ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ขอรายการย้อนหลังแบบเก่ากลับมาได้ไหมเจ้าคะ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 6 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 สองฝั่งของ(ฝั่งโขง)

สองฝั่งของ(ฝั่งโขง)
  • 335 โพสต์
  • Interests:dhamma

โพสต์เมื่อ 19 October 2010 - 12:50 PM

วันนี้หลังจากฟังอนุบาลฝันในฝัน เวลา 9 - 11 โมงเช้า (ตรงกับ 21 - 23 น USA Chicago time) จบ
แล้วฟังหลวงพ่อทัตตะที่ท่านเทศน์วันเสาร์ เพราะวันนั้นฟังไม่จบ ฟังได้ชั่วโมงครื่งแล้วค่ะ แต่ได้แค่ 34 นาทีเอง เสียเวลารอเป็นส่วนมาก ตอนนี้ เที่ยงคืน กับอีก 30 นาที จำต้องกล่าวราตรีสวัสด์ เพราะพรุ่งนี้ต้องไปทำงานตอนเช้า

ตอนนี้อดดูทุกรายการถ้าฟังถ่ายทอดสดไม่ทัน เมืองไทยอาจไม่มีปัญหา ลองออกแบบสอบถามดูชิคะ ว่าประเทศอื่นมีปัญหาหรือเปล่า ให้ส่งไปให้เจ้าหน้าที่โดยตรงก็ได้

แบบเดิมที่ไมค่อยมีรูปมากเหมือนตอนนี้ ไม่เคยมีปัญหาเลยค่ะ ดูรายการย้อนหลังได้สบาย เข้าใจค่ะว่าต้องการปรับปรุงให้ดีขิ้น แต่เมื่อหลายอย่างยังไม่พร้อม กลับไปใช้แบบเก่าก่อนดีไหม

รายการย้อนหล้ง มีให้เลือก ไหมล่ะ จะลองเลือก speed ที่ช้าที่สุด ภาพไม่ชัดไม่เป็นไร ได้ยินเสียงก็พอ
อนุโมทนาบุญหลายหลายเด้อค่ะเด้อ

#2 ธาตุล้วนธรรมล้วน

ธาตุล้วนธรรมล้วน
  • 255 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 October 2010 - 01:47 PM

ทุกอย่างย่อมมีการเปลี่ยนแปลงอยู่เสมอ เป็นธรรมดานะครับ

โดยมากแล้วไม่ค่อยมีปัญหาอะไร แต่อาจจะมีบ้างเวลาอยู่ต่างประเทศ

ลองอัพเกรดวินโดวส์ อัพเกรดโปรแกรมแฟชล หรือเปลี่ยนมาใช้บร้าวเซอร์ของ OPERA ก็รองรับได้ดีครับ
........................

รอเจ้าหน้าที่มาให้คำแนะนำครับ

ละธรรมดำ ยังธรรมขาวให้เจริญ

ธัมมะกาโย อะหัง อิติปิ

เราตถาคต คือธรรมกาย

#3 ping

ping
  • Admin
  • 251 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 October 2010 - 04:44 PM

เจริญพร โยม นรอ.สองฝั่งของ(ฝั่งโขง)

อนุโมทนาบุญหลายหลายเด้อค่ะเด้อ

สาธุ...

หลวงพี่เคยไปจำพรรษาที่ต่างประเทศ เข้าใจความรู้สึกของโยมดี ว่าเวลาดูดาวธรรมผ่านเน็ต ต้องลุ้นระทึกพอสมควร (เน็ตหลุด อืด เปิดชมไม่ได้)

ขอแนะนำให้โหลดไฟล์ที่โหลดได้ เก็บไว้ก่อน แล้วค่อยมาดูทีเีดียว ไม่เสียเวลาและอารมณ์ นะโยม...

และ ถ้ามีปัญหาเรื่องการรับชม หรือเรื่องเทคนิคขัดข้อง ติดต่อได้ที่ พระมหาทศพร [email protected] ทุกกรณีนะโยม

บุญรักษา

#4 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 19 October 2010 - 04:58 PM

...เน็ตเมืองไทยในกลางคืนจะช้าจ้า เด็กไทยเล่นเกมส์กับถลุงเน็ตหมด จะดีก็ตอนเวลาไทยเป็นช่วงกลางวันที่เด็กๆ ไปเรียน หรือคนทำงานนั่นแหละจ้า จะเข้าท่าหน่อย คงต้องทนๆนิดนึงนะจ๊ะ
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#5 ณ ๐๗๒

ณ ๐๗๒
  • 1340 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 October 2010 - 05:02 PM

ชมย้อนหลังด้วย webpage แบบเดิม
http://www.dmc.tv/in...file=531018.wmv

อีกวิธีฟัง DMC radio
http://www.dmc.tv/radio.php

http://www.dmc.tv/in...c...US&player=1

ทุกอย่างมีข้อดีข้อเสียต่างกันค่ะ(ความคิดเห็นส่วนตัว ไม่เกี่ยวกับทีมงาน)
เช่นแบบเก่า คนที่ไม่คุ้นเคยกับการใช้คอมพิวเตอร์ ก็จะหารายการไม่เจอ อาจเพราะไม่รู้ว่า drop-down list สามารถเลือกได้ เปลี่ยนรายการได้ แต่ดิฉันชอบ เพราะว่าเลือกได้เร็วดี

ความพร้อมเกิดขึ้น เมื่อเริ่มต้นลงมือทำ (โอวาทหลวงพ่อ 27/4/51)

ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจบุรุษให้หลงใหลได้มากเท่ากับสตรี  ไม่มีสิ่งใดที่จะรัดตรึงใจสตรีให้หลงใหลได้มากเท่ากับบุรุษ
แท้จริงแล้วความรักก็เปรียบดั่งเครื่องพันธนาการ  ที่มัดตรึงเหนียวแน่น ให้ลุ่มหลงอยู่ ย่อมจะต้องเวียนว่ายตายเกิดและจมอยู่ในกองทุกข์ร่ำไป

#6 Nee-Sansanee 2

Nee-Sansanee 2
  • 893 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 October 2010 - 08:45 PM

อิฉันก็เป็นเช่นคุณสองฝั่งฯเลยจ้า

แต่จะไม่เป็นกับของที่อื่นเป็นแต่ของวัดก็เลยคิดว่าคอมเราโอนะ

ก็อดใจรอคอยการปรับปรุงค่ะ

#7 usr36299

usr36299
  • 1 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 October 2010 - 08:06 AM

เห็นด้วยครับ อยู่ต่างประเทศเหมือนกันครับ เวลาดูย้อนหลังกระตุกตลอดเลยครับ รบกวนทีมงานช่วยแก้ไขด้วยนะครับ
ถือว่าสงเคราะห์คนที่อยู่ต่างประเทศด้วยครับ อนุโมทนาบุญครับ