ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ชวนบวช

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 11 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 kissy

kissy
  • 589 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 January 2010 - 11:47 AM

วันนี้ไปชวนบวช สถานที่จัดงานวันเด็ก

เอาน้ำผลไม้ไปแจก แล้วก็ แจกเอกสารชวนบวชไปด้วย

มาดูบรรยากาศกัน คะ

ไฟล์แนบ

#2 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ
  • 1297 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 January 2010 - 12:20 PM

-ขอกราบอนุโมทนาบุญนะครับ
สาธุ
อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48

#3 Daemusin

Daemusin
  • 133 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 January 2010 - 01:40 PM

โว้้ ต้องไปหาเด็กบอกเด็กว่า มาชวนพ่อบวชชช ขออนุโมทนาด้วยนะคร้าบบบบบ biggrin.gif biggrin.gif
คนที่ไม่มีปัญหาคือคนที่ไม่ได้ทำ

#4 @--แสงตะวัน--@

@--แสงตะวัน--@
  • 723 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 January 2010 - 02:09 PM

สาธุ ๆ ครับ
"ชีวิตนี้อุทิศเพื่อพระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกาย"

#5 tnawut

tnawut
  • Moderators
  • 2398 โพสต์
  • Interests:Internet, Computer, Electronic, Security, Merit, Meditation, อินเตอร์เน็ต, คอมพิวเตอร์, ทำบุญ, ปล่อยปลา, บูชาเจดีย์, ฝันในฝัน, DOU, หมู่บ้านปฏิบัติธรรม, บวช, บรรพชา, Web, CU, Chula

โพสต์เมื่อ 08 January 2010 - 03:25 PM

ขออนุโมทนาบุญครับ

#6 No Spoon

No Spoon
  • 15 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 January 2010 - 05:54 PM

ขออนุโมทนาบุญด้วยคนครับ ^^
~~~~~~~~~~~~~
"There is no spoon."
~~~~~~~~~~~~~

#7 kissy

kissy
  • 589 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 January 2010 - 09:15 PM

ต้องไปหาเด็กบอกเด็กว่า มาชวนพ่อบวชชช

รู้ทัน.... อิอิ

คุณ Daemusin คะ

ต้องบอกเด็กว่า

" กลับไปบ้านนะคะ ไปบอกพ่อว่า บวชเถอะคะ คุณปู่คุณย่าจะได้ปลื้มใจ "

#8 แก้วใสปิ๊ง

แก้วใสปิ๊ง
  • 191 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 January 2010 - 09:27 PM

มาร่วมอนุโมทนาบุญด้วยคนนะคร้าบ...
ตอนเย็นผมก็ไปแจกโบรชัวร์ชวนบวชมาเหมือนกันครับ
เป็นกำลังใจซึ่งกันและกันนะ...at last you win! smile.gif
ปล.ผู้หญิงเสื้อขาวใช่คุณkissyหรือเปล่าครับ?
ไม่ค่อยเหมือนในภาพเล็กๆที่ใส่แว่นดำเลย....อิอิ cool.gif

ถ้าอยากได้"จริง"จะได้...แต่ตอนจะได้ไม่"อยาก"

#9 kissy

kissy
  • 589 โพสต์

โพสต์เมื่อ 08 January 2010 - 10:34 PM

ปล.ผู้หญิงเสื้อขาวใช่คุณkissyหรือเปล่าครับ?
ไม่ค่อยเหมือนในภาพเล็กๆที่ใส่แว่นดำเลย....อิอิ

ใช่แล้วคะ... คุณ แก้วใสปิ๊ง

รูปที่ใส่แว่น ถ่ายที่วัดพระธรรมกาย ตรงที่ต้นสนคะ

ถ่ายตอนไปงานทอดกฐิน คุณยายคะ

#10 somch

somch
  • 249 โพสต์

โพสต์เมื่อ 09 January 2010 - 11:41 AM

เด็กส่วนมาก ไปไหนมาไหนก้อต้องมีผู้ปกครองไปด้วยเสมอ

ชวนเด็กๆ ให้ขอร้องให้พ่อเลิกเหล้า บุหรี่ หรือมาบวชได้เลยครับ

#11 Pui Pim-ampai

Pui Pim-ampai
  • 145 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 January 2010 - 06:33 PM

ขออนุโมทนาบุญกับน้อง Kissy นะคะ สาธุ สาธุ สาธุ
สุดยอดลูกพระธัมฯ สู้ต่อไปนะคะ.... happy.gif

#12 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 10 January 2010 - 09:54 PM

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ
สาธุ สาธุ สาธุ