ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ไปก่อนนะคะ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 25 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 kissy

kissy
  • 589 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 May 2010 - 04:46 PM

kissy มาลาค่ะ....

ต่อไปจะไม่ได้มาหา สมาชิกชาว DMC

ไปก่อนนะคะ

บ๊าย.... บาย.... rolleyes.gif rolleyes.gif rolleyes.gif

#2 มะลิแก้ว

มะลิแก้ว
  • 127 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 May 2010 - 04:54 PM

น้อง kissy ไปไหน ก็ระวังตัวหน่อยน่ะค่ะ

#3 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 19 May 2010 - 05:42 PM

...อ่าวเกิดอะไรขึ้น? ทิ้งผมได้ไง?
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#4 @--แสงตะวัน--@

@--แสงตะวัน--@
  • 723 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 May 2010 - 05:51 PM

บ๊าย.... บาย.... rolleyes.gif rolleyes.gif rolleyes.gif

บาย บาย จ๊ะ rolleyes.gif rolleyes.gif rolleyes.gif
"ชีวิตนี้อุทิศเพื่อพระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกาย"

#5 Pete

Pete
  • 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 May 2010 - 06:01 PM

ถ้าไม่บอกเหตุผล

ไม่อนุญาตให้ไป นะครับ

ถ้าเหตุผลฟังไม่ขึ้น ก็ไม่ให้ไปอีกนั่นล่ะครับ

#6 ชีวิตงาม

ชีวิตงาม
  • 164 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 May 2010 - 06:29 PM

อ้าว!!!! ไปไหนหล่ะครับ โชคดีละกันนะครับ

#7 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 19 May 2010 - 06:45 PM

แวะมาทักกันด้วยนะ เมื่อมีโอกาส

#8 kissy

kissy
  • 589 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 May 2010 - 06:47 PM

ถ้าเหตุผลฟังไม่ขึ้น ก็ไม่ให้ไปอีกนั่นล่ะครับ

คือ วันที่ 29 พ.ค. 53 kissy ( มาลาก่อน เพราะ เดี๋ยวจะไปหาดใหญ่ กลับมาก็เข้าวัดเลยคะ ) จะต้องเข้าโครงการ sun of peace

คงโดนพี่เลี้ยงยึดโทรศัพท์ ( ยึดบ้าง คืน บ้าง มั่ง ) คอมพิวเตอร์ ก็เอาไปไม่ได้ ไม่มีอะไรติดตัวเลย

จะเข้าโครงการ ยาวเลย พอ หลัง ก.พ. 54 ก็ถึงเวลา บินไปต่างประเทศ ( คงได้ไปมั่ง) kissy เลือก ญี่ปุ่น อ่ะคะ

หาก kissy จะหายไปเฉย ๆ ก็ยังไงอยู่ ก็เลยมาลา เผื่อว่า วันนึง พวกพี่ ๆ นึกถึง ว่า kissy หายไปไหน จะได้ รู้คำตอบไงคะ

เหตุผลแบบนี้ ไปได้ยังเอ่ย

#9 Jeabka

Jeabka
  • 248 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 May 2010 - 07:02 PM

อนุโมทนาบุญด้วยน่ะคะ และขอให้อยู่สร้างบารมีกับหมู่คณะไปนานๆ นะคะ

#10 ทัพพีในหม้อ

ทัพพีในหม้อ
  • Moderators
  • 3279 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 May 2010 - 07:16 PM

ถ้าไม่บอกเหตุผล

หึ หึ หึ ถึงเหตุผลฟังขึ้นก็ไม่ให้ไป ใครจะทำไม
สมาชิกเว็บไซต์ทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้ สามารถร่สมกิจกรรมสะสมคะแนนเพื่อแลกรับของที่ระลึกจากทางทีมงานได้ฟรีๆ ทำตามนี้เลยครับ ..... ทุกๆ กระทู้ที่สมาชิกตั้งขึ้น เพื่อให้เกิดการแลกเปลี่ยนความคิดเห็นในทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 3 คะแนน ..... ทุกๆ การตอบกระทู้ที่เป็นการตอบแบบมีสาระทางธรรม จะได้รับคะแนนสะสมทันที่ 1 คะแนน และ 0.1 คะแนนสำหรับการเข้ามาอนุโมทนาบุญ ..... อย่าลืมมาร่วมกิจกรรมกันนะครับ

#11 หัดฝัน

หัดฝัน
  • 4531 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 19 May 2010 - 07:18 PM

นึกแล้วว่า น้อง kissy ต้องมาลาจากภารกิจเล็กๆ น้อยๆ เช่น การตอบกระทู้ใน DMC ไปสู่ภารกิจที่ยิ่งใหญ่กว่า คือ การไปเป็นสมาชิกเขตใน กระแสบุญจะสั่งสมทับทวี ประดุจผู้ละภาชนะดิน ไปสู่ภาชนะทองคำ

ขอให้ได้เป็นกำลังสำคัญที่ยิ่งๆ ขึ้นไปของคุณครูไม่ใหญ่นะครับ
ได้ดี เพราะมีกัลยาณมิตร

#12 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 May 2010 - 07:49 PM

เดาถูกนะเนี๊ยะ ...แต่เห็นเขียนเหมือนจะไปแล้วไปลับ ก็เลยไม่ค่อยมั่นใจ

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะคะ แล้วก็สู้ๆ นะคะ

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#13 pp0072

pp0072
  • 32 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 May 2010 - 07:51 PM

อนุโมทนาบุญด้วย สาธุ

#14 kissy

kissy
  • 589 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 May 2010 - 08:33 PM

หึ หึ หึ ถึงเหตุผลฟังขึ้นก็ไม่ให้ไป ใครจะทำไม

เหอ ๆ ๆ ๆ ๆ ไม่ให้ไป หรอ....

คิดว่าจะห้ามได้หรอไงคะ

ห้ามไม่ได้หรอกนา...

5555+

#15 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 19 May 2010 - 09:09 PM

....ในเมื่อห้ามไม่ได้ งั้นเอาผมไปด้วย nerd_smile.gif ...รับผมไว้เป็นภาระเถิดนะ
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#16 บ่าวอุบล

บ่าวอุบล
  • 632 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 May 2010 - 09:14 PM

ซาโยนาระ เด้อหล่า อนุโมทนาบุญนำหลายๆ

#17 ดงบัง...โดรายากิ

ดงบัง...โดรายากิ
  • 170 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 May 2010 - 09:17 PM

สาธุครับ

...............................

เศียรเกล้านี้ขอมอบแด่พระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกาย

#18 kissy

kissy
  • 589 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 May 2010 - 09:19 PM

....ในเมื่อห้ามไม่ได้ งั้นเอาผมไปด้วย ...รับผมไว้เป็นภาระเถิดนะ

ไปด้วยกันซิค่ะ ...

เค้ายังรับสมัครอยู่

ปะไปด้วยกัน

#19 DMCchild

DMCchild
  • 270 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 May 2010 - 09:21 PM

sathu kha
ด้วยบุญกุศลที่ข้าพเจ้าตั้งใจบำเพ็ญ ขอให้ตามติด ติดตาม หลวงพ่อธัมมฯ ใกล้ชิด ทั้งหยาบและละเอียดตราบวันที่สุดแห่งธรรมเทอญ...สาธุ

#20 Pete

Pete
  • 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 May 2010 - 09:29 PM

ต่อไปจะไม่ได้มาหา สมาชิกชาว DMC อีกแล้ว...

เขียนซะ เว่อร์เชียว แหม

สาธุ อนุโมทนาบุญด้วยครับ

#21 kissy

kissy
  • 589 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 May 2010 - 09:39 PM

เขียนซะ เว่อร์เชียว

ตัดประโยคนี้ออก จะดีกว่าไหมคะ

#22 @--แสงตะวัน--@

@--แสงตะวัน--@
  • 723 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 May 2010 - 09:47 PM

ฮิ ฮิ ก็คิดอยู่ tongue.gif
ขออนุโมทนาบุญล่วงหน้าในหลายๆ บุญเลยนะครับ สาธุๆ nerd_smile.gif
"ชีวิตนี้อุทิศเพื่อพระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกาย"

#23 Nee-Sansanee 2

Nee-Sansanee 2
  • 893 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 May 2010 - 04:21 AM

ดีใจด้วยจ้ะ kissy กำลังจะบินไปทำหน้าที่อันยิ่งใหญ่

เป็นกล้าตะวันที่กำลังเติบโต ขอให้แก่บุญแก่บารมีในทุก ๆ

หน้าที่ทำได้สำเร็จเป็นอัศจรรย์ ตลอดเส้นทางค่ะ unsure.gif

#24 ดินสอต่อตัว

ดินสอต่อตัว
  • 23 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 May 2010 - 10:38 AM

อนุโมนาบุญนะคะ แหม แหม โพสซะตกอกตกใจ นึกว่าจะไปไหน ยังไง ก็อนุโมทนาบุญทุก ๆ บุญ กับน้อง kissy นะคะ สาธุ....

บุญ..คือมิตรแท้  บุญ..อยู่เบื้องหลังความสำเร็จ  บุญ..กลั่นเป็นบารมี 

เช่นนั้น

เราจึงเกิดมาเพื่อทำนิพพานให้แจ้ง แสวงบุญ สร้างบารมี

#25 Airy

Airy
  • 162 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 May 2010 - 01:49 PM

......ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ....สำหรับการปฏิบัติงานที่ยิ่งใหญ่ระดับโลกแท้จริง...

#26 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ
  • 1297 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 May 2010 - 08:34 PM

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ ต่อไปนี้พี่จะมีแต่ความสุข อย่าลืมพวกเรานะครับ
อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48