ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ส่ง SMS เพื่อลุ้นครูไม่ใหญ่จับฉลากได้

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 13 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 จีวร

จีวร
  • 149 โพสต์

โพสต์เมื่อ 11 May 2010 - 09:39 PM

ส่ง SMS ชื่อ นามสกุล จังหวัด แล้วตามด้วยว่าคุณเข้าโรงเรียนแบบใด
1. มาเข้าโรงเรียนที่วัดพระธรรมกาย
2. ผ่านหน้าจอ DMC (หรือ dmc.tv ก็ได้นะ)
3. เป็นสมาชิกในองค์กร

เช่น นายใจใส ใจสว่าง จ.ปทุมธานี 2.ผ่านจอDMC

ส่งมาที่ 4712222
หรือ http://sms.dmc.tv

1 ท่าน 1 ชื่อ 1 SMS เท่านั้น

ถึงเวลาที่สว่างที่สุด 12.00น. ของวันที่12 พค 53

เพื่อลุ้นครูไม่ใหญ่จับฉลากได้

รางวัลมากถึง 50 ชิ้น

สนุกๆๆ จริงๆ nerd_smile.gif

#2 หัดฝัน

หัดฝัน
  • 4531 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 11 May 2010 - 10:10 PM

ผมส่งไปเรียบร้อยโรงเรียนอนุบาลตั้งแต่เมื่อวานแล้วล่ะครับ
ได้ดี เพราะมีกัลยาณมิตร

#3 ดินสอแห่งธรรม

ดินสอแห่งธรรม

สร้างบารมีเป็นหมู่คณะ = ฝึกตนให้เป็นผู้ใจกว้าง

• 1478 โพสต์
  • Interests:สร้างบารมีแบบเต็มกำลัง

โพสต์เมื่อ 11 May 2010 - 11:56 PM

.... แอบรอของรางวัล biggrin.gif มีใครใจดีแบ่งบ้างนะ glare.gif
..อันมือของฉันสองมือนี้ ดูเล็กนิดเดียวและไม่มั่นใจว่าฉันจะสร้างสิ่งดีๆ ให้เกิดแก่โลกใบนี้ได้.. แต่ฉันมั่นใจว่า ...หัวใจของฉันนี้ มอบไว้ให้แด่พระพุทธศาสน์....

#4 Nee-Sansanee 2

Nee-Sansanee 2
  • 893 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 May 2010 - 12:19 AM

ขอบคุณค่ะ ส่งแล้วววว

"DMC ให้ชีวีกับทุก ๆ คน" smile.gif smile.gif smile.gif

#5 @--แสงตะวัน--@

@--แสงตะวัน--@
  • 723 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 May 2010 - 07:01 AM

ส่งเรียบร้อยแล้วครับ ถือเป็นการให้ข้อคิดตัวเองด้วยเช่นเดียวกัน

"DMC เป็นยิ่งกว่าชีวิต เพราะ DMC คือกัลยานมิตรในการก้ามข้ามกระแสโลกอันเชี่ยวกราด"

@--แสงตะัวัน--@
"ชีวิตนี้อุทิศเพื่อพระพุทธศาสนาวิชชาธรรมกาย"

#6 DMCchild

DMCchild
  • 270 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 May 2010 - 09:18 AM

ส่งแล้วจ้า
สาธุ
ด้วยบุญกุศลที่ข้าพเจ้าตั้งใจบำเพ็ญ ขอให้ตามติด ติดตาม หลวงพ่อธัมมฯ ใกล้ชิด ทั้งหยาบและละเอียดตราบวันที่สุดแห่งธรรมเทอญ...สาธุ

#7 เอ็ดดี้

เอ็ดดี้
  • 24 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 May 2010 - 09:42 AM

ส่ง แล้วครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เพื่อ ฟลุ๊ค ๆๆๆ สาธุ ๆๆๆๆ

#8 Kay :)

Kay :)
  • 238 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 May 2010 - 09:44 AM

สาธุค่ะ ที่ช่วยเตือนอีกครั้ง ส่งแล้วค่ะ เมื่อกี้นี้เองค่ะ biggrin.gif

#9 Ozeria

Ozeria
  • 879 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 May 2010 - 10:37 AM

ส่งไปร่วมสนุกด้วย แต่ไม่ได้หวังอะไร เพราะปกติไม่ค่อยมีโชคทางด้านนี้เลยค่ะ
(>.<)

สาธุ อนุโมทนาบุญค่ะ

ลูกพระธัมฯ หลานหลวงปู่ หลานคุณยาย

#10 DMCchild

DMCchild
  • 270 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 May 2010 - 07:23 PM

ที่ส่งไม่ได้หวังลางวัล เเต่อยาก ร่วมสนุก กับ DMC เท่านั้น ค่ะ

มาร่วมสนุกกันเยอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆนะค่ะ^-^

ด้วยบุญกุศลที่ข้าพเจ้าตั้งใจบำเพ็ญ ขอให้ตามติด ติดตาม หลวงพ่อธัมมฯ ใกล้ชิด ทั้งหยาบและละเอียดตราบวันที่สุดแห่งธรรมเทอญ...สาธุ

#11 สิริปโภ

สิริปโภ
  • 1766 โพสต์
  • Interests:เรื่องลึกลับ

โพสต์เมื่อ 12 May 2010 - 07:49 PM

ท่านที่ไม่หวังรางวัล ถ้าเกิดได้ขึ้นมา สละสิทธิมาให้ผมก็ได้นะครับ ฮิฮิ

#12 ตะกร้าอีกใบ

ตะกร้าอีกใบ
  • 1297 โพสต์

โพสต์เมื่อ 12 May 2010 - 09:50 PM

คือไม่เข้ารร.มาระยะหนึ่ง(234เชียว) ไม่เข้าใจว่าส่งไปตอบคำถามหรือปล่าวครับ พอดีงง
อย่าขาดการปฏิบัติธรรมแม้แต่เพียงวันเดียว
เพราะขาดแม้เพียงวันเดียว ใจเราจะหยาบ ทำให้ผังวิตกกังวลได้ช่อง

7 ส.ค. 48

#13 Tree

Tree
  • 2076 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 May 2010 - 07:52 AM

เดี่ยวก็ได้ลุ้นแล้วละครับ

#14 *ผู้มาเยือน*

*ผู้มาเยือน*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 11 December 2010 - 12:52 PM

สู้นะเด็ก V-STAR บ.ล.ส. ทุกคน