ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

กระทู้ อนุโมทนาบุญ คุณ niwat

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 8 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 Dd2683

Dd2683
  • 2477 โพสต์
  • Interests:ความรู้ในพระพุทธศาสนา-วิชชาธรรมกาย<br />ผลแห่งการปฏิบัติธรรม

โพสต์เมื่อ 02 August 2007 - 09:29 AM

สืบเนื่องจากกระทู้ : Need Thai and English Lyrics kah!!!
http://www.dmc.tv/fo...wtopic=8143&hl=

by : LiL' Faery

จะพิมพ์เนื้อเพลงใส่ลงไปให้เรื่อยๆนะครับ
...ในภพชาติต่อไปจะได้เก่งภาษาต่างประเทศเพิ่มมากขึ้น

25/11/2006 23:55
นักเรียนอนุบาล niwat

ขออนุโมทนาบุญ คุณ niwat อย่างยิ่ง

ที่พากเพียรพิมพ์ DMC Musical : Thai and English Lyrics
และขยัน update เพลงใหม่ ๆ อย่างต่อเนื่อง

เป็นประโยชน์มากเลยครับ เพราะ เนื้อหาของทุกเพลง มีความหมายสร้างสรรค์ในทางกุศล

หลายเพลง อ่านเนื้อหาแล้วทำให้ปลื้มใจในความดี
ที่เคยร่วมสร้างกับพระเดชพระคุณหลวงพ่อและหมู่คณะ

หลายเพลง อ่านเนื้อหาแล้วทำให้มีฉันทะในการ บำเพ็ญทานกุศลและการหมั่นปฏิบัติธรรม

หลายเพลง อ่านเนื้อหาแล้วทำให้เข้าใจโลกและชีวิตได้ถ่องแท้ ปล่อยวางโลกธรรมได้ดีมาก
หลายเพลง อ่านเนื้อหาแล้วทำให้เรียนรู้ภาษาอังกฤษ และคำศัพท์เฉพาะเยอะเลย
หลายเพลง อ่านเนื้อหาแล้วทำให้ขำขัน บันเทิงธรรม แบบ เพลง ติณราชสีห์ ไงครับ

ขอให้คุณ niwat เจริญในกุศลธรรม และชีวิตการสร้างบุญบารมี ยิ่ง ๆ ขึ้นไปนะครับ

ขออนุโมทนาบุญ มา ณ ที่นี้อีกครั้ง สาธุ สาธุ สาธุ

แนบไฟล์  DMC__Musical__Thai_and_English_Lyrics__by_Niwat.doc   507K   2060 ดาวน์โหลด

#2 Ronin

Ronin
  • 62 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 August 2007 - 10:08 AM

อนุโมทนาบุญ มากๆ

#3 light mint

light mint

ขออนุโมทนาบุญค่ะ

• 1423 โพสต์
  • Interests:ธรรมะ

โพสต์เมื่อ 02 August 2007 - 12:36 PM

ขออนุโมทนาบุญค่ะคุณniwat

ขออนุโมทนาบุญนะคะ สาธุ

#4 suppy001

suppy001
  • 2210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 August 2007 - 12:39 PM

ขออนุโมทนาบุญนะครับ...สาธุ

#5 ลีดเดอร์

ลีดเดอร์
  • 416 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 August 2007 - 12:49 PM

ค่ะใช่ ได้อ่านบทความ หรือข้อคิดเห็นที่คุณ niwat เขียนแล้ว
รู้สึกดีมากๆ อยาก ขออนุโมทนาบุญด้วยกับทุกบุญเลยค่ะ

#6 MIHARU

MIHARU
  • 620 โพสต์
  • Interests:พระพุทธศาสนา<br />วิทยาศาสตร์

โพสต์เมื่อ 02 August 2007 - 02:10 PM

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ
มีประโยชน์มากๆ
Relax & Alert

#7 องค์พระใสสว่าง มังกร v-act

องค์พระใสสว่าง มังกร v-act
  • 355 โพสต์
  • Interests: การปฎิบัติธรรมให้เข้าถึงพระธรรมกาย

โพสต์เมื่อ 02 August 2007 - 04:42 PM

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ
ใจหยุดคือ ที่สุดแห่งบุญ

#8 วัดในดวงใจ

วัดในดวงใจ
  • 1199 โพสต์

โพสต์เมื่อ 04 August 2007 - 10:12 AM

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ สาธุ

พระพุทธเจ้ารู้
และท่านก็ตรัสสรุป
ว่าทางเดียวที่จะรู้ตามท่าน
ตลอดจนหยุดตามท่าน
คือการมองเข้าข้างใน
และการหยั่งรู้สรรพสิ่งออกมาจากภายใน
คือสัญลักษณ์สำคัญของพุทธแท้
พุทธแท้จะรู้ว่าการพยายามมองออกข้างนอก
เป็นวิธีที่ไม่ทำให้รู้จักประโยชน์สูงสุด
อันพึงมีพึงได้จากความเป็นมนุษย์

#9 niwat

niwat
  • 1420 โพสต์

โพสต์เมื่อ 05 August 2007 - 07:13 PM

red_smile.gif red_smile.gif red_smile.gif
ขอขอบคุณพี่ ๆ กัลยาณมิตรทุกท่าน smile.gif
อนุโมทนาบุญซึ่งกันและกันน่ะครับ สาธุ