ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ข้อมูลเพิ่มเติมสำหรับน้องๆที่สนใจมาเป็นบุคลากรในวัดไปช่วยเผยแผ่ที่ญี่ปุ่น

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 8 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 BB.

BB.
  • 15 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 April 2006 - 10:50 PM

ผมได้ข้อมูลเพิ่มเติมมาว่าใครที่จะมาญี่ปุ่นโอกาสเปิดกว้างมากครับ เพียงแค่มาสมัครได้ที่สำนักต่างประเทศ มาผ่านการอบรมของสำนักต่างประเทศก่อน 3 เดือนและพักนักอยู่ที่พักของสำนักต่างประเทศที่จัดไว้ให้ เท่ากับว่าเริ่มเข้ามาเป็นสมาชิกของวัดพระธรรมกายแล้ว เท่านี้ก็สามารถที่จะตะลุยเป็นทหารของกองทัพธรรมเดินทางไปสร้างบารมีที่ต่างประเทศได้แล้วครับ รอการประสานงานจากทางศูนย์ที่ญี่ปุ่นซึ่งมีหลายศูนย์ที่ต้องการบุคลากรอยู่อีกมาก เมื่อประสานงานเรียบร้อยแล้วก็ร่ำราเพื่อนๆเดินทางไปขยายธรรมะกันได้เลยครับ โดยไม่เกี่ยงเพศ ไม่เกี่ยงวัย ขอเพียงแค่ผ่านการอบรมที่สำนักต่างประเทศ วัดพระธรรมกายได้เท่านั้น โดยสามารถติดต่อหรือสอบถามรายละเอียดกับหลวงพีและเจ้าหน้าที่ของสำนักต่างประเทศได้เลยครับ

#2 CEO

CEO
  • 577 โพสต์
  • Interests:พระพุทธศาสนา วิชชาธรรมกาย

โพสต์เมื่อ 12 April 2006 - 03:05 AM

แหม น่าเสียดาย
ที่เราไม่เก่งซักภาษา
สร้างบารมีทุกวินาที
แม้ชีวิตนี้ก็ให้ได้

#3 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 12 April 2006 - 02:50 PM

แต่ฝนเก่งภาษาเขมรนะคะ มีใหม่ หุหุ
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#4 แก้วประเสริฐ

แก้วประเสริฐ
  • 513 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 April 2006 - 03:55 PM

ไม่เก่งเลยซักภาษา ยกเว้น ไทย และภาษาอีสานครับ

#5 n00m

n00m
  • Moderators
  • 637 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 April 2006 - 07:48 PM

ผมอยากทำจังครับ แต่ยังติดภาระทางโลกอยู่ เลยยังตัดใจไม่ได้ซะที ตอนนี้เลยได้แต่ช่วยอย่างอื่นไปพลางๆ เมื่อใหร่หมดภาระ แล้วยังต้องการคนอยู่ ผมจะไปสมัครแน่ๆ แต่ไม่รู้จะผ่านการทดสอบอ่ะเปล่าน่ะสิ

#6 นักท่องเที่ยว

นักท่องเที่ยว
  • 2378 โพสต์
  • Interests:มาสร้างบารมีตามติดหมู่คณะดีกว่า

โพสต์เมื่อ 23 September 2006 - 05:34 PM

ผมเคยเรียนแต่ลืมไปเกือบหมดแล้วล่ะ
กายธรรมควรเทิดไว้ ในใจ
เป็นสรณะภายใน เทียงแท้
กว่านี้ บ่ มีใด เทียบได้
น้อบนบท่านไว้แล ค่ำเช้าสุขเสมอ

เอาบุญมาฝากจ้า นั่งสมาธิเยี่ยมไปเลย แถมไปติดจานมาอีกด้วย เด็กชาวเขานี้น่ารักนะแม้คุยไม่รู้เรื่องก็ตามล่ะ สนุกดี

#7 จะว่าง่ายค่ะ

จะว่าง่ายค่ะ
  • 25 โพสต์

โพสต์เมื่อ 22 November 2006 - 05:29 PM

ต้องมีคุณสมบัติใดบ้างค่ะ

#8 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 April 2007 - 11:03 AM

ขอกราบอนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ

#9 Jazzyzixga

Jazzyzixga
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 July 2007 - 08:57 PM

สนใจมากค่ะ พอดี ดิฉันและเพื่อน...เรียนจบเอกภาษาญี่ปุ่นในปี 2551 เดือนมีนาคมค่ะ และอยากไปช่วยที่วัดที่ญี่ปุ่นมาก ๆ ค่ะ รบกวนถามถึงรายละเอียดการอบรม 3 เดือน ด้วยนะคะ