ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

คำเตือนจาก อ.ย.

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 6 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Chadawee

Chadawee
  • 299 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 November 2006 - 10:15 PM

ได้รับมาจากอีเมล์ค่ะ

อ่านคลายเครียดนะคะ ตัวต้นฉบับมีคำกระแหนะกระแหนมาด้วย แต่เปิ้ลเซ็นเซอร์ออกบางอันนะคะ ไปจินตนาการคำตอบเองแล้วกันนะคะ

เปิ้ล laugh.gif

-------------------------

คำเตือน จาก อ.ย.

1. ข้างกล่องยาจุดกันยุงแบบขดยี่ห้อนึงเขียนไว้ว่า "วัตถุมีพิษ ห้ามรับประทาน" ….ผ่างงงงงงง !!!

2. บนถุงขนมขบเคี้ยวยี่ห้อนึง "คุณมีสิทธิ์ได้รับรางวัลโดยไม่จำเป็นต้องซื้อโปรดอ่านรายละเอียดในซอง"

3. แปะอยู่บนสบู่ยี่ห้อดัง "วิธีใช้ : เหมือนสบู่ทั่วไป"

4. บนกล่องอาหารแช่แข็ง "โปรดอุ่นก่อนรับประทาน"

5. บนที่เป่าผมยี่ห้อนึงเขียนว่า "ห้ามใช้ขณะหลับ"

6. พิมพ์อยู่ด้านใต้ของกล่องเค้กที่ขายในห้างดัง "คำเตือน : ห้ามคว่ำกล่อง" ????????

7. บนกล่องซาลาเปาในร้านสะดวกซื้อ "คำเตือน : อาหารจะร้อนเมื่อนำเข้าไมโครเวฟ"

8. บนกล่องเตารีด "ห้ามใช้รีดผ้าขณะที่สวมใส่" ... - -'

9. บนกล่องยาแก้หวัดเด็ก "ห้ามขับรถ หรือคุมเครื่องจักรขณะรับประทานยานี้

10. บนกล่องยานอนหลับ "คำเตือน : อาจทำให้ง่วงเมื่อใช้ยานี้"

11. บนกล่องไฟประดับฉลองปีใหม่ "ใช้สำหรับภายในหรือภายนอกอาคาร" (ไม่บอกไม่รู้น๊ะเนี่ย)

12. บนกล่องถั่วกระป๋องยี่ห้อดัง "วิธีใช้ : เปิดกระป๋องแล้วรับประทานถั่ว" (ขอบคุณที่บอก)

13. บนชุดซุปเปอร์แมนของเด็ก "คำเตือน : คนสวมใส่เสื้อผ้านี้ไม่สามารถทำให้บินได้"

Ple

#2 สาธุโยคีิิ

สาธุโยคีิิ
  • 58 โพสต์
  • Interests:ธรรมกาย

โพสต์เมื่อ 29 November 2006 - 12:17 AM

biggrin.gif biggrin.gif biggrin.gif biggrin.gif biggrin.gif
การไม่กระทำบาปทั้วปวง
การยังบุญกุศลให้ถึงพร้อม
การยังจิตใจให้ผ่องแผ้ว
กรรม ๓ อย่างนี้ เป็นคำสอนของพระพุทธเจ้าทั้งหลาย ฯ

#3 MIHARU

MIHARU
  • 620 โพสต์
  • Interests:พระพุทธศาสนา<br />วิทยาศาสตร์

โพสต์เมื่อ 29 November 2006 - 03:20 PM

เคยอ่านหลายครั้งแล้ว ขำทุกครั้ง

ขอบคุณมากๆค่ะ วันนี้ได้หัวเราะแล้วhappy.gif

Relax & Alert

#4 ฉันจะติดตามเธอ

ฉันจะติดตามเธอ
  • 135 โพสต์
  • Interests:การฝึกตัวครับผม เรื่องน่ารู้ก็น่าสนใจนะ

โพสต์เมื่อ 29 November 2006 - 04:05 PM

ขอบคุณเช่นกันครับ ตลกดี หามาให้อ่านเยอะๆนะครับ
เราก็เหมือนเด็กคนหนึ่ง ที่เพิ่งคลาน

#5 มองอย่างแมว

มองอย่างแมว
  • 722 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 November 2006 - 08:49 PM

ผมว่าสินค้าหลายๆอย่างไม่จำเป็นที่จะต้องมาเขียนวิธีใช้ไว้ก็ได้

ที่เห็นบ่อยๆก็คือ

สมุดโน๊ต -- ใช้จดบันทึก
ปากกา -- ใช้เขียน

เป็นต้น
"ฉุดมันเอาไว้ หยุดมันเอาไว้ ไม่ให้มันรวนเร ต้องหยุดนิ่งสุดใจ หยุดมันเอาไว้ ฉุดมันเอาไว้ ไม่ให้มันซวนเซ ต้องฉุดให้ใจหยุด"
- ไมโคร (เพลง หยุดมันเอาไว้)
"แค่หลับตา... (ลบเลือนทุกสิ่ง เหลือเพียงหนึ่งเดียว) เธอจะเห็นยามเธอหลับตา... (ใช้ใจสัมผัสและมองสิ่งนั้น) เธอจะเห็นตัวฉันเป็นอย่างที่เป็น"
- อุ๊ หฤทัย (เพลง แค่หลับตา)

#6 JJ.

JJ.
  • 129 โพสต์
  • Interests:สมาธิ ความสงบ โลกหน้า

โพสต์เมื่อ 29 November 2006 - 09:09 PM

55555555.........ขำครับ....ขอบคุณ
...โปรดพิจารณา...นี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัว... ถ้าผิดพลาดประการใด...วอนผู้รู้ หรือ คิดแตกต่างช่วยแก้ไขให้ด้วย _/I\_ ขอบคุณครับ

#7 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 July 2007 - 01:59 PM