ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ขออนุญาตเสนอแนะ 22 เม.ย.

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 12 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 kung

kung
  • 9 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 April 2007 - 12:15 PM

red_smile.gif ขอกราบอนุโมทนาบุญกับคณะจัดงานวันที่ 22 เม.ย 50 ที่ผ่านมาจัดได้ดีมากครับ..งานใหญ่ขนาดนี้ย่อมมีข้อบกพร่องบ้าง..เพราะมีสาธุชนเป็นจำนวนมากๆๆๆๆ..คิดว่าปี2551 สังฆทาน 30,000 วัด ควรเริ่มเตรียมงานในวันนี้เลย ..เช่นการจัดผังของบริเวณทั้งหมด..เช่นที่จอดรถโดยเริ่มจากวิหารคดที่มี 4 ทิศคือเหนือN,ใต้S,ออกE,ตกW..ใครมาจากภาค/ทิศ..ไหนควรจอดรถพร้อมเดินทางกลับในทิศนั้นโดยเฉพาะผู้นำรถเราคุยกันก่อนงานได้
และในแต่ละทิศมีกองอำนวยการประจำในแต่ละทิศพร้อมแพทย์/ห้องสุขา/น้ำดื่มฯลฯ/อุปกรณ์สื่อสารและระบบวงจรปิดเช่น TV จอ LCDและตู้บริจาคด้วยจะต้องไม่ต้องเดินไกลสงสาร ท่าน สว.(สูงวัย) วัตถุประสงค์คือไม่ต้องการให้
คลื่นมหาชนเดินกันอย่างสับสนวุนวาย (ให้พักกันอยู่เป็นจุดเป็นที่เป็นทาง..แต่ก็สามารถเห็นภาพในงานได้ครบถ้วน
จารระบบวงจรปิด..ต่อมาเป็นระบบปฏิคมต้อนรับแขกนำระบบ IT มาใช้งานคือนำข้อมูลจากผู้ประสานงานทั้งหมด
มาขึ้นบนเว็บไซด์พร้อมผังที่นั่ง..ว่าใครมาจากทิศไหน.ภาคไหน..นั่งตรงไหน..เสาต้นที่ ...stateที่..กล่าวคือ
สามารถตรวจสอบได้จากเว็บไซด์ก่อนวันงาน1-2 เดือน และทุกจุดจะมีอาสา...ให้ข้อมูลเพิ่มเติม รับรองได้ว่า
คนจะมากเท่าไหน...วัดพระธรรมกายรับรองได้หมดอย่างเรียบร้อยสมบูรณ์ครบถ้วน....สาธุ

#2 เด่น

เด่น
  • 2 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 April 2007 - 02:02 PM

สิ่งที่ท่านพูดเราจราจรทำแล้วครับรวมถึงแผนส่งกับก้ประกาศแล้วประกาศอีก บอกแล้วบอกอีก แต่กับได้รับการตอบกับมาแบบ 30 % เท่านั้นเอง แต่ก็ยังดีครับ แต่ที่สำคัญมากๆๆสำหรับสาธุชนที่นำรถมาวัดนะครับขอให้ช่วยเปิดสัญญาไฟเวลาเรียวด้วยนะครับ เราอาสาสมัครจราจรไม่รุ้ได้เลยครับว่าท่านจะไปทางไหน นะครับ เพราะเด็กที่มาช่วยก็ตัวเลกบ้างใหญ่บ้าง บางครั้งผมก็ไม่อยากให้เด็ตัวเล็กๆๆโบดรถหลอกครับ แต่มันจำเป้นครับ อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ ..สาธุ (เราอยากให้ท่านมาอย่างรอยยิ้มแล้วกับอย่างรอยรอยยิ้มพร้อมกับบุญที่นั้ได้รับอย่างเต็มที่)

#3 suppy001

suppy001
  • 2210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 April 2007 - 02:59 PM

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ... สาธุ..._/|\_

#4 suppy001

suppy001
  • 2210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 April 2007 - 03:06 PM

ทำใจใสๆ ร่วมเสนอแนะอย่างสร้างสรรค์....ขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ... สาธุ..._/|\_

#5 light mint

light mint

ขออนุโมทนาบุญค่ะ

• 1423 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 24 April 2007 - 05:07 PM

ที่เห็นมาทุกๆงาน ฝ่ายจราจรได้ทำหน้าที่งานบุญอย่างเข้มแข็งและเต็มที่ บางทีก็มีอดนอนด้วย แต่ก็ไม่ยั่น ใจสู้ใจใสรับบุญใหญ่กันทุกท่านทุกคนเลย และงานบุญก็ใหญ่ขึ้นๆ ๆ ทุกปี สโคปงานที่ใหญ่ขึ้นก็เป็นโจทย์ที่ยากขึ้น แต่ก็ทำให้ความสามารถของเจ้าหน้าที่และอาสาสมัครเพิ่มมากขึ้นตามไปด้วย หลายครั้งที่เห็นอสม.ร่างจิ๋วโบกมือให้สัญญาณจราจรอยู่ ก็รู้สึกทึ่งในใจ
ก็ขอให้กำลังใจกับฝ่ายจราจร และก็ฝ่ายอื่นๆ ทุกฝ่ายด้วย ขอกราบอนุโมทนาบุญมา ณ โอกาสนี้นะคะ

ขออนุโมทนาบุญนะคะ สาธุ

#6 jane_072

jane_072
  • 539 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 April 2007 - 05:39 PM

งานทุกงานย่อยมีปัญหาไม่มากก็น้อย เมื่อมีปัญหาหนักคราวหน้าเจออีกมันก็จะเบาสำหรับเรา
เพราะเราทุกคนย่อมตั้งใจปรับปรุงให้ทุกอย่างดีข้น ทุกคนตั้งใจทำงานครับ
แต่ทุกคนไม่ใช่มืออาชีพในทุกๆเรื่อง แต่ขอให้ทุกคนเป็นมืออาชีพในการ
หาองค์พระในตัวทุกคนนะครับ สาธุในงานบุญใหญ่ด้วยนะครับ
สาธุๆๆ

#7 chalermkiatad

chalermkiatad
  • 47 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 April 2007 - 06:48 PM

เห็นด้วย...ช่วยกันปรับ.....ปรุง

#8 pp_dmc

pp_dmc
  • 93 โพสต์

โพสต์เมื่อ 24 April 2007 - 07:52 PM

ทุกคนที่ช่วยงานเก่งและดีกันทุกๆคนเลยค่ะ ใจเกินร้อย และ ทุ่มเทมากๆ ในส่วนที่แนะนำมาก็ดีค่ะ เห็นด้วยก็ต้องให้ประสบการณ์ค่อยๆปรับปรุงการจัดงานไปเรื่อยๆ แต่ไม่ว่ายังไงก็บิ๊กบุญสุดคุ้มทุกงานเลยค่ะ อนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ สาธุ

#9 panu

panu
  • 530 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 April 2007 - 09:10 AM

ขออนุโมทนาสาธุ กับแผนกจราจร ด้วยครับ ท่านเสียสละอย่างมากนะครับ

#10 กัทลี

กัทลี
  • 17 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 April 2007 - 10:19 AM

รถติดมาก

#11 ธนกร สงขลา

ธนกร สงขลา
  • 192 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 April 2007 - 04:07 PM

เป็นความคิดที่ดีมากครับ

#12 ใจสูง

ใจสูง
  • V-Cyber Admin
  • 282 โพสต์
  • Interests:อาชีพนักเรียนอนุบาลฝันในฝันวิทยาค่า

โพสต์เมื่อ 25 April 2007 - 07:22 PM

อนุโมทนาบุญกับอาสาสมัครทุกฝ่ายงานเลยนะคะ
ที่รับบุญกันอย่างเต็มที่
เรียกได้ว่าแทบไม่มีโอกาสนั่งธรรมะกันเลย
(รวมทั้งอาจมีเหตุให้ใจไม่ใสเท่าที่ควร เนื่องจากความเป็นจริงไม่เป็นไปอย่างแผนงานที่วางไว้...เราก็ด้วยแหละ อิอิ)
แต่ทุกอย่างก็ลุล่วงได้ด้วยดี
อิ่มบุญบารมีกันจนอ้วนทีด้วย

หลังงานบุญใหญ่ 7 วันบุญบารมีกำลังหลั่งไหลจากพระนิพพาน
ร่วมกันสานความใจใสและใจสูงต่อไปนะคะ

#13 บรรพต

บรรพต
  • 22 โพสต์

โพสต์เมื่อ 25 April 2007 - 10:22 PM

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ ที่ช่วยกันทำงานอย่างแข็งขัน