ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
* * * * * 1 คะแนน

ชี้แจงเรื่องการแสดงความเห็นกิจกรรมภายในวัด

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 10 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 แจ่ม

แจ่ม
  • 196 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 October 2005 - 10:11 PM

ขอชี้แจงเรื่องการแสดงค วามเห็นด้านการจัดกิจกรรมและพิธีกรรมของวัด และเรื่องอื่นๆที่ไม่เกี่ยวกับเว็บดีเอ็มซี หรือรายการของช่องดีเอ็มซีให้สมาชิกทุกท่านทราบและทำความเข้าใจ ณ ที่นี้ค่ะ

ทราบว่ามีหลายๆท่านที่ต้องการแสดงความเห็นเกี่ยวกับการจัดงาน และการปฏิบัติงานของบุคคลากรและเจ้าหน้าที่ในวัด

ท่านสามารถส่งความเห็นให้กับฝ่ายที่ทำหน้าที่โดยตรงที่วัดได้ 2 ทางค่ะ

1. ส่งความเห็นในตู้รับความคิดเห็นที่สภาธรรมกายสากล

2. ส่งความเห็นของท่านไปที่ info แอด dmc.tv

ทางทีมงานเข้าใจถึงเจตนา ที่กัลยาณมิตรทุกๆ ท่านที่อยากจะให้เกิดการปรับปรุง การจัดกิจกรรมภายในวัด

แต่เนื่องจากทางทีมงานพิจารณาแล้ว เห็นสมควรไม่อนุญาติกระทู้ของท่านเนื่องจาก

1. ไม่มีความจำเป็นที่จะต้อง กล่าวตำหนิบุคคล หรือกลุ่มบุคคลที่เกี่ยวข้อง ให้กับสาธารณชนได้รับทราบ ทั้งสมาชิกของบอร์ดนี้ และบุคคลภายนอก ที่จะแวะเวียนเข้ามาอ่าน

2.
การจะเสนอความคิดเห็นนั้น ท่านสามารถทำได้โดยการส่งความคิดเห็นของท่าน ไปยังอีเมล์ข้างตน หรือส่งใบแสดงความเห็นที่ตู้รับความเห็นได้โดยตรงอยู่แล้ว

3. ผู้ที่เกี่ยวข้อง ไม่ได้แวะเวียนมาที่เว็บบอร์ด DMC เป็นประจำค่ะ

ทีมงานเกรงว่าหากท่านแสดงความเห็นไว้บนบอร์ด ความเห็นของท่านก็จะไม่ถึงมือของเจ้าหน้าตามที่ท่านตั้งใจไว้ค่ะ

ท่านที่แสดงความเห็นมา อย่างเช่นท่านที่่ใช้ชื่อว่า "เป็นห่วง" ทีมงานได้ก๊อปปี้ข้อความของท่านส่งอีเมล์ไปให้ทางเจ้าหน้าที่ที่วัดแล้วค่ะ โอกาสหน้าหากท่านอื่นๆมีความเห็นเรื่องอื่นอีกขอความกรุณาส่งอีเมล์โดยตรงค่ ะ หรือส่งใบแสดงความเห็นที่ตู้รับความเห็นค่ะ

#2 extra

extra
  • 409 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 October 2005 - 10:58 PM

เห็นด้วยที่ทางทีมงานได้ชี้แจงวิธีการแสดงความคิดเห็นได้อย่างชัดเจนค่ะ

เพื่อช่วยให้ webboard นำเสนอข้อมูลที่ช่วยให้เหล่ากัลยาณมิตรใจใสๆ ได้สะดวกขึ้นค่ะ happy.gif

#3 saowanee15

saowanee15
  • 207 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 November 2005 - 09:27 AM

รับทราบค่ะ ^^\

#4 อาจารย์ตี๋ม.ธ.

อาจารย์ตี๋ม.ธ.
  • 13 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 November 2005 - 09:06 PM

ดีครับ จะได้มีการแลกเปลี่ยนประสบการ์ในแง่มุมที่สร้างสรร จรรโลงใจครับ happy.gif

#5 LiL' Faery

LiL' Faery
  • 1160 โพสต์
  • Interests:Basic and Advance Meditation;วิชชา ธรรมกาย<br />Birth Day : 19 January

โพสต์เมื่อ 27 November 2005 - 02:32 AM

รับทราบค่ะ ขอบคุณสําหรับ info. ค่ะ happy.gif
คุณครูไม่ใหญ่ บอกว่า :
1. อดีตที่ผิดพลาด ลืมให้หมด 2. บาปทุกชนิดไม่ทำเพิ่มเด็ดขาด 3. หมั่นนึกถึงบุญอย่างสม่ำเสมอ
4. บุญทุกบุญทำให้เข้มข้นทับทวี 5. ปฏิบัติธรรมให้เข้าถึงพระธรรมกาย

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ _/|\_ สาธุ สาธุ สาธุ ^_^ ด้วยรักจากใจ ด้วยห่วงใย จากใจจริง

#6 **

**
  • Guests

โพสต์เมื่อ 29 November 2005 - 10:42 PM

[สาธุ ครับ

#7 hmongkon

hmongkon
  • 54 โพสต์

โพสต์เมื่อ 23 December 2005 - 09:33 AM

เป็นการดีที่่ชี้แจง

#8 เถลิงเกียรติ

เถลิงเกียรติ
  • 760 โพสต์
  • Interests:N/A

โพสต์เมื่อ 15 January 2006 - 05:35 PM

ระบบดีแล้วครับ..เดินไปตามระบบหมู่คณะเราดีแล้วครับ..ว่าไงว่าตามกัน..
สำนึกมั่นในการเป็นลูกหลาน หลวงพ่อครับ
อนุโมทนาบุญครับ.............

ในฐานะที่ข้าพเจ้าเรียนมาทางวิทยาศาสตร์ วิศวกรรมศาสตร์ กระทู้ต่างๆ ที่ข้าพเจ้าแสดงความเห็นใน DMC.tv นี้
อาจเป็นเรื่องที่แตกต่างหรือเกี่ยวข้องกับ วิทยาศาสตร์ หรือ วิศวกรรมศาสตร์
ดังนั้นเรื่องที่ข้าพเจ้าเขียนถ้าไม่ตรงกับความคิดเห็นของท่านใด ขออย่าได้มีอคติก่อน
แต่ถ้าตรงกับความคิดเห็นของท่านผู้ใด ขออย่าได้เชื่อไปก่อน
ข้าพเจ้าขอยืนยันว่าเรื่องที่แสดงความเห็นเป็นแนวคิดของข้าพเจ้า
และข้อมูลที่ค้นคว้าเพื่อเสริมสร้างศรัทธาในพระพุทธศาสนาให้มั่นคง
ซึ่งอาจจะถูกบ้างผิดบ้างเป็นธรรมดา แต่ก็จะเป็นประโยชน์ เป็นข้อมูลหนึ่ง กับท่านที่ศึกษาทางพุทธศาสตร์
ข้าพเจ้ามีความเชื่อว่า แต่ละคนก็มีกรรมเป็นของตนเอง เราเป็นทายาทแห่งกรรม
ทำดีตามครูไม่ใหญ่ ต้องได้ดีแน่นอน
และสรุปได้ว่า การเอาธรรมในพุทธศาสนามาใช้ในการดำรงชีวิตไม่เคยล้าสมัย สามารถใช้ได้กับทุกยุคทุกสมัย

ถึงจะเป็นตะเกียงดวงน้อยด้อยแสง แต่ไฟแรงจุดติดดวงอื่นได้
ไม่เสียดายให้แสงสว่างกับผู้ใด ชักนำใจให้สว่างเพียงแต่ธรรม

#9 จ.ใจเดียว

จ.ใจเดียว
  • 92 โพสต์

โพสต์เมื่อ 16 April 2006 - 05:01 PM

เวปบอร์ดเออเร่อบ่อยจังเลย...

#10 BiBi

BiBi
  • 240 โพสต์

โพสต์เมื่อ 14 August 2006 - 08:26 AM

รับทราบค่ะ
ทำพระนิพพานให้แจ้ง แสวงบุญ สร้างบารมี

#11 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 February 2007 - 08:24 AM

กราบอนุโมทนาบุญครับ สาธุ