ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

มาเป็นอาสาสมัครกันเถอะ!

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 3 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 wednesday

wednesday
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 June 2009 - 11:31 AM

สวัสดีค่ะ อยากเชิญชวนพี่ๆน้องๆ มาเป็นอาสาสมัคร แผนกกล้าอาสากันนะคะ
แผนกของเรารับบุญทุกวันอาทิตย์ โดยได้รับหน้าที่ที่มีเกียรติ คือการต้อนรับพระเดชพระคุณหลวงพ่อเพื่อ เข้าสู่ศูนย์กลางพิธี happy.gif
ในแผนกของเรามีกิจกรรมสนุกๆ และพี่ๆน้องที่เป็นกันเอง รักกันฉันพี่น้อง เป็นกัลยาณมิตรในการทำความดี
ผู้ปกครองท่านใด สนใจอยากนำบุตรหลาน ของท่านมาเป็นอาสาสมัครด้วยกัน หรือ ใครมีจิตใจอาสา อยากมาเป็นส่วนหนึ่งของแผนก ยินดีนะคะ อนุโมธนาบุญด้วยนะคะ สาธุ -/\-

หากสนใจ ติดต่อได้ที่ พี่แกง เบอร์โทรศัพท์ 086-3359330

อย่าลืมมารับบุญกันเยอะๆนะคะ laugh.gif wink.gif smile.gif red_smile.gif

#2 usr21938

usr21938
  • 7 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 June 2009 - 01:36 PM

พี่ค่ะ
ทำหน้าที่ต้อนรับหลวงพ่ออย่างเดียวหรอค่ะ

#3 usr20221

usr20221
  • 57 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 June 2009 - 10:54 AM

ไปสมัครที่ไรบอกไม่รับแล้วทุกทีเลยนิคะ

#4 wednesday

wednesday
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 June 2009 - 04:16 PM

ที่จิงแล้ว แผนกของเรารับคนตลอดนะคะ

สามารถเข้าไปที่บูธ Q31 ได้เลยอ่ะคะ

ยินดีรับทุกคนเสมอค่ะ

หน้าที่ของแผนกเราก็คือ ในอาทิตย์ธรรมดาและอาทิตย์ต้นเดือนจะรับบุญต้อนรับประธานสงฆ์เข้าสู่ศูนย์กลางพิธีอ่าค่ะ

อาจมีบุญพิเศษอื่นๆ ด้วยค่ะ

ส่วนงานบุญใหญ่ เราก็จะมีบุญให้รับหน้าที่อื่นๆ หลายอย่างมากค่ะ เช่น การโฟลว์สาธุชน หรือการจัดพื้นที่ต่างๆ

และแผนกของเรามีกิจกรรมให้ทำมากมายค่ะ

ลองติดต่อมานะคะ ไม่ก็ไปหาพวกเราได้ที่วัดค่ะ happy.gif