ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

ผู้มีรายชื่อต่อไปนี้ให้มารับรางวัลได้ที่ MIT Club

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 11 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 ฟ้ายังฟ้าอยู่

ฟ้ายังฟ้าอยู่
  • 2511 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 May 2007 - 04:22 PM

ผู้มีรายชื่อต่อไปนี้ให้มารับรางวัลได้ที่ MIT Club เสา C6 ฝั่งตะวันตก ในวันวิสาขบูชานี้ค่ะ

รายชื่อผู้ได้รับรางวัลการะประกวด e-card ประเภท วันวิสาขบูชา
(ส่วนที่ส่งเข้ามา นอกเหนือจากผลงานที่เกี่ยวเนื่องกับวันวิสาขบูชา จะตัดสินในรอบถัดไปค่ะ)
รางวัลที่ 1 ได้รับหนังสือดวงตะวันแห่งสันติภาพ โดยมีลายเซ็นของตะวันธรรมกำกับ 1 เล่ม
น้อง Ideal
(น้องส่งมา 2 ชิ้น ได้ของรางวัลเพิ่มอีก 1 ชิ้น รวมเป็น 2 ชิ้นค่ะ)

รางวัลสุดยอด (เท่าเทียม)
1. สิริปโภ
2. สงบสุข
3. 54ev1
4. iMac24 (ส่งมา 2 ชิ้น ได้ของรางวัลเพิ่มอีก 1 ชิ้น รวมเป็น 2 ชิ้นค่ะ)
5. ก้อนหิน
"เกิดมาว่าจะมาหาแก้ว พบแล้วไม่กำจะเกิดมาทำไม
อ้ายที่อยากมันก็หลอก อ้ายที่หยอกมันก็ลวง ทำให้จิตเป็นห่วงเป็นใย.."
พระมงคลเทพมุนี (สด จันทสโร)

#2 องค์พระใสสว่าง มังกร v-act

องค์พระใสสว่าง มังกร v-act
  • 355 โพสต์
  • Interests: การปฎิบัติธรรมให้เข้าถึงพระธรรมกาย

โพสต์เมื่อ 30 May 2007 - 05:00 PM

ขอแสดงความดีใจด้วยนะครับ
ใจหยุดคือ ที่สุดแห่งบุญ

#3 สิทฺธิกโร(V-active)

สิทฺธิกโร(V-active)
  • 486 โพสต์
  • Interests:ธรรมมะ และการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 30 May 2007 - 05:08 PM

ดีใจด้วยครับ

#4 jane_072

jane_072
  • 539 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 May 2007 - 05:36 PM

ยินดีกับทุกคนด้วยครับ สาธุๆๆ

#5 Smiling Girl

Smiling Girl
  • 550 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 May 2007 - 09:37 PM

ขอแสดงความยินดีกับทุกท่านนะคะ Congratulations !!!

เวลาทำอะไรพลาด อย่าคิดนำไปก่อน เพราะมารจะเข้าแทรกผัง ให้เราคิดได้เป็นเรื่องเป็นราวทันที ยิ่งคิด ยิ่งมีผลเสียแก่ตัวเราเอง ถ้าคิดอย่างนี้แล้วใจจะตก มารจะแทรกผังสำเร็จใส่ทันที ทำให้เรื่องที่ยังไม่มีอะไร กลับกลายเป็นเรื่องร้ายทันที ยิ่งคิดจะยิ่งเสีย ฉะนั้น เมื่อเกิดเรื่อง ให้เราทำใจหยุดนิ่งที่ศูนย์กลางกายอย่างเดียว (ขุมทรัพย์จากคุณยาย)

#6 จะไปให้ถึงทีสุดแห่งธรรม

จะไปให้ถึงทีสุดแห่งธรรม
  • 160 โพสต์

โพสต์เมื่อ 31 May 2007 - 07:19 AM

Congratulation !!! สาธุ สาธุ สาธุ

ถ้าหากข้อคิดเห็นของกระผม

ทำให้ผู้หนึ่งผู้ใด

เกิดความไม่สบายกายไม่สบายใจ

ขออโหสิกรรมไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

#7 คนจริงใจ

คนจริงใจ
  • 15 โพสต์

โพสต์เมื่อ 31 May 2007 - 01:40 PM

สาธุอนุโมทนาบุญนะค่ะ

#8 น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

น้ำฝน มัชฌิมหญิงรุ่น14

เราคือ นักรบกล้าอาสาสมัคร กองทัพธรรม

• 1961 โพสต์
  • Interests:ช่วยงานบุญที่วัด ให้ถึงที่สุดกำลัง ตราบวันที่ชีวิตจะสิ้นลมหายใจ

โพสต์เมื่อ 01 June 2007 - 08:52 PM

ว้าว ดีใจกับพี่ๆด้วยนะคะ
"ด้วยใจกล้าอาสา พัฒนาไม่หยุดยั้ง"

น้ำฝนลูกพระธัมฯ

#9 Peace_Pls

Peace_Pls
  • 152 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 June 2007 - 01:45 PM

ดีใจด้วยนะคะ..
~ สักวันฉันจะต้องโตใหญ่ เป็นตะวันสดใสดับความสลัว ในดวงใจชาวโลกที่หมองมัวส่องสว่างทั่วอนันต์จักรวาล ~

#10 Chadawee

Chadawee
  • 299 โพสต์

โพสต์เมื่อ 03 June 2007 - 01:02 PM

ยินดีด้วยจ้า ว่าแต่ สิริปโภ ไปล็อบบี้ให้พี่ช่วยโหวตเนี่ย จนได้รางวัลเนี่ย ต้องเอารางวัลมาแบ่งพี่ด้วยนะ (ขอเผาหน่อยนิดนึง) ฮี่ๆๆๆๆ
Ple

#11 ชาร์ป

ชาร์ป
  • 985 โพสต์

โพสต์เมื่อ 13 June 2007 - 04:53 PM

ยินดีด้วยค้าบบบบบ

#12 Dhamma Bot

Dhamma Bot
  • 477 โพสต์

โพสต์เมื่อ 19 June 2007 - 02:50 PM

น้อง Ideal คับ ยินดีด้วย ได้ยินมาว่ากำลังทำส่งเข้าแข่งขันเพิ่มอีกแล้ว สาธุๆๆ