ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ปีใหม่ ปีใหม่ ปีนี้

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 2 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 sai_sai

sai_sai
  • 135 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 October 2010 - 10:34 PM

อยากถามผู้รู้หรือผู้ที่เกียวข้องอ่ะครับ

ว่า ปีใหม่ ปีนี้ นอกจากกำหนดการเดิม ที่จะมีการธุดงค์เช่นทุกปี

พระเดชพระคุณหลวงพ่อได้เคยปรารภว่าจะมีกิจกรรมพิเศษอะไรบ้างมั้ยครับ

ผมอยู่ต่างประเทศ วางแผนจะกลับไทยช่วงนั้น

และคิดว่ามีประโยชน์กับอีกหลายท่าน

ขออภัยนะครับถ้าหากรบกวน หรือถามล่วงหน้านานไป ^^

เห็นใจคนอยู่ต่างประเทศหน่อย นะครับบบบบ !!

#2 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 October 2010 - 01:35 AM

บวชอุบาสิกาแก้ว เสร็จก็วันที่ 29
ที่มาแรงช่วงนี้ ก็เรื่องบวชพระ กับกฐินอาคาร 101 แล้วก็บวชอุบาสิกาแก้ว
กำหนดการธุดงค์อาจยังไม่ออก อดใจรอท่านที่รู้ข้อมูลค่ะ

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#3 WISH

WISH
  • Moderators
  • 3579 โพสต์

โพสต์เมื่อ 15 October 2010 - 03:10 PM

อุบาสิกาแก้วล้านหน่อครั้งนี้ อาจได้บวชข้ามปีนะ
ทำไมต้อง หาคำตอบ ณ แดนไกล ลืมหรือไร ว่าอยู่ใกล้ DMC