่งรู้สรรพสิ่งออกมาจากภายใน
คือสัญลักษณ์สำคัญของพุทธแท้
พุทธแท้จะรู้ว่าการพยายามมองออกข้างนอก
เป็นวิธีที่ไม่ทำให้รู้จักประโยชน์สูงสุด
อันพึงมีพึงได้จากความเป็นมนุษย์