ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

เพิ่มการป้องกันเสียงเรียกเข้าโทรศัพท์ที่จะดังขึ้น

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 10 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 54ev1

54ev1
  • 49 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 May 2007 - 11:22 AM

ครั้งนี้เป็นอีกครั้งที่ยืนยันได้ว่า
การป้องกันการดังขึ้นของเสียงเรียกโทรศัพท์ด้วยวิธีการเดิมเดิมยังไม่เพียงพอครับ
น่าจะนำอุปกรณ์ตัดสัญญาณโทรศัพท์ไว้ใช้งานนะครับเพื่อเพิ่มโอกาสป้องกันเสียงเรียกเข้าโทรศัพท์ที่จะดังขึ้น
อุปกรณ์อิเลคโทรนิกน่าจะต้องแก้อิเลคโทรนิกด้วยกัน
เมื่อเริ่มพิธี(9:30-11:00)ก็กดปุ่มปล่อยเคลื่อนรบกวนสัญญาณโทรศัพท์
ในส่วนของเจ้าหน้าที่ต้องยอมเสียสละการติดต่อสื่อสารในช่วงเวลา 9:30-11:00
เรื่องการนำนั่งสมาธิของหลวงพ่อเป็นสิ่งมีค่า
เป็นช่วงเวลาที่นักเรียนอนุบาลทั่วโลกรออยู่
นักเรียนอนุบาลบางคนมีความปารถนาและเดินทางไกลมาเพื่อการนี้
ต้องอย่าให้มีเสียงโทรศัพท์อีกเลย
ผมลองเขียนรูปหากเรานำอุปกรณ์ตัดสัญญาณโทรศัพทมาประยุกค์ใช้งาน
เราจะได้ดังรูปครับ
แนบไฟล์  cut_gsm.gif   92.43K   80 ดาวน์โหลด
ผมได้ข้อมูลจาก www.phonejammer.com ครับ
รูปเขียนจาก Ultra High Power Cell Phone Jammers. modle No. P8JBZ ครับ
จากรูปต้องใช้ทั้งสิ้น 6 ชุด
ราคา 3995 เหรียญ us
หากคิดว่า 1 เหรียญ us เท่ากับ 40 บาท
ก็ต้องใช้เงินประมาณ 958,800.00 บาท
ที่เหลือคือสายไฟฟ้า และ เครื่องสำรองไฟฟ้า ซึ่งไม่น่าจะเกิน 100,000.00 บาท
หากมีนักเรียนนักเรียนอนุบาลท่านใดเป็นผู้นำบุญก็ผมจะร่วมด้วยครับ

#2 ปัจเจกชน บนทางสายกลาง

ปัจเจกชน บนทางสายกลาง
  • 4109 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 May 2007 - 11:44 AM

อันที่จริง หากแต่ละท่าน รับผิดชอบตัวเองให้ได้ แค่นั้นเอง ปัญหาเรื่องโทรศัพท์ก็คงจะไม่เป็นปัญหายาวนาน มาจนถึงวันนี้

#3 หยุดอะตอมใจ

หยุดอะตอมใจ
  • 729 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 May 2007 - 01:44 PM

น่าทึ่งจริงๆ ครับ แต่ ...

ปัญหานี้ยังก็ยังแก้ได้ไม่ทั้งหมดอยู่ดีครับ เนื่องจาก ยังมีประเภทเสียงนาฬิกาปลุกอีกครับ ฮิๆๆๆ

จริงๆ ก็เหมือนพี่ๆ หัวหน้าชั้นบอกนะครับ คือปิดโทรศัพท์ไม่พอ ยังต้องถอดถ่านออก อีกด้วย ถึงจะชัวร์

วันหลัง อาจจะต้องมีการออกกำลังกาย ก่อนที่พิธีจะเริ่ม

เอ้า ซ้ายหัน บอกคนซ้าย ว่าปิดโทรศัพท์ + เอาถ่านออก แล้วหรือยัง

เอ้า ขวาหัน บอกคนข้างขวา ว่าปิดโทรศัพท์ + เอาถ่านออก แล้วหรือยัง

เอ้า กลับหลังหัน บอกคนข้างหลัง ว่าปิดโทรศัพท์ + เอาถ่านออก แล้วหรือยัง

สุดท้าย บอกตัวเอง ว่าปิดโทรศัพท์ + เอาถ่านออก แล้วหรือยัง

ทำพร้อมๆ กันไปเลย nerd_smile.gif

แค่นี้ยังทำไม่ได้ แล้วจะไปปราบมารได้ไง

#4 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 May 2007 - 04:12 PM

ปรากฎว่าบอกแต่คนอื่น ตัวเองลืมปิด ฮ่าๆๆ
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#5 A Little Guide

A Little Guide
  • 190 โพสต์
  • Interests:อาสาสมัครแผนกมัคคุเทศก์<br /><br />http://www.v-guidecenter.com<br />*** ศูนย์รวม อาสาสมัครมัคคุเทศก์ ที่รักในการทำความดี ***<br /><br />เรา คือ อาสาสมัครแห่งพระรัตนตรัย

โพสต์เมื่อ 17 May 2007 - 06:12 PM

55555555555
ปรากฎว่าบอกแต่คนอื่น ตัวเองลืมปิด ฮ่าๆๆ

"ถ้าหากข้าพเจ้า ผิดพลาดแต่ประการใด ก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ"

กำลังใจที่ดีงาม มาจากการนั่งสมาธิ
ความคิดอันวิเศษ มาจากใจที่สงบ
ความอดทนอันสูงสุด มาจากใจที่หยุดนิ่ง

น้องขวัญ
...A LiTTle GuiDE...
อาสาสมัครแผนกมัคคุเทศก์
สังกัดกองปฏิสันถาร สำนักศรัทธาภิบาล
" ใจชอบ รอบรู้ สู้งาน ปฏิภาณไว ใจบริสุทธิ์ "
สโลแกนประจำอาสาสมัคร V-Guide โดย...พระเดชพระคุณท่านพระราชภาวนาวิสุทธิ์ (หลวงพ่อธัมมชโย)

#6 somch

somch
  • 249 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 May 2007 - 07:50 PM

เห็นด้วยกับ จขกท ครับ
ดูเผินๆอาจจะดูราคาสูง แต่ผมว่าคุ้มค่า
ยิ่งนับการป้องกันbomb ด้วย ยิ่งคุ้ม

ในเมื่อบางคนยังดูแลตัวเองไม่ได้ ก้อต้องมีคนช่วยดูแลแบบนี้แหละ
คิดสิว่า เป็น ป้องกันสองชั้น

#7 ธนพล

ธนพล
  • 34 โพสต์

โพสต์เมื่อ 17 May 2007 - 09:29 PM

มงคลที่ ๙ มีวินัย happy.gif happy.gif

#8 tor

tor
  • 356 โพสต์
  • Interests:meditation

โพสต์เมื่อ 17 May 2007 - 09:43 PM

ดีครับ หนับหนุน ป้องกันการจุดระเบิดด้วยสัญญานมือถือได้อีกต่างหาก
ทีนี้ก็ต้องมาว่ากันเรื่องเครื่องที่ตั้งเป็นนาฬิกาปลุกได้น่ะสิ
อัตตาหิ อัตตโนนาโถ = กายเป็นที่พึ่งแห่งกาย

#9 joey

joey
  • 164 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 May 2007 - 12:12 PM

ติดตั้งเครื่องแบบนี้ก็ดีค่ะ จะได้ลดปัญหาเรื่องโทรศัพท์ดัง

#10 Peace_Pls

Peace_Pls
  • 152 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 May 2007 - 06:52 PM

ถ้าทุกท่านร่วมมือกัน บอกคนข้างๆก่อนการปฏิบัติธรรมก็น่าจะไม่มีปัญหานะคะ...แล้วก็เรื่องระเบิด เพลงคิดว่าถ้ามีจริงๆหลวงพ่อท่านก็จัดการได้อยู่แล้วค่ะ..ท่านไม่ปล่อยให้ลูกๆได้รับอันตรายหรอกนะคะ วิชชาธรรมกายเรื่องแค่นี้ถือว่าเล็กน้อยค่ะ อย่างน้อยก็รู้ล่วงหน้าได้..
~ สักวันฉันจะต้องโตใหญ่ เป็นตะวันสดใสดับความสลัว ในดวงใจชาวโลกที่หมองมัวส่องสว่างทั่วอนันต์จักรวาล ~

#11 Doramon

Doramon
  • 468 โพสต์

โพสต์เมื่อ 18 May 2007 - 08:52 PM

เปิดเครื่องก็เป็นภาระ ใจจะกังวล ค่อยดูว่าใครจะโทรมาหรือเปล่า ปิดเครื่องถอดถ่านออก แบบที่หัวหน้าชั้นพูดทุกๆวันก็จบแล้วไม่มีปัญหาอะไรที่แก้ไม่ได้ เพราะผมเองก็ทำทุกๆครั้ง