ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 2 คะแนน

ใครอยากชวนฝรั่งทำโมดุล แนะนำเว็บนี้ค่ะ

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 9 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 October 2007 - 09:23 AM

http://sunofpeace.blogspot.com/

ฟ้าร้างตั้งใจทำ (เสร็จเมื่อคืนนี้เอง) เพิ่้อให้เพื่อนๆ ทุกท่าน สามารถนำข้อมูลไปให้พี่ๆ น้องๆ ชาวต่างชาติอ่าน ทำความเข้าใจ เรื่องการสร้างหลังคามหารัตนวิหารคด แล้วฟ้าร้างจะเข้าไปอัพเดทเรื่อยๆ ค่ะ สามารถติดตามชมได้ค่ะ

หัวใจใหญ่คับฟ้ากันเข้าไว้นะคะ เจอหน้าใครชวนทำดะ เลยค่ะ บอก 100 คน ก็จะต้องมีอย่างน้อยซัก 1 ล่ะน่า ที่ทำ

อนุโมทนาบุญล่วงหน้ากันเลยนะคะ สาธุ
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#2 ดวงแก้วใส

ดวงแก้วใส
  • 90 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 October 2007 - 10:10 AM

ดีมากเลยค่ะ อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ สาธุ

#3 JAK

JAK
  • 71 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 October 2007 - 10:45 AM

Dear Khun ฟ้าร้าง, That is the article I've been looking for. My Farang friends would much apreciate the content more than the one I could deliver. May the merit be rejoiced to you and the article owner! Sa-Dhu!

#4 Ronin

Ronin
  • 62 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 October 2007 - 01:41 PM

หวู....เวปสวย อนุโมทนาบุญกับคุณฟ้าร้างนะครับ

#5 ชาร์ป

ชาร์ป
  • 985 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 October 2007 - 02:43 PM

แหล่มเลย !!

#6 เ ป เ ล่

เ ป เ ล่
  • 4 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 October 2007 - 04:16 PM

ขออนุโมทนาบุญกับคุณฟ้าร้างมาก ๆ เลยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ ดีมาก ๆ เลยครับ นี่เป็นอาวุธอีกตัวหนึ่งที่จะช่วยในการรื้อผังจนให้กับคนทั้งโลกได้เป็นอย่างดีเลยครับ โดยเฉพาะชาวต่างชาติจะเข้าใจการทำบุญ Modules มากขึ้น ใกล้แล้วครับ ความสำเร็จอยู่ไม่ไกลเกินเอื้อม เรามาช่วยกันสร้างสันติภาพให้เกิดขึ้นบนโลกใบนี้ให้เป็นจริงโดยเร็วที่สุดครับ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณฟ้าร้างและกัลยามิตรทุก ๆ ท่านครับ สาธุ สาธุ สาธุ ครับ

#7 suppy001

suppy001
  • 2210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 October 2007 - 06:29 PM

ดีจังเลย ขออนุโมทนาบุญกับคุณฟ้าร้างและผู้มีบุญทุก ๆ ท่านครับ.... สาธุ

#8 taongsak

taongsak
  • 14 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 October 2007 - 11:58 PM

awesome!!!.......big anumothana crub!!!

#9 MIHARU

MIHARU
  • 620 โพสต์
  • Interests:พระพุทธศาสนา<br />วิทยาศาสตร์

โพสต์เมื่อ 04 October 2007 - 04:59 PM

สวยงามมากค่ะ
ขอเอาไปใช้โชว์เพื่อนๆนะคะ
อนุโมทนาบุญใหญ่ครั้งนี้ด้วยค่ะ
Relax & Alert

#10 ความสงบ

ความสงบ
  • 15 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 October 2007 - 05:52 AM

ขออนุโมทนาบุญเช่นกันค่ะ