ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

พุทธบริษัท 4 ร่วมด้วยช่วยกัน

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 4 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 char

char
  • 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 March 2006 - 01:14 AM

วันที่ 18 ก.พ. 2548 วัดพยัคฆาราม (วัดเสือ) หมู่ 2 ต.ศรีประจันต์ เมืองสุพรรณ ถูกเพลิงเผาไหม้ กุฏิทรงไทย 20 ห้อง หอสวดมนต์ 1 หลัง และพบพระอวุโสมรณะภาพ 2 รูป

http://www.dailynews...pe=1&Template=2

http://www.thairath....feb/19/p1_5.php

คณะศรัทธาญาติโยม จึงได้มีการจัดการทอดผ้าป่า เพื่อใช้ในการบูรณะศาสนสถาน ที่เสียหายไป จึงฝากมาบอกเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ที่มีจิตศรัทธา สามารถร่วมกันช่วยเหลือทางวัดได้โดยตรงผ่านทาง

ธนาคารกรุงเทพ สาขาศรีประจันต์ 389-0-362-67-0 ชื่อบัญชี พระครูโสภณสิทธิการ

สำหรับสาธุชนที่อยู่ใน UK ติดต่อร่วมทำบุญได้ที่ คุณประพันธ์ อิทธิสาร 079-06362457 โดยคุณประพันธ์จะรวบรวมผ้าป่าไปถวายด้วยตนเองในวันที่ 28 มีนาคม 2548

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุกคนนะคะ

ปล. ยังไงก็อย่าลืมช่วยหลวงพ่อเร่งเสาแก้วให้เสร็จด้วยนะคะ

#2 *ผู้มาเยือน*

*ผู้มาเยือน*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 08 March 2006 - 11:21 PM

ผมเคยบวชเณรที่วัดนี้ครับตอนอยู่ มัธยม 1 ที่โรงเรียนนนทรี ครับ
ประทับใจมากในการสอนศีลธรรมของทางวัด โดยเฉพาะท่านพระครูโสภณสิทธิการ
ผมจะโอนปัจจัยไปให้นะครับ
ดีใจที่ได้ช่วยวัดที่เคยบวชมาเป็นการแสดงกตัญญู

ปล.สมัยนั้นวัดนี้ผีชุมมากๆครับ

#3 LiL' Faery

LiL' Faery
  • 1160 โพสต์
  • Interests:Basic and Advance Meditation;วิชชา ธรรมกาย<br />Birth Day : 19 January

โพสต์เมื่อ 10 March 2006 - 05:52 AM

It-s sad to hear this but it-s a chance for us to make new merit. Sathu kah!! happy.gif
คุณครูไม่ใหญ่ บอกว่า :
1. อดีตที่ผิดพลาด ลืมให้หมด 2. บาปทุกชนิดไม่ทำเพิ่มเด็ดขาด 3. หมั่นนึกถึงบุญอย่างสม่ำเสมอ
4. บุญทุกบุญทำให้เข้มข้นทับทวี 5. ปฏิบัติธรรมให้เข้าถึงพระธรรมกาย

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ _/|\_ สาธุ สาธุ สาธุ ^_^ ด้วยรักจากใจ ด้วยห่วงใย จากใจจริง

#4 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 23 September 2006 - 05:35 PM

อนุโมทนาด้วยนะ
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#5 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 April 2007 - 10:35 AM

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ