ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

อยากให้มีการจัดตักบาตรที่อ.เสลภูมิ จ.ร้อยเอ็ดค่ะ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 4 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 *บุญ*

*บุญ*
  • 16 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 December 2009 - 05:10 PM

อยากขอความร่วมมือผู้นำบุญในจังหวัดร้อยเอ็ดค่ะ อยากให้มีการจัดงานทำบุญตักบาตรที่นั่นเพราะเป็นบ้านเกิดและเห็นเยาวชนห่างไกลวัดกันมากโดยการหันไปพึ่งยาเสพติดทำให้มีข่าวอยู่บ่อยๆ ทั้งที่ตำรวจจับได้และไม่ได้บ้างจึงอยากขอความร่วมมือผู้นำบุญด้วยนะคะ โดยส่วนตัวไปวัดทุกงานบุญใหญ่ๆ ค่ะเลยอยากเผยแผ่สิ่งดีดีให้คนที่ยังหลงมัวเมาอยู่ได้รับรู้ว่าบุญมีจริงและบุญช่วยได้ทุกอย่างจริงๆ อยากให้ธรรมมะเผยแผ่ไปทั่วโลกเร็วๆ ค่ะ ช่วยทีนะคะ ขออณุโมทณาผู้นำบุญล่วงหน้าด้วยค่ะ ขอบพระคุณมากๆเลยค่ะ ขอให้บุญที่ท่านจัดตักบาตรจงสำเร็จเป็นอัศจรรย์แก่ท่านทุกภพชาติด้วยเทอญสาธุ _/\_

#2 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ
  • 1297 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 December 2009 - 07:45 PM

เป็นกำลังใจให้นะครับ สาธุ
อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48

#3 แก้วใสเย็น

แก้วใสเย็น
  • 234 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 December 2009 - 08:41 PM

อยากให้มีทุกอำเภอเลยค่ะ
เป็นคนร้อยเอ็ดเหมือนกัน

เกิดมาทำพระนิพพานให้แจ้ง แสวงบุญ สร้างบารมี

#4 *บุญ*

*บุญ*
  • 16 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 December 2009 - 09:30 AM

ใช่ค่ะอยากให้มีทุกอำเภอเลยค่ะ เพราะจังหวัดร้อยเอ็ดขึ้นชื่อว่าเป็นจังหวัดที่มีพระใหญ่ประจำจังหวัด องค์เด่นตั้งตระง่านครอบคลุมได้ทั่วเมืองเลยค่ะhappy.gif

http://mblog.manager.....ngyai 101.jpg

#5 แสงสว่างกลางพระอาทิตย์

แสงสว่างกลางพระอาทิตย์
  • 6 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 December 2009 - 09:54 AM

ขณะที่รอให้มีการจัดตักบาตรที่ อ.เสลภูมิ จ.ร้อยเอ็ด
วันเสาร์ที่ 19 ธันวาคมนี้ มาร่วมกันตักบาตรพระภิกษุสามเณร 3,000 รูป
ที่ จ.ยโสธร ก่อนสิครับ เพราะอยู่ใกล้กันมาก ห่างกันเพียง 20 กิโลเมตรเศษแค่นั้นเอง
งานนี้เป็นครั้งแรกของยโสธร
มาให้กำลังใจ
และมาร่วมเป็นส่วนหนึ่งของประวัติศาสตร์ของ จ.ยโสธร ด้วย
06.00 น. ที่บริเวณ ถ.แจ้งสนิท หน้าที่ว่าอำเภอเมืองยโสธร ครับ
เรียนเชิญทุกท่านที่สะดวกนะครับ