ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

MP3ครอบครัวอบอุ่น ภาคที่ 4 การแก้ปัญหาอบายมุข

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 5 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ลูกพระธัมฯ Merry Ma

ลูกพระธัมฯ Merry Ma

The STRONGEST is the GENTLEST!!!

• 891 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 March 2007 - 11:22 PM

สำหรับท่านที่ต้องการฟัง เสียงเนื้อหาหนังสือ "ครอบครัวอบอุ่น"

กระทู้นี้ อัพโหลดไฟล์เสียงสำหรับ...

ภาคที่ 4 การแก้ปัญหาอบายมุข ทั้งหมด 8 ไฟล์ ค่ะ

(หนังสือครอบครัวอบอุ่น มีทั้งหมด 7 ภาค อัพโหลดไฟล์mp3ขนาดไม่เกิน 10Mbไว้แล้ว
โปรดกดที่ตัวเลขข้างล่างนี้ เพื่อเปิดกระทู้ของแต่ละภาค แล้วดาวน์โหลดไฟล์ MP3 ได้เลยนะคะ)

เปิดกระทู้ ภาค 1 | 2 | 3 | 4 | 5 | 6 | 7

ขออนุโมทนาบุญกับกัลยาณมิตรอุดมศักดิ์ มณีวรรณ ที่อ่านเนื้อหาและอัดเป็น MP3 CD ไว้
จำได้ว่าท่านเป็นนักจัดรายการวิทยุ ซึ่งเทพธิดาของท่าน กัลยาณมิตรมณี มณีวรรณ
ได้เคยมาออกรายการสู้ต่อไป ก่อนวันสอบ World Pec กัลยาณมิตรมณีเล่าให้ฟังว่า...
"ตอนนี้ชีวิตมีความสุขมาก เพราะว่าหลังจากเทพบุตรได้อ่านหนังสือ+อัดเสียงเนื้อหา
จากหนังสือครอบครัวอบอุ่นเล่มนี้แล้ว ทำให้เข้าใจชีวิต+ชื่นชมเทพธิดาที่บ้านอย่างสุดซึ้ง
ที่ได้ใช้ความพยายามและอดทนมาเป็น 10 กว่าปีในการแนะนำเส้นทางบุญนี้ให้
และตอนนี้ขอติดตามสร้างบุญบารมีด้วย บัดนี้รู้แล้วว่าชีวิตมีความสุขนั้นเป็นยังไง"
ฟังแล้วซึ้งใจจริงๆ happy.gif

บัดนี้บ้านเป็นดั่งสวรรค์ มีความสุขมากเมื่อทุกคนมีศีลและสัมมาทิฐิเสมอกัน สาธุ!
อานิสงส์การเผยแพร่เนื้อหาของครอบครัวอบอุ่นนี่ช่างน่าอัศจรรย์จริงๆค่ะ smile.gif

ไฟล์แนบ

The Strongest is The Gentlest!

ผู้ที่มีจิตใจเข้มแข็งที่สุด ย่อมเป็นผู้ที่สุภาพนุ่มนวลที่สุด

#2 Bgood

Bgood
  • 75 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 March 2007 - 01:54 AM

ขอบคุณค่ะ คุณ นักเรียนอนุบาล ลูกพระธัมฯ Merry Ma

ขอบคุณที่นำสิ่งดีๆมาฝากกันค่ะ

เช่นกันนะคะ ขอให้คุณนักเรียนอนุบาล ลูกพระธัมฯ Merry Ma มีแต่สิ่งดีๆค่ะ

Bgood ดาวน์โหลดเอาไว้ศึกษาแล้วค่ะ
Do good, reap good; do evil, reap evil.

#3 ลูกพระธัมฯ Merry Ma

ลูกพระธัมฯ Merry Ma

The STRONGEST is the GENTLEST!!!

• 891 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 March 2007 - 02:01 AM

สาธุค่ะ ขอบคุณมากค่ะ คุณBgood happy.gif

โอ้โห.. omg_smile.gif เมื่อกี้นี้ ตอนที่เพิ่ง upload แต่ยังไม่ครบ 8 ไฟล์เลยนะคะ
คุณ Bgood ก็เข้ามา download เป็นคนแรก โหลดแบบสดๆ ร้อนๆ จากเตาเลยค่ะ

ก็ขอให้เข้าถึงธรรมะ และวิชชาใดๆที่ขวนขวายจะเรียนรู้ได้อย่างทันทีทันใดเลยนะคะ
ปลื้มคุณจริงๆเลยค่ะ smile.gif
The Strongest is The Gentlest!

ผู้ที่มีจิตใจเข้มแข็งที่สุด ย่อมเป็นผู้ที่สุภาพนุ่มนวลที่สุด

#4 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 March 2007 - 12:02 PM

กราบอนุโมทนาบุญกับคุณ Merry Ma ด้วยนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

#5 lee072d

lee072d
  • 265 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 March 2007 - 11:23 PM

กราบอนุโมทนาบุญ คุณ MERRY MA ดว้ยครับ สาธุ

#6 LiL' Faery

LiL' Faery
  • 1160 โพสต์
  • Interests:Basic and Advance Meditation;วิชชา ธรรมกาย<br />Birth Day : 19 January

โพสต์เมื่อ 21 March 2007 - 02:29 AM

Sawadee kah pi Merry ( wai ) happy.gif
Pi kaah Lily can´t save all the audio files MP3ครอบครัวอบอุ่น that pi have been posting kah. When click on it quick time came up kah. Is there any way pi Merry can post or email it in mp3 file save as WMA kah pi kaah?
Thank u and sathu kah pi happy.gif
คุณครูไม่ใหญ่ บอกว่า :
1. อดีตที่ผิดพลาด ลืมให้หมด 2. บาปทุกชนิดไม่ทำเพิ่มเด็ดขาด 3. หมั่นนึกถึงบุญอย่างสม่ำเสมอ
4. บุญทุกบุญทำให้เข้มข้นทับทวี 5. ปฏิบัติธรรมให้เข้าถึงพระธรรมกาย

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ _/|\_ สาธุ สาธุ สาธุ ^_^ ด้วยรักจากใจ ด้วยห่วงใย จากใจจริง