ไปที่เนื้อหา

รูปภาพ
- - - - -

BBC ทำรายการเกี่ยวกับวัด

• คุณไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้
  • กรุณาลงชื่อเข้าใช้เพื่อตอบกระทู้
มี 14 โพสต์ตอบกลับกระทู้นี้

#1 usr19147

usr19147
  • 7 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 September 2007 - 02:33 PM

เข้าไปดูทบทวนงานบุญเมื่อวันที่ 26 ก.ย. ผ่านมา แล้วปลื้มจนเกินคำบรรยายจริงๆเลยค่ะ โดยเฉพาะช่วงที่คุณไมเคิล เพสชาร์ต ผู้บริหารการผลิตรายการของBBC ให้สัมภาษณ์ถึงความประทับใจในงานถวายรางวัลTelly Awards แด่หลวงพ่อแล้วจะทำรายการเกี่ยวกับวัดออกอากาศปีหน้า ซึ่งมีผู้ชมทั่วโลกกว่า 80 ล้านคนแล้วปลื้มจนนำตาไหลเลยค่ะ ผลงานของวัดที่คนไทยอีกจำนวนมากไม่เคยรู้และไม่เคยเข้าใจ กำลังจะปรากฏสู่สายตาชาวโลกแล้วค่ะ สาธุ..สาธุ..

#2 Trai072

Trai072
  • 225 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 September 2007 - 03:24 PM

^^~*

ถือว่า เป็น ข่าวดีมากๆ เลยนะครับ ...

พ่อผมจะได้ พักผ่อน ตามที่ท่าน ปรารถนาไว้สักที

นอกจากเราๆ แล้ว ก็อยากให้ ผู้มีบุญต่างชาติ ช่วยกันเผยแผ่ออกไป ด้วยจิตศรัทธา

หลวงปู่ ให้คุณยาย ไปตามหลวงพ่อ เพราะหลวงพ่อจะเผยแผ่ธรรม ของพระสัมมาสัมพุทธเจ้าไปทั่วโลก และแล้วก็เป็น จริง ...

หลวงพ่อ บอกว่า วัดเราจะเป็นสถานที่รองรับผู้มีบุญเรือนล้าน ก็จะเป็นจริงในอีกไม่ช้า นี้ ...

แล้วตัวผมเองก็ จะบอกว่า ผมรักหลวงพ่อ หลวงปู่ คุณยาย มากๆ มันเป็นจริงมาตลอดโดยไม่ต้องรอเลยครับ ...

เวลาที่ผ่านไป เร็วเหมือนลมพัดผ่าน ความดี ของท่านทั้งหลายที่ทิ้งไว้บนโลก นี้ช่างมหาศาลเหลือเกิน ...

ผม เองก็จะตั้งใจนั่งธรรม ช่วยงานบุญทุกๆ บุญที่เหลือ เท่าที่ชีวิตจะอยู่ได้ ...

และผมก็ขอเป็นกำลังใจให้ ทุกท่าน เข้าถึง ธรรม อันสว่างไสว อันมีคุณไม่มีประมาณโดยเร็วพลัน ... ทุกๆ ท่านนะครับ

ด้วยความดี ที่ทุกท่าน รักในตัวหลวงพ่อ หลวงปู่ คุณยาย ที่ช่วยกันเป็นกำลังสำคัญในการสร้างวัดพระธรรมกาย ให้เป็นสถานที่ทางพุทธศาสนา ที่เผยแพร่ธรรม ไปทั่วโลก ให้คนทั้งโลก ได้รู้จัก กับคำว่าสันติสุขภายใน ที่แท้จริง

ผมเองถึงแม้จะเป็นเพียงกำลังเล็กๆ แต่ผม ก็ไม่เคยลืมบุญคุณของ หลวงพ่อ หลวงปู่ คุณยาย และวัด เลย

ขอกราบอนุโมทนาบุญ กับทุกท่าน มากๆ เลย นะครับ กับความสำเร็จ อีกก้าวหนึ่ง ของ พวกเรา

สาธุ... สาธุ... สาธุ ....................... ครับ

เ มื่ อ เ ร า ส ว่ า ง * * * โ ล ก * * * ก็ ส ว่ า ง ด้ ว ย ^^~*

ส า ธุ . . . ค รั บ ^^~*

#3 JAK

JAK
  • 71 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 September 2007 - 04:12 PM

Anyone knows the spelling of Khun ไมเคิล เพสชาร์ต's name! I would like to see how his ไมเคิล เพสชาร์ต's show look like so that I can refer to his program while doing Kallayanamit duty, krab.

#4 suppy001

suppy001
  • 2210 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 September 2007 - 05:56 PM

น่าปลื่มใจจริงๆ สิ่งดี ๆ ได้เกิดขึ้นแล้วและกำลังเกิดเพิ่มขึ้นตลอดเวลาในโลกใบนี้ครับ.... สาธุ ๆ ๆ

#5 Peace_Pls

Peace_Pls
  • 152 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 September 2007 - 08:45 PM

ภาพจะเผยแพร่ไปให้ผู้ชมกว่า 80 ล้านคนทั่วโลกแหน่ะค่ะ ใครได้เป็นส่วนหนึ่งของภาพในการเผยแพร่คงจะได้บุญมหาศาลทีเดียว .. สาธุๆๆๆๆ
~ สักวันฉันจะต้องโตใหญ่ เป็นตะวันสดใสดับความสลัว ในดวงใจชาวโลกที่หมองมัวส่องสว่างทั่วอนันต์จักรวาล ~

#6 usr19147

usr19147
  • 7 โพสต์

โพสต์เมื่อ 29 September 2007 - 08:52 PM

Khun Jak ka, Pls. try to visit '' bbcworld.com">Programme Highlights>Programme A-Z> Peschardt's People na ka.

#7 LiL' Faery

LiL' Faery
  • 1160 โพสต์
  • Interests:Basic and Advance Meditation;วิชชา ธรรมกาย<br />Birth Day : 19 January

โพสต์เมื่อ 29 September 2007 - 11:33 PM

( crying of joy ) at last the world will know my father better and all of my brothers and sisters will be know ... when it happen Sathu Sathu Sathu with khun มเคิล เพสชาร์ต
คุณครูไม่ใหญ่ บอกว่า :
1. อดีตที่ผิดพลาด ลืมให้หมด 2. บาปทุกชนิดไม่ทำเพิ่มเด็ดขาด 3. หมั่นนึกถึงบุญอย่างสม่ำเสมอ
4. บุญทุกบุญทำให้เข้มข้นทับทวี 5. ปฏิบัติธรรมให้เข้าถึงพระธรรมกาย

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะค่ะ _/|\_ สาธุ สาธุ สาธุ ^_^ ด้วยรักจากใจ ด้วยห่วงใย จากใจจริง

#8 -_-@"ผาดำ"@-_-

-_-@"ผาดำ"@-_-
  • 25 โพสต์

โพสต์เมื่อ 30 September 2007 - 06:31 PM

อยากรู้จังครับ ว่าเขาจะเอารายการอะไรใน DMC ไปออกอากาศ
แต่ผมว่ามันต้องดังระเบิดแน่!!!

#9 สองฝั่งของ(ฝั่งโขง)

สองฝั่งของ(ฝั่งโขง)
  • 335 โพสต์
  • Interests:dhamma

โพสต์เมื่อ 01 October 2007 - 06:20 AM

คราวนื่หลวงพ่อคงทำงานสะดวกมากชึ้น ผลงานเป็นที่ยอมรับทั่วโลก .. น่าอายนะถ้าเป็นคนไทยแล้วยังไม่ยอมรับ..
สงสัยค้อง import รายการจาก BBC มาไห้คนไทยดูจะจะ

#10 อยู่ในบุญ

อยู่ในบุญ
  • 8 โพสต์
  • Interests:Meditation, yoga, drawing

โพสต์เมื่อ 01 October 2007 - 08:44 AM

ดีมากมากค่ะ

#11 เฉย เฉย

เฉย เฉย
  • 618 โพสต์
  • Interests:เรื่องกฎแห่งกรรม การกระทำ สมาธิ

โพสต์เมื่อ 01 October 2007 - 09:22 AM

สาธุ สาธุ
แม้มืดตื้อ..มืดมิด..ก็มีสิทธิ์เข้าถึงธรรม

#12 รัก แล้ว ทุกข์

รัก แล้ว ทุกข์
  • 270 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 October 2007 - 10:16 AM

ดีใจครับ

#13 บุษบา

บุษบา
  • 131 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 October 2007 - 10:37 AM

ขอให้ชาวโลกได้รับรู้ และมากันเยอะๆเลย สาธุ

#14 nuntawatee

nuntawatee
  • 118 โพสต์

โพสต์เมื่อ 01 October 2007 - 04:11 PM

อนุโมทนาบุญกับคุณ ไมเคิล เพสชาร์ต ด้วยค่ะ และยินดีกับทุกๆคน
ยินดีกับความสำเร็จกับผู้มีส่วนร่วมในผลงานครั้งนี้อย่างยิ่ง

#15 นักรบเผ่าพันธุ์ตะวัน

นักรบเผ่าพันธุ์ตะวัน
  • 380 โพสต์

โพสต์เมื่อ 02 October 2007 - 02:09 PM

น่าปลื้มใจจัง อนุโมทนาบุญด้วยน่ะครับ สาธุ สาธุ สาธุ ครับ
เพราะเป้าหมายของพวกเราคือ "ที่สุดแห่งธรรม"