ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

กลับมาอีกครั้งหลังจากหายไปนาน

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 6 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ธรรมภิญโญ

ธรรมภิญโญ
  • 25 โพสต์
  • Interests:ฝึกปฏิบัติสมาธิ /อ่านหนังสือ

โพสต์เมื่อ 19 May 2007 - 05:29 PM

สวัสดีครับ กัลยานมิตรทุกท่าน กระผมธรรมภิญโญ ห่างหายจากเว็บบอร์ดไปนานพอสมควร
ออกไปแสวงหาประสบการณ์ทั้งทางโลกและทางธรรม และบัดนี้ก็กลับมา ปฏิบัติให้ใจใสๆ
เหมือนเดิมครับ แต่คราวนี้รู้สึกแน่วแน่เพราะว่าออกไปหาประสบการณ์ภายนอกมาแล้วครับ
ต่อไปก็ตั้งใจ (ผ่านมาก็ตั้งใจเสมอนะครับ) กระทำนิพพานให้แจ้งแสวงบุญ สร้างบารมีต่อครับ
ข้าพเจ้ายังเป็นผู้มีสติปัญญาน้อยอยู่ หากคำพูดอันใดทำให้ผู้เจริญในธรรมทั้งหลายเห็นว่าไม่สมควร
ข้าพเจ้าขออโหสิกรรม และกรุณาชี้แนวทางให้ข้าพเจ้าด้วยครับ

#2 องค์พระใสสว่าง มังกร v-act

องค์พระใสสว่าง มังกร v-act
  • 355 โพสต์
  • Interests: การปฎิบัติธรรมให้เข้าถึงพระธรรมกาย

โพสต์เมื่อ 19 May 2007 - 09:24 PM

สวัสดีครับ และยินดี่ที่กลับมานะครับ
ใจหยุดคือ ที่สุดแห่งบุญ

#3 เด็กสมบูรณ์

เด็กสมบูรณ์
  • 173 โพสต์
  • Interests:-

โพสต์เมื่อ 20 May 2007 - 10:58 AM

เมื่อมาแล้ว ก็ร่วมกันสร้างบุญสร้างบารมีกันต่อไปนะคะ
...ความรักก็เหมือนการจับไฟนั่นแหละ
ทางที่จะไม่ให้มือพองเพราะไฟเผามีอยู่ทางเดียว คืออย่าจับไฟอย่าเล่นกับไฟ
ทางที่จะปลอดภัยจากรักก็ฉันนั้น มีอยู่ทางเดียวคือ...อย่ารัก...

#4 ว่างว่าง

ว่างว่าง
  • 200 โพสต์

โพสต์เมื่อ 20 May 2007 - 11:56 AM

ทำทุกๆบุญอย่าได้เว้นวรรคเลยนะครับ แล้วมาร่วมกันสร้างบารมีกันต่อไปครับ มุ่งสู่ที่สุดแห่งธรรม สาธุhappy.gif

#5 Doramon

Doramon
  • 468 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 May 2007 - 09:57 AM

ยินดีตอนรับกลับบ้าน.... happy.gif

#6 คนจริงใจ

คนจริงใจ
  • 15 โพสต์

โพสต์เมื่อ 21 May 2007 - 02:28 PM

มาแล้วมาแล้วเย้ๆๆๆๆมาแล้ว

#7 chawlewheng

chawlewheng
  • 24 โพสต์

โพสต์เมื่อ 28 May 2007 - 07:49 AM

ยินดีต้อนรับการบ้านครับ มาร่วมสร้างบุญเพิ่มบารมี สาธุ

ยินดีตัอนรับการกลับบ้าน แล้วมาร่วมสร้างบุญเพิ่มบารมีครับสาธุ