ไปที่เนื้อหา

- - - - -

อยากให้มีติชม เดินไปสู่ความสุข

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 21 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 *ผู้ชม*

*ผู้ชม*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 05 October 2005 - 08:25 AM

ดูหลาย ๆ ครั้ง ตามแต่โอกาส

ชอบรายการเดินไปสู่ความสุข

เมื่อวานนี้ อังคารที่ 4 เป็นเรื่อง คุณพลอย

ดนตรีประกอบ ภาพ ดูดี ชวนสบายใจ สมชื่อรายการเดินไปสู่ความสุขจริง ๆ เลย

คนถ่ายภาพเก่งจริง ๆ แม้กระทั่งภาพพัดลมกำลังทำงาน ส่ายไปส่ายมา ยังถ่ายได้มุมได้อารมณ์สบายได้

อนุโมทนาบุญด้วย

อ้อ...แต่เสียงบรรยายเหมือนกับไม่ใช่คนเดิมที่เคยฟัง !!!

#2 *คนเขียนบท*

*คนเขียนบท*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 05 October 2005 - 10:55 AM

พอดีได้เข้ามาอ่าน
ขอขอบคุณที่ติดตามชมรายการค่ะ
มีคำแนะนำอย่างไร ก็บอกได้เลยนะคะ
ทีมงานยินดีรับฟังและนำไปปรับปรุงแก้ไขค่ะ
ส่วนเรื่องเสียงที่อ่านก็จะเปลี่ยนไปตามความสะดวกค่ะ
บางทีคนอ่านเดิมไม่ว่าง ตามตัวยาก(เพราะอยู่ไกล)
หรือบางครั้งถ้าบุคคลในเรื่องเป็นผู้ชายก็จะใช้เสียงผู้ชายอ่านจะได้ดูเข้มแข็งบึกบึน อะไรทำนองนี้แหละค่ะ ก็เป็นความพยายามของทีมงานที่จะทำรายการออกมาให้ผู้ชมได้ชมแล้วมีความสุข เพราะคนทำรายการก็ทำงานด้วยใจรักและมีความสุขในการทำงานเหมือนกันค่ะ

คนเขียนบท

#3 *Guest*

*Guest*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 05 October 2005 - 12:36 PM

ติดตามดูแทบทุกตอนเลย รู้สึกเป็นธรรมชาติดีมาก ได้รู้จักได้ข้อคิด จากนักสร้างบารมีที่คุ้นหน้าทั้งหลาย ลุงป้าน้าอาพี่ๆทั้งหลายดูเป็นธรรมชาติดีมาก

#4 *Guest*

*Guest*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 05 October 2005 - 02:06 PM

ตามเข้ามาตอบกระทู้ราวกับเป็นเจ้าของกระทู้เอง tongue.gif
ทั้งนี้เพราะตื่นเต้น ไม่นึกว่าจะมีคนติดตามรายการ "เดินไปสู่ความสุข"
และสนใจจนถึงกับนำมา post ... red_smile.gif
อย่างไรก็ขอขอบคุณที่ติดตามรายการนะคะ
ถ้ามี comment ใดๆ หรือจะแนะนำผู้มาออกรายการ(ซึ่งตอนนี้กำลังขาดแคลน)
ก็กรุณาแจ้งมาได้ที่ mail [email protected] นะคะ
ขอบคุณค่ะ happy.gif

คนเขียนบท

#5 pim072

pim072
  • 16 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 October 2005 - 02:22 PM

เยี่ยมมากค่ะ ทั้งเนื้อหา ภาพ บท ฯลฯ สบาย สบาย เป็นกันเอง ชมแล้วมีความสุขจริงๆค่ะ

#6 *Guest*

*Guest*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 05 October 2005 - 04:10 PM

happy.gif happy.gif happy.gif happy.gif

ขอบคุณค่ะ red_smile.gif

#7 *Guest*

*Guest*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 05 October 2005 - 09:19 PM

อยากให้มีเทปย้อนหลัง ทบทวนรายการเดินไปสู่ความสุข ใน website ครับ

#8 *Guest*

*Guest*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 05 October 2005 - 09:54 PM

ไหน ๆ ก็มีคนทำรายการตามมาอ่าน

ตอนคุณป้าจิรฎาก็ดูแล้วประทับใจ ซาบซึ้งมาก ๆ เลย

แต่ไม่ชอบอย่างเดียวคือ เขียนชื่อคุณป้าผิดน่ะ (เขียนเป็นจิตรลดา)

เจ้าของกระทู้

#9 *Guest*

*Guest*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 05 October 2005 - 11:22 PM

เดินไปสู่ความสุขตอนที่ผ่านมาครับ

mms://www.dmc.tv/walk/481004.wmv

หรือ

http://media.dmc.tv/walk/481004.wmv (หลัง firewall)

#10 ยิ่งหยุด ยิ่งเร็ว

ยิ่งหยุด ยิ่งเร็ว
  • 49 โพสต์

โพสต์เมื่อ 06 October 2005 - 08:07 AM

รายการเดินไปสู่ความสุข

#11 *Guest*

*Guest*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 06 October 2005 - 09:04 AM

แนะนำคนออกรายการดีกว่า

ศศินา วิมุตตานนท์.......คุณแม่คนดีที่อยู่กับสื่อ แต่ก็ค้นหาสื่อสีขาวอย่าง dmc ให้ลูกอันเป็นที่รัก

สิริพร วุฒิทวี........นักข่าวสาว ผู้มาเก็บข่าววัดตามคำสั่ง สมัยวัดมีข่าวดัง และแล้วในที่สุดเธอก็เป็นลูกพระธัม ฯ คนหนึ่ง จากคนหลังกล้องมาอยู่หน้ากล้องที่ dmc แล้วยังทำได้ดีมากด้วย

เพ็ญจันทร์ อัศวโสภณ .......ผู้หญิงเก่ง ประสบความสำเร็จในหน้าที่การงาน แต่ในครอบครัว ลูก ๆ เคยมีปัญหา แล้วใช้แนวธรรมะจนครอบครัวกลับกลายเป็นครอบครัวสวรรค์

ประพุทธ กำลังเอก ....สังคมภายนอกมองว่า นี่คือหนุ่มไฮโซ แต่ในความเป็นจริง ธรรมะเป็นสิ่งที่เขาให้ความสำคัญ จนคุณพ่ออาทิตย์ เคยออกปาก....ไม่คิดว่าเด็กหนุ่มที่เรียนเมืองนอกจะคิดมาบวชด้วยตนเอง

พลกฤษณ์ กิจประชากร....นักธุรกิจที่เคยเผชิญกับชีวิตที่ผันผวน วันนี้เขาประสบความสำเร็จ และบนเส้นทางธรรม เขาเอาโอกาสที่เขามีอยู่เผื่อแผ่ไปถึงคนที่อยู่รอบข้าง ชมรมคหบดีสัมพันธ์ ...เพื่อสร้างสัมพันธ์กับคนระดับเดียวกัน ลูกน้องในโรงงานกับการจัดสรรพื้นที่ เวลา เพื่อการปฏิบัติธรรมอย่างทั่วถึง

อนันต์ อัศวโภคิน.......นักธุรกิจผู้ผ่านวิกฤตชีวิตด้วยธรรมะ ฉลาดในการทำงานอย่างเหนือชั้น และมีใจเผื่อแผ่กว้างขวางอย่างไม่ต้องมีใครสอน

ไพรัตน์ ลิ้มศิริเศรษฐกุล.....นักปฏิบัติธรรม กตัญญู ภาพลูกชายที่พาคุณแม่ผู้สูงอายุมาทำบุญที่วัด ให้แม่ได้ทำบุญอย่างที่แม่อยากทำและมีความสุข เป็นภาพที่น่าประทับใจ

สัมพันธ์ เสริมชีพ......นักกฎหมายผู้ทำงานการเมือง แต่เบื้องหลังทั้งชีวิต เขาทำงานเพื่อธรรมะ เหมือนขัดแย้งแต่ก็ใช่

องอาจ ธรรมนิทา....เยาวชนดีเด่น จำปีไม่ได้......ต้นแบบคนรุ่นใหม่ที่ก้าวขึ้นสู่แนวหน้าของนักรบกล้ากองทัพธรรม ......ไม่กลัวอะไร หากสิ่งที่ทำคือความดี

และยังมีพระภิกษุอีกหลายรูปที่ทิ้งความสำเร็จในหน้าที่การงานไว้เบื้องหลัง ตัดสินใจบวชตลอดชีวิตเพราะพบว่า ความสามารถที่ตนเองมีอยู่ นำมาใช้ให้เป็นประโยชน์แก่พระศาสนาจะมีค่ามากกว่า (ทีมงานต้องไปสืบหาเอง มีหลายรูป) หรือ การทำงานอย่างเสียสละเพื่อพระศาสนาโดยไม่เกรงกลัวต่ออิทธิพลในท้องถิ่นหรือกลุ่มผู้เสียผลประโยชน์ของพระภิกษุผู้กล้าทั่วประเทศ (เคยดูบ้างจาก super monk) แต่อยากดูในสไตล์ของรายการ เดินไปสู่ความสุข

ไว้นึกออกอีกจะมาเพิ่มเติม

ขออนุโมทนาบุญกับทีมงานทุกท่านที่สรรหาสิ่งดีๆ เพื่อผู้ชม

ครีเอทีฟ ติดต่อประสานงาน เขียนบท ถ่ายภาพ ตัดต่อ ให้เสียงพากย์ ฯ ล ฯ ทั้งหมดคือความสมบูรณ์ของรายการ

ขออนุโมทนาบุญ

แฟนรายการ

#12 *Guest*

*Guest*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 08 October 2005 - 10:48 AM

พอดีเมื่อวานไม่ได้online
วันนี่กลับมาดู กระทู้ตกไปเสียแล้ว เลยจตามมาตอบและขอบคุณทุกๆความเห็นค่ะ

คุณเจ้าของกระทู้ : ขอบคุณที่ตั้งกระทู้และทักท้วงเรื่องคุณป้าจิรฎา ค่ะ

ขอน้อมรับว่าเป็นความสะเพร่าของดิฉันเองที่ลืมย้ำถาม

ตัวสะกดชื่อของคุณป้า แถมรอบๆตัวก็มีคนชื่อจิตรลดาเต็มไปหมด

จนเผอเรอคิดว่าน่าจะเขียนแบบนี้ เทปนี้ให้บทเรียนที่ดีกับทีม

งานมากๆค่ะ ก่อนที่จะ write VCD ให้คุณป้าเก็บไว้เป็นที่ระลึก

ทีมงานได้มีการแก้ไขชื่อให้ถูกต้องแล้วค่ะ

คุณแฟนรายการ : รายชื่อที่แนะนำมาน่าสนใจทุกท่านค่ะ มีบางท่านที่อยู่ในlist ของ

เราพอดี ในกรณีของพระคุณเจ้า ก็มีคนแนะนำมาอยู่ค่ะ กำลัง

พยายยามแยกความรู้สึกให้แตกต่างออกมาจาก supermonk และ

คิดTheme ให้ออกมาว่าทำอย่างไร จึงจะเป็น

ต้องติดตามชมต่อไปนะคะว่ามีใครบ้าง

ถ้ามีคำแนะนำเพิ่มเติมก็ส่งมาได้นะคะ ขอบคุณค่ะ

#13 *Guest*

*Guest*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 11 October 2005 - 10:14 PM

subtitle ภาษาอังกฤษ รายการเดินไปสู่ความสุข ตัวเล็กมาก ๆ อ่านไม่ออกเลย

ขยายขนาดให้เท่ากับรายการ อนุบาลฝันในวันวิทยา (คำบรรยายภาษาอังกฤษ) ได้ไหมครับ

#14 *คนเขียนบท*

*คนเขียนบท*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 13 October 2005 - 09:53 AM

ได้เลยค่ะ

เดี๋ยวจัดให้ happy.gif

ขอบคุณที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นและติดตามรายการค่ะ happy.gif

#15 ฝันที่เป็นจริง

ฝันที่เป็นจริง
  • 436 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 October 2005 - 05:03 PM

ตารางเวลาออก เป็นช่วงทำงานเลยไม่ค่อยได้ดู อยากให้เพิ่มเวลาช่วงค่ำวันอาทิตย์ก็น่าจะดีนะครับ ลองเข้าดูย้อนหลัง แล้วสมชื่อรายการเดินไปสู่ความสุขจริงๆครับ
"หยุด เป็น ตัวสำเร็จ"

สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต อุกาสะ ทวารัตตะเยนะ กะตัง
สัพพัง อะปะราธัง ขะมะถะ เม ภันเต้ อุกาสะ ขะมามิ ภันเตฯ

หากข้าพระพุทธเจ้า ได้เคยประมาทพลาดพลั้งล่วงเกินต่อพระรัตนตรัย อันมีพระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ พระธรรม และพระอริยสงฆ์ทั้งหลาย ในชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ด้วยกายก็ดี วาจาก็ดี ด้วยใจก็ดี ด้วยเจตนาก็ดี ไม่เจตนาก็ดี ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ก็ดี
ขอองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระธรรม พระอริยสงฆ์ทั้งหลาย และผู้มีพระคุณทุกท่าน ได้โปรดยกโทษให้แก่ข้าพระพุทธเจ้า ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานด้วยเทอญ

#16 *คนเขียนบท*

*คนเขียนบท*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 14 October 2005 - 02:23 PM

เอ่อ..อันนี้ต้องให้ทางฝ่ายจัดผังรายการพิจารณาล่ะค่ะ laugh.gif

( ถ้าสะดวกก็สามรถรับชมได้ในวันเสาร์ช่วงประมาณ 14.30 น. (เวลาในประเทศไทย) นะคะ)

ขอบคุณที่แนะนำค่ะ

#17 *Guest*

*Guest*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 14 October 2005 - 04:23 PM

ชอบมากครับโดยเฉพาะพี่พลอยออกรายการ นึกว่าพี่พลอยกำกับรายการเองซะแล้วหรือว่าเปลี่ยนพิธีกรจากสไมล์เวิลด์ ดูจากญี่ปุ่นครับฉายทั้ง3ครั้งก็ดูสามครั้งเลย

#18 *pim*

*pim*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 15 October 2005 - 09:56 AM

เคยดูแล้วค่ะ ใจเบิกบานดีค่ะ ตามมาให้กำลังใจผู้จัดทำ และอนุโมทนาบุญด้วยค่ะ laugh.gif

#19 *ทีมงาน*

*ทีมงาน*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 15 October 2005 - 11:06 AM

ขอบคุณค่ะ

สักวันเราจะไปญี่ปุ่น...ไปหาคนที่รักการปฏิบัติธรรม..และเก็บภาพสวยๆ

มาฝากแฟนรายการเดินไปสู่ความสุขทั่วโลกค่ะ....(ตั้งเป้าไว้ว่าอย่างนี้ล่ะค่ะ red_smile.gif )

#20 *Guest*

*Guest*
  • Guests

โพสต์เมื่อ 09 November 2005 - 11:43 AM

ประทับใจรายการ หลายๆตอนเลยคับ (ทั้งการนำเสนอ ภาพ เรื่องราว) ถ้าดูกันเองก็ชื่นใจกันเองแต่คนที่ไม่ได้ดูหละ อยากจะให้คนอื่นได้ชมบ้าง ดูผ่าน web คุณภาพของภาพก็ไม่ดีพอ เป็นไปได้ไหมว่า จะทำเป็น vcd ออกมาคับ ผมคิดว่าภาพเรื่องราวเหล่านี้น่าจะโดนใจใครได้หลายๆคน ช่วยให้เขาเหล่านั้นที่ยังไม่พบความสุขที่แท้จริง ได้มีโอกาสบ้างคับผม

#21 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 February 2007 - 04:48 PM

กราบอนุโมทนาบุญครับ สาธุ

#22 usr21379

usr21379
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 27 April 2014 - 09:50 PM

เป็นรายการที่ต้องติดตามทุกตอน กราบอนุโมทนาบุญด้วยนะครับ

อยากได้ mp3 ประกอบรายการด้วยครับ