ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

รับสมัครแพทย์ พยาบาล ผู้ช่วย ช่วงบวชพระ1แสนรูป

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 2 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 mos

mos
  • 122 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 December 2009 - 11:14 AM

ช่วงบวชพระ1แสนรูปจำเป็นต้องมีทีมงานบุคคลากรทางการแพทย์ช่วยดูแลท่านทั้งในวัดใหญ่และวัดสาขาทั่วประเทศ

ที่มีผู้บวชจำนวนหลายร้อยไปจนถึงหลักหมื่น

จึงขอเชิญชวนสมาชิกที่เป็นหรือรู้จักบุคคลากรทางการแพทย์

เข้าสมัครเป็นดูแลสุขภาพคณะสงฆ์ทั้งโครงการ 1 แสนรูปตลอดโครงการ 19 มค-9 มีค 53 ทั้งแบบพาร์ทไทม์และฟูลไทม์

หลายตำแหน่ง โดยมีอัตราทั้งรับปัจจัยและแบบอาสาสมัครรับบุญ

ติดต่อรายละเอียดได้ที่คุณธนัชฐ์กาญจน์(คุณกูล)081-6985151

หรือสหคลินิกรัตรเวช 02-8311340-1

ขอกราบอนุโมทนาบุญ

"ผู้ใดพยาบาลภิกษุอาพาธ ได้ชื่อว่า พยาบาลตถาคต"

#2 เถลิงเกียรติ

เถลิงเกียรติ
  • 760 โพสต์
  • Interests:N/A

โพสต์เมื่อ 25 December 2009 - 07:55 PM

ผมขอสมัครเป็นผู้ช่วยแบบ พาร์ไทม์ ได้ไหมครับ

แต่สมัยเรียนมัธยม เป็นทหาร (รด.) ผมอยู่ฝ่ายเสนารักษ์ ได้ฝึกดูแลทหารบาดเจ็บ พอมีความรู้ครับ smile.gif

แบบอาสาสมัครรับบุญ
ผมไม่รับปัจจัยครับแต่จะบริจาค เป็นกองเสบียงให้ครับ สาธุ nerd_smile.gif

ในฐานะที่ข้าพเจ้าเรียนมาทางวิทยาศาสตร์ วิศวกรรมศาสตร์ กระทู้ต่างๆ ที่ข้าพเจ้าแสดงความเห็นใน DMC.tv นี้
อาจเป็นเรื่องที่แตกต่างหรือเกี่ยวข้องกับ วิทยาศาสตร์ หรือ วิศวกรรมศาสตร์
ดังนั้นเรื่องที่ข้าพเจ้าเขียนถ้าไม่ตรงกับความคิดเห็นของท่านใด ขออย่าได้มีอคติก่อน
แต่ถ้าตรงกับความคิดเห็นของท่านผู้ใด ขออย่าได้เชื่อไปก่อน
ข้าพเจ้าขอยืนยันว่าเรื่องที่แสดงความเห็นเป็นแนวคิดของข้าพเจ้า
และข้อมูลที่ค้นคว้าเพื่อเสริมสร้างศรัทธาในพระพุทธศาสนาให้มั่นคง
ซึ่งอาจจะถูกบ้างผิดบ้างเป็นธรรมดา แต่ก็จะเป็นประโยชน์ เป็นข้อมูลหนึ่ง กับท่านที่ศึกษาทางพุทธศาสตร์
ข้าพเจ้ามีความเชื่อว่า แต่ละคนก็มีกรรมเป็นของตนเอง เราเป็นทายาทแห่งกรรม
ทำดีตามครูไม่ใหญ่ ต้องได้ดีแน่นอน
และสรุปได้ว่า การเอาธรรมในพุทธศาสนามาใช้ในการดำรงชีวิตไม่เคยล้าสมัย สามารถใช้ได้กับทุกยุคทุกสมัย

ถึงจะเป็นตะเกียงดวงน้อยด้อยแสง แต่ไฟแรงจุดติดดวงอื่นได้
ไม่เสียดายให้แสงสว่างกับผู้ใด ชักนำใจให้สว่างเพียงแต่ธรรม

#3 @--แสงตะวัน--@

@--แสงตะวัน--@
  • 723 โพสต์

โพสต์เมื่อ 26 December 2009 - 05:06 AM

นึกถึงตอนปิดเทอมแล้วมาช่วยงานเป็นอุบาสกพี่เลี้ยงพระธรรมทายาท แล้วเคยช่วยป้าหมอบ้าง
ปวดหัว ตัวร้อน เป็นไข้ ถ่ายไม่ออก............. ผมจ่าย "ฟ้าทลายโจร" อย่างเดียวครับ ฮิ ฮิ ยาครอบจักรวาล

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านล่วงหน้านะครับ สาธุๆ
"ชีวิตนี้อุทิศเพื่อพระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกาย"