ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

อยากปฏิบัติธรรมในวันแม่

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 3 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 in_the_boon

in_the_boon
  • 50 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 August 2007 - 03:48 PM

คือตั้งใจว่าอยาก ไปปฏิบัติธรรมในวันแม่นี้ อยากไปแบบค้างวันเสาร์กลับวันอาทิตย์ ไม่ทราบ ที่วัดธรรมกายมีกิจกรรมอะไรมั้ยคะ หรือถ้าใครคิดว่าที่ไหนมีแบบปฏิบัติธรรมดีๆแบบนี้ที่ไหนบ้างคะ

#2 สิริปโภ

สิริปโภ
  • 1766 โพสต์
  • Interests:เรื่องลึกลับ

โพสต์เมื่อ 07 August 2007 - 04:32 PM

ภาคตะวันตก จัดปฏิบัติธรรมพิเศษที่ สายธารไอยรารีสอร์ท อ.ไทรโยค จ.กาญจนบุรี ลงทะเบียน วันศุกร์ที่10 กลับเช้าวันจันทร์ที่13 สค. (เน้นนั่งสมาธิ) ถ้าสนใจติดต่อได้ครับ

#3 BiBi

BiBi
  • 240 โพสต์

โพสต์เมื่อ 07 August 2007 - 08:47 PM

ขอเบอร์โทรศัพท์ที่สำรองที่นั่งด้วยนะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้า และ กราบอนุโมทนาบุญ ด้วยนะค่ะ
ทำพระนิพพานให้แจ้ง แสวงบุญ สร้างบารมี

#4 สิริปโภ

สิริปโภ
  • 1766 โพสต์
  • Interests:เรื่องลึกลับ

โพสต์เมื่อ 08 August 2007 - 01:42 PM

คุณ O-ho ครับ ผมโพสรายละเอียดไว้ที่กระทู้นี้แล้วนะครับ เชิญเข้าไปอ่านได้

http://www.dmc.tv/fo...st=0#entry86463