ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ขอเชิญร่วมจัดพิมพ์หนังสือมงคลชีวิต ภาคภาษาลาว

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 3 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 August 2014 - 09:34 AM

มอบเป็นธรรมบรรณาการสำหรับเยาวชน โครงการสอบ World -PEC
ระดับเยาวชนสาธารณรัฐประชาธิปไตยประชาชนลาว

ร่วมบุญได้ที่ห้องขันติ หรือวันอาทิตย์ที่ตู้รับบริจาคสภาธรรมกายสากล
ในนาม กองทุนผลิตสื่อ World - PEC ต่างประเทศ
ส่งรายชื่อได้ตั้งแต่วันนี้ ถึงวันที่ 10 ก.ย. 57

สอบถามข้อมูล โทร. 081-918-0609 หรือ 086-901-1609

สำหรับสมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่ต้องการร่วมบุญกับทางทีมงานเว็บไซต์  สามารถแจ้งมาที่นี่ได้ครับ  

ทางเราจะจัดการทำบุญและส่งใบอนุโมทนาบัตรให้ก่อน  

ส่วนเรื่องปัจจัยทำบุญ  เดี๋ยวค่อยจัดการกันภายหลังได้ครับ  อย่ากังวล

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#2 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 August 2014 - 09:55 AM

ปลื้มปิติใจกับข่าวบุญ ที่ได้เอามาลงในวันนี้ ด้วยค่ะ พร้อมขอเข้ามาร่วมบุญกับแว๊ปไซร์ ด้วยค่ะ  สาธุ สาธุ สาธุ

#3 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 August 2014 - 11:45 AM

ท่าน ปฏิปทา 072  และท่านที่ร่วมทำบุญกับเราเป็นปกติ  ติดต่อกับท่าน sky noi ได้โดยตรงเลยครับ  คุ้นเคยกันอยู่แล้ว  

ส่วนท่านไหนที่ยังไม่เคยร่วมทำบุญกับทางเว็บไซต์  ก็แจ้งมานะครับ  จะแจ้งกติกาและรายละเอียดให้เข้าใจกันก่อน

บุญหนังสือคราวนี้  ไม่อยากให้ใครพลาด  แม้มีเพียง  1 บาทก็ควรทำ  เพราะเป็นการเผยแพร่พระพุทธศาสนาให้กับผู้ที่จะมาเป็นกำลังให้กับพระพุทธศาสนาต่อจากรุ่นพวกเรา    ให้พระพุทธศาสนาได้ยั่งยืนสืบไปอีกนานเท่านาน   พวกเรานั้น  อีกไม่นาน  วีซ่าพาสปอร์ตก็จะหมดอายุกันแล้ว  ต้องถอยทัพกลับไปรวมกำลังกันใหม่  เด็กๆ พวกนี้แหละครับที่จะมารับช่วงต่อไป  

ถ้าผู้ที่จะมารับช่วง  ไม่มีความรู้ความเข้าใจในพระพุทธศาสนากันเลย  พระศาสนาก็คงลำบาก  เพราะฉะนั้นมาช่วยกันร่วมในบุญนี้นะครับ  มีมากทำมาก  มีน้อยทำเต็มกำลัง  ใครไม่สะดวกทำด้วยปัจจัย  ก็ให้ช่วยกันบอกต่อ  แค่นี้ก็ถือว่าเราต่ออายุพระศาสนากันแล้วครับ

กราบอนุโมทนาบุญและขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#4 ปฏิปทา 072

ปฏิปทา 072

ขอชื่อ ที่ถูกต้อง ปฏิปทา 072 THANIDA KOIKE

• 1358 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 August 2014 - 11:56 AM

ขอขอบพระคุณ คุณ.ทัพพีในหม้อมากๆๆๆ ค่ะ ที่กรุณาเข้ามาตอบ ทันทีทันใจมากๆๆๆ ค่ะ จะติดต่อตามที่บอกไว้ ค่ะ ดีใจที่ได้

ร่วมบุญกับแว๊ปไซร์อีกแล้ว ค่ะ ขอกราบอนุโมทนาบุญทุกๆบุญ ด้วย ค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ